Uống cafe "Sành điệu"

Ðề: Uống cafe "Sành điệu"

Cafe mà đắng ngắt như bản tả thì uống thuốc cho rồi. Em uống cafe nhưng chỉ khi có tâm trạng thích hợp thì mới cảm nhận cafe đó ngon hay không ngon.

Cafe mà đắng ngắt như bản tả thì uống thuốc cho rồi. Em uống cafe nhưng chỉ khi có tâm trạng thích hợp thì mới cảm nhận cafe đó ngon hay không ngon.

e thì thấy uống cafe ngon nhất khi thảnh thơi, đúng kiểu thưởng thức, chứ uống cập rập quá cũng chả thấy ngon gì

baoha_bking

HN ngày mưa như hôm nay được uống cốc cafe ngắm mưa thì thật là tuyệt :)

dungtkaa

Active Member

giờ thì em đã biết cách thưởng thức cf phải như thế nào rồi các bác ạ

dungtkaa

Active Member

theo các bác đã nói ở trên em đã rút ra được bài học " Thưởng thức cafe " điều đầu tiên ko thể thiếu nguồn cafe xịn ( em lang thang trên phố Ấu Triệu gần nhà thờ HN để tìm mua cf rang say rồi về search cụ google thấy nó còn tốt cho tim mạch nữa. thế là xong cái cơ bản còn cái hồn thì tùy theo tâm trạng hay suy nghĩ VD những ngày mưa kéo dài như thế này ACE chúng ta tụ tập rồi nghe những bản nhạc http://www.hdvietnam.com/diendan/18...uynhs-collection-wav-35cds-5.html#post3077496 rồi nhâm nhi tách cafe cùng với bộ dàn xịn xịn cùng giao lưu trao đổi kinh nghiệm lên tai ,với em đó là cách thưởng tuyệt vời nhất rồi ạ

datbq

Member

Cafe bây giờ lung tung lắm các bác ạ, chẳng biết tin ai, em có bán cafe nhưng nó trộn cái gì vào thì em chịu, thằng này bảo anh đừng lấy của thằng kia vì nó cho a b c vào độc hại lắm....

baoha_bking

theo các bác đã nói ở trên em đã rút ra được bài học " Thưởng thức cafe " điều đầu tiên ko thể thiếu nguồn cafe xịn ( em lang thang trên phố Ấu Triệu gần nhà thờ HN để tìm mua cf rang say rồi về search cụ google thấy nó còn tốt cho tim mạch nữa. thế là xong cái cơ bản còn cái hồn thì tùy theo tâm trạng hay suy nghĩ VD những ngày mưa kéo dài như thế này ACE chúng ta tụ tập rồi nghe những bản nhạc http://www.hdvietnam.com/diendan/18...uynhs-collection-wav-35cds-5.html#post3077496 rồi nhâm nhi tách cafe cùng với bộ dàn xịn xịn cùng giao lưu trao đổi kinh nghiệm lên tai ,với em đó là cách thưởng tuyệt vời nhất rồi ạ

bác mua của hàng nào thế? em đi qua đoạn đầu Điện Biên Phủ cũng thấy có hàng bán cafe rang thơm phức. Em đang tìm loại Culi, không biết có k nhỉ?

Hn thì em hay đến nhất 2 nơi : 1 là Highland - đẹp - ngắm cảnh. 2 là cafe Mai - đến để uống cafe

Highlands coffee được thiết kế không đúng gu cho người Việt Nam, từ thiết kế nội thất, xây dựng, nhạc, menu......... Nó gần như một quán cafe dời từ Ý sang Việt Nam. Hình như mục đích của David Thái chỉ nhằm phục vụ cho khoai Tây. Tại quán, chỉ có món cafe đá là có thể phù hợp với người Việt.
Kinh nghiệm 2 năm làm cho Highlands Coffee - bộ phận kỹ thuật

Bên trên