Update giàn HD Vesion 1 của em đây các bác

Hai Scm

Active Member
Dàn bác phần nghe hoành tráng quá.... phần nhìn TCL chắc tủi thân rồi.... có tiền thêm bác lên phần Nhìn thêm cho xứng nha bác...

thinhkappa

Well-Known Member
Má ơi Toàn B&W ko , nhìn nghiền quá. bác để hình nặng MB quá úp lên load rất chậm nén hình nhẹ lại đi bác.

innova001

Member
Ðề: Update giàn HD Vesion 1 của em đây các bác

Dàn loa và rec thuộc hàng xịn, thế mà bác lại xài cái TCL của Tung của. Tiếc quá

AcoustimassHD

bộ của bác rất đẹp, nhưng bố trí thế kia em thấy không ổn tẹo nào, hix, bác sẽ không thưởng thức hết hiệu ứng của từng loa nếu bác sắp đặt thế kia :)

leepham

Well-Known Member

có update gì mới chưa a :D dây vẫn sài tốt phải ko ạh :D

lehuytrinh

Well-Known Member

Khoái mỗi dàn loa của Bác , đang phấn đấu đây

phuongkrt

Member

Đẹp thật, nhìn B&W là thèm. Nhưng sao bác không dời loa xa một chút, để gần quá!

vvthi

Member

tuyệt đỉnh cungfu ,ước gì mình dược như anh ấy

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác kê loa front gần quá, hai con loa Front height cũng gần quá mất đi hiệu ứng âm thanh, bác đổi lại loa sur là 685 nhìn tổng thể sẽ đẹp hơn

giangcc18

Member
góp ý với bác chút xíu nhé

1. Loa của bác chưa đồng bộ hết, mà loa surr quan trọng hơn cả trong các loa vệ tinh nên bác đưa 685 về làm surr
2. Chọn lấy đôi mạnh nhất trong 2 đôi jbl và Onkyo đưa lên làm front height (quan trọng sau surr), bác xem hướng dẫn setup theo máy nhé, chứ bác để front height vậy quá thấp, âm thanh sẽ rối, và phản tác dụng
3. Giãn loa front sang bên - âm thanh sẽ thú vị hơn rất nhiều, nhất là các pha đuổi bắt oto, cái này bác lại xem tiếp hướng dẫn setup
4. Cố đưa loa cen sát với TV thì nghe hay hơn
5. Bác mạnh dạn bỏ loa sur back đi, theo e phòng nhỏ thì sẽ gây rối âm thanh (tuy nhiên cái này thì bác nghe thử mới quyết định được - mà có giữ sur back thì cũng lên cao theo hướng dẫn setup)

ps: sao 3310 nhà em chỉ có 7.1 nhỉ. nhà bác 3310ci là là 9.1 :-?

gpk

Well-Known Member
loa bác giống loa e, bác để gần tường vậy nghe ù lắm

thocon7278

Ôi Denon. Niềm mơ ước của em.

Bên trên