Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

vinhlottery

Active Member
Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

He he ,chưa kịp trả lời thì bác đã tìm ra nguyên nhân......=))

Vì lần đầu tiên mới dùng HDP (Dune H1). Tìm hiểu và nghiên cứu Yadis mất cả buổi chiều mà không ra, tối về kiểm tra lại các thông số cài đặt trong tivi mới phát hiện ra nguyên nhân :">

DAIYOU

Active Member

Vì lần đầu tiên mới dùng HDP (Dune H1). Tìm hiểu và nghiên cứu Yadis mất cả buổi chiều mà không ra, tối về kiểm tra lại các thông số cài đặt trong tivi mới phát hiện ra nguyên nhân :">

Vừa chơi vừa Voọc mới thú vị bác nhỉ?

prox6

hum bửa em làm yadis bước cuối cùng em coppy vào file phim chính điều ok hết nhưng lúc bỏ vào em dune thì có một vài phim không hiện poster lên.
em bỏ vào PC để kiểm tra lại thì cái mục DUNE FOLDER không có gì cả (đối với những phim nào không hiện lên poster) bác nào gặp trường hợp như em xin chỉ giáo em ạ. thank mấy bác ghé thăm :((......!

vinhlottery

Active Member

hum bửa em làm yadis bước cuối cùng em coppy vào file phim chính điều ok hết nhưng lúc bỏ vào em dune thì có một vài phim không hiện poster lên.
em bỏ vào PC để kiểm tra lại thì cái mục DUNE FOLDER không có gì cả (đối với những phim nào không hiện lên poster) bác nào gặp trường hợp như em xin chỉ giáo em ạ. thank mấy bác ghé thăm :((......!

Bạn xem Dune folder.txt trong thư mục của các phim đã hiển thị poster, rồi copy qua chỉnh sửa lại.

prox6

Bạn xem Dune folder.txt trong thư mục của các phim đã hiển thị poster, rồi copy qua chỉnh sửa lại.

bác? nếu coppy thế liêu nó có hiểu là ảnh của phim được coppy không?
nhưng chỉnh sủa như thế nào bác nhỉ?

vinhlottery

Active Member

bác? nếu coppy thế liêu nó có hiểu là ảnh của phim được coppy không?
nhưng chỉnh sủa như thế nào bác nhỉ?

Bạn xem thử trong thư mục phim không hiện poster gồm những file gì?. Trong các thư mục chứa phim luôn có các file cơ bản là: background.aai hoặc background.jpg, icon.aai, dune_folder.txt và nội dung file này gần như giống nhau, chỉ khác dòng "item.0.media_url=tên phim".
Bạn có thể tham khảo http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/169679-dune_folder-txt-trong-dune-rat-hay-2.html

angle

Active Member

Bạn xem thử trong thư mục phim không hiện poster gồm những file gì?. Trong các thư mục chứa phim luôn có các file cơ bản là: background.aai hoặc background.jpg, icon.aai, dune_folder.txt và nội dung file này gần như giống nhau, chỉ khác dòng "item.0.media_url=tên phim".
Bạn có thể tham khảo http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/169679-dune_folder-txt-trong-dune-rat-hay-2.html
Bác mở Dune_foder này lên tha hồ chỉnh sửa theo ý mình.

mrjunmoc86

Member

thank, mình đã hoàn thiện dc cách làm rồi

bca258nt

Well-Known Member

Các Bác chỉ giáo cho em cách gõ tiếng việt trong yadis với em copy templates như các bác chỉ dẫn rồi nhưng không biết ngõ tv, em dùng bộ gõ unikeyNT, các Bác chỉ cho em thiết lập kiểu gõ, mã để gõ được TV như các Bác thường làm, em xin đa tạ.

DAIYOU

Active Member

Các Bác chỉ giáo cho em cách gõ tiếng việt trong yadis với em copy templates như các bác chỉ dẫn rồi nhưng không biết ngõ tv, em dùng bộ gõ unikeyNT, các Bác chỉ cho em thiết lập kiểu gõ, mã để gõ được TV như các Bác thường làm, em xin đa tạ.

Trong ổ C:\Program Files\yaDIS\templates\... có 4 cái font chữ ,bạn copy front chữ Arial vào rồi đổi tên theo đúng các tên font có sẵn,lý do người viết trình điều khiển đặt tên như vậy nên nếu muốn can thiệp phải am hiểu về lập trình.

Sau đó gõ thông thường theo Unikey để có tiếng Việt.

nokiapro

mấy bác cho em hỏi cái yadis em làm xong sau đó export nó không cho xuất nhưng khi restart máy rồi sau đó export thì thành công, bác nào có bị trường hợp như em chưa ạ?

mrjunmoc86

Member

Trường hợp của bạn này ko biết có fai giống mình ko nữa, sau khi tớ làm các bước Export cho ổ HDD rồi ( sau khi làm xong từng phim tớ đều Export cho ổ HDD khoảng 100 phim) đến khi cắm vào DUNE D1 thì vào duyệt phim thì có phim hiện poster có phim ko ( khoảng dc có 30 phim hiện poster còn lại khoảng 70 phim ko thấy đâu), tức mình gở ra gắn vô lại máy tính làm lại, tớ chọn lại từng phim đã làm trên list phim, Export lại những phim chưa hiện gắn vô lại DUNE mở lên vẫn vậy, cho tớ hỏi có cách nào khắc phục lỗi này ko,làm đống phim hết 4h thành quả ko như ý hix,thank

