Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

tuyen2068

Active Member
Ðề: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

Chuyện dán tem này mỗi hãng mỗi khác.
Em không nghĩ người ta vì con tem mà từ chối bảo hành vì cái tivi khác nhiều với cái laptop.

Có 2 cái người mua hàng phải giữ kỹ là hóa đơn mua hàng và phiếu bảo hành chính hãng.

Hồi xưa em mua cái lò viba của Pana, khi gặp sự cố mang đến Nguyễn Kim, Trần Hưng Đạo, TPHCM, chỉ nói miệng là lò bị trục trặc (em để mất hết giấy tờ liên quan) vậy mà nhân viên của Nguyễn Kim cũng nhận và sửa chữa miễn phí cho em.
Chắc lúc đó gặp may. Với lại hồi đó ít ai xài lò viba lắm.

mình sử dụng em này khoảng 5 tháng nay nói chung hinh ảnh đẹp khi xem hd..tuy nhiên các loại phim hành động thì ảnh bị nhòe ở các pha hành động nhanh. có bác nào chỉnh được cho bớt nhòe chỉ dùm em.Thanks

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Re: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

mua cho các cụ xem luôn ý mà, cơ mà con này mình cứ tưởng nó tích hợp sẵn bộ thu truyền hình số hóa ra là không có. hix
Bác phải check trên site của Sony chứ ! Dòng này thấp nhất của Sony nên không có đâu..EX650 trở lên mới có :)

manhhuy8x

Active Member

mua cho các cụ xem luôn ý mà, cơ mà con này mình cứ tưởng nó tích hợp sẵn bộ thu truyền hình số hóa ra là không có. hix

Mình hỏi rồi thì nhân viên sony họ nói dòng này không dán tem sony VN nhưng vẫn bảo hành như bình thường của sony VN. Nhưng họ nói là giữ lại hóa đơn mua hàng tại nơi mình đã mua. Cũng là lạ....

Chào bác soncc1984
Bác yên tâm nhé , không phải lăn tăn vụ hàng zin hay không zin đâu mà mất vui , em cam đoan với bác rằng hàng của bác là nguyên đai nguyên kiện 100% , còn vụ dán tem thì bác ckeck nhân viên chăm sóc khách hàng bên sony là cũng yên tâm rồi mà . Thân!

ngc_luu

Well-Known Member

Cái tem và cái seal là của Sony Vietnam chỉ dán trên các sản phẩm do Sony VN nhập khẩu chính thức và phân phối.
Còn các sản phẩm khác (không dám nói rõ), Sony VN không dán tem nhưng vẫn BH do các nhà cung cấp khác tự nhập khẩu rồi mua BH của SN VN

soncc1984

Active Member

Chào bác soncc1984
Bác yên tâm nhé , không phải lăn tăn vụ hàng zin hay không zin đâu mà mất vui , em cam đoan với bác rằng hàng của bác là nguyên đai nguyên kiện 100% , còn vụ dán tem thì bác ckeck nhân viên chăm sóc khách hàng bên sony là cũng yên tâm rồi mà . Thân!
ok Thắng
Cái tem và cái seal là của Sony Vietnam chỉ dán trên các sản phẩm do Sony VN nhập khẩu chính thức và phân phối.
Còn các sản phẩm khác (không dám nói rõ), Sony VN không dán tem nhưng vẫn BH do các nhà cung cấp khác tự nhập khẩu rồi mua BH của SN VN
uầy, hóa ra là thế hả bác? thảo nào em thấy giá của mấy cửa hàng đại lý luôn thấp hơn nhiều so với giá niêm yết trên web của sonyvn. Nếu vậy thì mong là chế độ bảo hành của snvn cho những sản phẩm này cũng tốt.

Junio

Member

mình sử dụng em này khoảng 5 tháng nay nói chung hinh ảnh đẹp khi xem hd..tuy nhiên các loại phim hành động thì ảnh bị nhòe ở các pha hành động nhanh. có bác nào chỉnh được cho bớt nhòe chỉ dùm em.Thanks

hàng rẻ toàn refresh rate thực là 50Hz thì lấy đâu mà mịn ở mấy cảnh nhanh bạn ơi. Muốn nhanh bạn hoặc chi tiền thêm, hoặc chọn plasma nhé. Cá nhân mình thấy màu con LED rẻ nhất của Sony này hơi nhợt nhạt nhưng các bạn thích Sony quá thì cứ múc thôi.

manhhuy8x

Active Member

Chào bác ngc_luu
Bằng chứng ở đâu mà bác dám nói như thế này ??
Nếu bác nói như thế thì là sai sự thật hoàn toàn , bịa đặt thông tin gây hoang mang , yêu cầu bác sửa ngay bài viết . Thân!

