Upgrade tập 4 - HD Hải Phòng

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Upgrade tập 4 - HD Hải Phòng

Mẫu này chắc còn hơn cả rạp nữa đấy chứ :-bd
Quá chuẩn quá đã và quá phê - phần 4

huynx

Member

Hi bác
Bác cho em hỏi cái treo máy chiếu của bác là loại gì thế ạ, giá bao nhiêu? Em tìm trên mạng sao toàn thấy các loại treo trần thẳng xuống, ko có loại góc vuông giống của bác nhỉ

Thank bác

bác kiếm cái lap core i5 có cổng hdmi 1.4 (vga rời ) , có cổng optical out thay cho cái htpc cồng kềnh kia đi là ok

traitimtraoem

Active Member

bác kiếm cái lap core i5 có cổng hdmi 1.4 (vga rời ) , có cổng optical out thay cho cái htpc cồng kềnh kia đi là ok

Bác này trả hiểu HTPC gì cả. Dùng lap thì sao mà cắm dc nhìu thứ như desktop dc chứ. Với lại e có hơn 10 ổ cứng cắm vào HTPC để chứa phim. Bật máy lên cái là tự động vào Windows Media Center để xem phim rồi. Dùng lap thì cắm bằng gì?? Chẳng nhẽ mua hộp HDD Box, mà làm gì có hộp nào chứa dc trên 10 ổ chứ. Đến 8 là hết, phải dùng đến 2 hộp, mà mỗi hộp 8 ổ cũng phải trên 4tr 1 hộp. Đầu tư vậy ko hiệu quả mà bật máy lại phải bật HDD Box. Lách cách, của e chỉ cần bật HTPC là nó vào WMC tự load phim từ các ổ rồi. Chơi Lap thà e chơi 1 e HDplayer cho xong.

Chỉnh sửa lần cuối:

traitimtraoem

Active Member

Hi bác
Bác cho em hỏi cái treo máy chiếu của bác là loại gì thế ạ, giá bao nhiêu? Em tìm trên mạng sao toàn thấy các loại treo trần thẳng xuống, ko có loại góc vuông giống của bác nhỉ

Thank bác

Loại nào mà chả lắp được góc vuông như vậy chứ bác. Bác gọi hỏi chỗ nó bán xem có lắp góc vuông dc ko là nó trả lời liền. Mà bác để ý thấy chỗ bắt ốc ở trên thanh sắt đó, bác vặn ra xoay chiều góc vuông rồi vặn lại là dc mà. Đa số các thiết kế giá treo máy chiếu là vậy.

AIKIBI

Đợt này bác chủ nâng cấp + deco phòng ốc quá chuẩn, không còn gì để chỉnh
Hẹn kỳ tới dàn 2 kênh =D> có không bác chủ ?

traitimtraoem

Active Member
Ðề: Re: Upgrade tập 4 - HD Hải Phòng

Đợt này bác chủ nâng cấp + deco phòng ốc quá chuẩn, không còn gì để chỉnh
Hẹn kỳ tới dàn 2 kênh =D> có không bác chủ ?

Tks bác.. 2 kênh tạm thời em kéo bằng cặp này lun, nghe nhạc thì chuyển về Stereo. Tuy không hay bằng chơi riêng 1 bộ 2 kênh nhưng cũng ok

badboybeo

Well-Known Member

phòng bác em thấy ấm cúng quá, xem phim phê lắm đây

H 9999

Active Member

thích bộ loa của bác ! nhiêu tiền vậy bác ? chúc mừng bác ! nhưng em thấy ở cái KEY máy tính hình như đèn lòe loẹt quá bác !

cttoan

cảm ơn bác chủ đã show hàng. cinema của bác hoành tráng thật, nhìn mà thèm

Loa SR nếu xếp xa loa fon tí nữa, và hướng về phía bác ngồi tí nữa thì rất tuyệt. bác thử xem có hiệu ứng hơn không

traitimtraoem

Active Member

Loa SR nếu xếp xa loa fon tí nữa, và hướng về phía bác ngồi tí nữa thì rất tuyệt. bác thử xem có hiệu ứng hơn không

Cảm ơn bác, mà chiều dài của phòng em ko đủ để kê lui về phía ngồi được nữa bác ah. Em cũng biết là vậy nhưng đành chịu thôi. Đợi dọn sang phòng to hơn thì sẽ khác bác ah

dragonlee

Well-Known Member

Rất kết quả màn chiếu của em, nhìn như LED ấy nhỉ. Đẹp lắm!

Bên trên