mrjunmoc86

Member

giúp mình với các bro

vinhlottery

Active Member

Trường hợp của bạn này ko biết có fai giống mình ko nữa, sau khi tớ làm các bước Export cho ổ HDD rồi ( sau khi làm xong từng phim tớ đều Export cho ổ HDD khoảng 100 phim) đến khi cắm vào DUNE D1 thì vào duyệt phim thì có phim hiện poster có phim ko ( khoảng dc có 30 phim hiện poster còn lại khoảng 70 phim ko thấy đâu), tức mình gở ra gắn vô lại máy tính làm lại, tớ chọn lại từng phim đã làm trên list phim, Export lại những phim chưa hiện gắn vô lại DUNE mở lên vẫn vậy, cho tớ hỏi có cách nào khắc phục lỗi này ko,làm đống phim hết 4h thành quả ko như ý hix,thank

giúp mình với các bro

Mình làm Yadis trên PC nối với Dune H1 qua mạng Lan và chưa gặp lỗi này bao giờ, cho nên cũng khó giải thích được. Theo mình thì sau khi export, bạn kiểm tra lại trên HDD, thư mục Yadis\00\99\<tên phim> không hiển thị poster có file icon.aai và trong nội dung của file dune_folder.txt có các dòng sau không ?
HTML:
use_icon_view=yes
icon_path=icon.aai
icon_sel_path=icon.aai
Và tùy từng trường hợp, tiếp tục nghiên cứu tiếp.

DAIYOU

Active Member

Bạn nên kiểm tra lại như sau:

Các tên phim đã đặt đúng theo chuẩn chưa?
Ví dụ :
Battleship.2012.1080p.BluRay.x264-MOOVEE

Lockout.2012.1080p.BluRay.x264.DTS-HDChina

Phải đổi lại cho đúng theo nhà sản xuất .

Battleship 2012

Lockout 2012

Đổi tên lại tất cả các phim (cái này tốn thời gian 1 chút) ,lưu ý chỉ cần đổi tên ngoài Folder thôi,không cần đổi tên phim ,phụ đề nằm trong này,và tên phim + phụ đề nằm trong này cũng phải đặt giống nhau ,chỉ khác phần mở rộng là .mkv và .srt ,nếu sai sẽ không có phụ đề khi xem phim.

Tiếp theo bạn có thể xóa hết các dữ liệu ở C:\Program Files\yaDIS\workspace\data.

Sau khi làm xong các bước trên ,tiến hành mở Yadis lên ,cài đặt lại ổ cần Export .

Chọn Ctrl + A chọn hết phim rồi bấm Process ,lúc này bạn phải bảo đảm máy tính kết nối Internet ,tùy theo tốc độ của đường truyền có thể nhanh hay chậm (load trong vòng 10~ 15 phút cho khoảng 1,5Tb phim).

Sau khi load xong bạn kiểm tra lại phim nào hiện chữ đỏ là phim đó chưa hoàn thành ,bị lỗi ,bạn cần chỉnh tay hay kiểm tra tên phim đúng chưa.

Cuối cùng click Export .

Có lẽ bạn nên dành khoảng 15 phút đọc lại trang 1 mình đã hướng dẫn rồi ,vì dài dòng nên khúc mắc chỗ nào thì mình giúp chỗ đó.

bachyen

thank, mình đã hoàn thiện dc cách làm rồi

làm yadis mình phải rename lại tên tiếng anh hết. không biết có cách nào để khổi rename trước khi làm không mấy bác?

mrjunmoc86

Member

tớ đã làm xong tất cả các bước rồi, và đã Process xong hết tất cả các phim rồi, trong phần mềm yadis của tớ đã hiện poster ngon lành cành đào rồi, nhưng khi Export từng phim ở HDD rồi gắn vào DUNE thì có phim thấy poster có phim thì ko, không lẻ làm lai từ đầu :))

DAIYOU

Active Member

tớ đã làm xong tất cả các bước rồi, và đã Process xong hết tất cả các phim rồi, trong phần mềm yadis của tớ đã hiện poster ngon lành cành đào rồi, nhưng khi Export từng phim ở HDD rồi gắn vào DUNE thì có phim thấy poster có phim thì ko, không lẻ làm lai từ đầu :))

Không cần phải Export cho từng phim ,cứ để vậy tiếp tục làm ,chỉ cần cắm HDD vào PC là phim nào đã làm sẽ hiện lên thôi,không phải lo.
Bạn kiểm tra lại các phim nào không hiện poster phim thì làm theo sau.

attachment.php

Tiếp tục

attachment.php

attachment.php

attachment.php
.

attachment.php

Lưu ý ,tất cả các bước trên sau khi làm xong đều phải click Export, nếu không thì như cũ nhé .

vinhlottery

Active Member

Thật ra là khi bạn export từng phim nhưng yaDIS sẽ export hết tất cả các phim trong danh sách luôn. Nếu không hiển thị poster thì theo mình nghĩ là trong folder của phim không có file icon.aai hoặc thiếu dòng lệnh trong file dune_folder.txt

IRONMAN

Uploader

hjx...mới gom góp vài đồng mua đc cái dune duo giờ lại cặm cụi học hỏi các bác để làm fanart
dạo này cab quang chắc mới bị bọn tàu khựa cắt nên download thông tin chậm vãi,
1 cái hdd 1.5Tb khoảng ~200 film làm mất 2 ngày mới xong phần tiếng anh (chưa dịch plot qua tiếng vịt) #:-S
ko biết sao mà e làm như các pro chỉ, dùng ".. hoặc ..." trong dòng dune path mà xem = đầu dune nó báo sai path nên ko load film ra xem đc...
nên cuối cùng phải đổi tên tất cả HDD và thư mục chứa film giống hệt nhau thì mới copy interface của film khi cần chuyển film sang hdd khác
mà templates cho jaDIS còn ít (đâu mới có 5 cái thì phải), bác nào có thì cho e xin:)]
có tới 11 cái hdd mà làm cùng kiểu giống nhau thì chán lém =))

Bên trên