AnhBaSG

Member

Bây giờ mới biết được tin này đấy! =))

locnp

Well-Known Member

Trước đây em mua con chuột máy tính giá vài trăm nghìn cũng có cả tem nhập khẩu (nếu là hàng nhập khẩu)

Hàng không tem thì em không biết sao, nếu bác chủ gọi điện cho SONY VN họ hứa bảo hành nhưng lúc gặp chuyện thì có gì đảm bảo họ sẽ bảo hành.

Bác chủ ktra lại phiếu bảo hành, xem qui định về bảo hành thế nào, căn cứ vào đó mà làm việc thui

Minhsur

Banned
em không biết là tem dán tay hay tem in.tem này là tem vỡ,thấy có chữ sony viet nam trên đó! bác cứ tin là trăm người mua thua người bán hết bac ah!

Câu cuối của bác hay thật.
Mình mua họ cho người nhà 2 cái 46hx750 và 1 cái 40hx750. Mình nhớ là miệng thùng là hai miếng cân đối úp vào. Tất cả chỉ dán 1 lớp nilon dọc theo miệng thùng, mình tự tay rạch. Chẳng biết có phải nguyên seal không.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

Đúng là cái tem chấm bi to nhỏ chỉ thấy có trên SP do Sony Việt Nam nhập và phân phối (cả máy tính vaio nữa).
Chẳng lẽ câu cuối của bác đúng là thực trạng hiện giờ?

locnp

Well-Known Member

Nếu đúng vậy thì có chết ai đâu, miễn giá thơm hơn sony VN và vẫn có BH là đc rồi :)

dichnhankiet

Mình mua con này ở Phan Khang hai ngày sau phải đem đổi qua Toshiba, Con này bị lỗi tùm lum xem ảnh cũng không được, màu cứ bị bệt ra. Kinh quá

soncc1984

Active Member

Mình mua con này ở Phan Khang hai ngày sau phải đem đổi qua Toshiba, Con này bị lỗi tùm lum xem ảnh cũng không được, màu cứ bị bệt ra. Kinh quá
em thấy nó đâu đến nỗi như bác nói nhỉ?

SnoopyKen

Well-Known Member
Re: Ðề: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

em thấy nó đâu đến nỗi như bác nói nhỉ?
Theo mình là bro ấy bị PK lừa đảo, Sony gánh trách nhiệm. Mình dự đoán thế thôi. Vì mình cũng từng bị Hoàn Long chơi một cú, mua cái LCD vi tính 19' Samsung, nó đưa mình mang về, mở ra, gim dzô, thấy màu rất nhạt, nên mình mang ra đổi lại. Đúng hơn, có thể đây là hàng trưng bày, xuống sắc, rồi đi lừa mấy khách hàng không hiểu biết.

phucluong

Active Member
đọi sang năm khoảng T6 có con LED thiết kế đẹp mà giá ngon của SONY ấy

soncc1984

Active Member

đọi sang năm khoảng T6 có con LED thiết kế đẹp mà giá ngon của SONY ấy

mình tính đợi cơ mà lâu quá nên thôi, mua luôn cho các cụ đỡ sốt ruột. Con này nhược điểm hơi dày so với mấy con led khác. bù lại nó là led nền nên ok thôi (mặc dù ko full led) nhưng vẫn ngon hơn mấy con led viền hở sáng tóe loe. Nói chung trong tầm giá 10tr thì cũng hòm hòm rồi bác.

neo8x

Well-Known Member
e mua 1 con 40EX430 cũng ko có tem seal thùng, cạnh TV cũng ko thấy tem nào của Sony cả.
Gọi điện hỏi Sony thì họ bảo tùy lô hàng có dán hoặc ko dán, miễn có phiếu BH của hãng trùng seri của TV là đc

Bên trên