Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

e mua 1 con 40EX430 cũng ko có tem seal thùng, cạnh TV cũng ko thấy tem nào của Sony cả.
Gọi điện hỏi Sony thì họ bảo tùy lô hàng có dán hoặc ko dán, miễn có phiếu BH của hãng trùng seri của TV là đc

Bác soncc1984 đọc cm của bác neo8x yên tâm rồi nhé . Thông tin bác ngc_luu đưa ra là sai hoàn toàn nhé . Thân!

ngc_luu

Well-Known Member

Bác soncc1984 đọc cm của bác neo8x yên tâm rồi nhé . Thông tin bác ngc_luu đưa ra là sai hoàn toàn nhé . Thân!

Thông tin của tôi không sai, còn tin hay không là tuỳ mọi người. Tôi chỉ khuyên một điều, hãy là người tiêu dùng thông thái, chỉ có người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm

Minhsur

Banned
3 cái sony hx750 mình mua đều Made in Malaysia và đều có tem này:

Hôm nay mình đã hỏi lại và mình được trả lời: Đây là tem chứng nhận sản phẩm chính hãng do Sony Việt Nam nhập chính thức.

Mình đang dùng sony Vaio, mua tại Sony VN và cũng có dán tem này. Còn bạn mình dùng cái tương tự nhưng mua tại Nam Á thì không có tem này; Khi hỏng mang đến Nam Á bảo hành, C4 Giảng Võ không nhận bảo hành.

Mọi người tự suy ngẫm và phán xét.

HDefinition

Active Member
Ðề: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

mua con này lúc mới ra ngày đầu tiên 12,9 tr đau quá bây giờ sao rớt nhìu vậy

SnoopyKen

Well-Known Member
Re: Ðề: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

mua con này lúc mới ra ngày đầu tiên 12,9 tr đau quá bây giờ sao rớt nhìu vậy
tình hình cái là bạn nói chuyện huề dzốn quá đi à :)) giỡn bạn thôi, gì cũng phải rớt giá thôi. 40EX430 ra mắt cũng 4-5 tháng rồi.

ongancha

Member

Thông tin của tôi không sai, còn tin hay không là tuỳ mọi người. Tôi chỉ khuyên một điều, hãy là người tiêu dùng thông thái, chỉ có người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm
Bạn có dẫn chứng vụ này không? Nếu không thì lại là vu khống đó.
Trước đây có vụ Nokia.

soncc1984

Active Member

để thứ 6 mình qua trung tâm bảo hành sony hỏi phát cho chắc. Nhưng chắc là không vấn đề gì? cơ mà cái chuyện vì sao không có tem thì.... Chắc Thắng cũng khó mà nói được. Nhưng thôi, đó là bí mật Thắng cứ giữ lấy. Mình chỉ quan tâm, hàng chính hãng, không phải hàng lỗi sửa chữa lại rồi bán cho khách, chế độ bảo hành đầy đủ. Thế là oke.
3 cái sony hx750 mình mua đều Made in Malaysia và đều có tem này:

Hôm nay mình đã hỏi lại và mình được trả lời: Đây là tem chứng nhận sản phẩm chính hãng do Sony Việt Nam nhập chính thức.

Mình đang dùng sony Vaio, mua tại Sony VN và cũng có dán tem này. Còn bạn mình dùng cái tương tự nhưng mua tại Nam Á thì không có tem này; Khi hỏng mang đến Nam Á bảo hành, C4 Giảng Võ không nhận bảo hành.

Mọi người tự suy ngẫm và phán xét.
Em có call cho sony VN thì họ nói dòng EX430 này sony VN ko dán tem, chắc có thể họ ủy quyền cho bên khác nhập về nhưng sẽ vẫn được chế độ bảo hành sony VN. Cơ mà ít nhất nó phải dán cái tem niêm phong như bác nói. Đằng này không dán gì cả, nhở người dùng họ tháo ra nghịch hỏng thì làm sao???????

HDefinition

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

tình hình cái là bạn nói chuyện huề dzốn quá đi à :)) giỡn bạn thôi, gì cũng phải rớt giá thôi. 40EX430 ra mắt cũng 4-5 tháng rồi.

ý mình là trong vài tháng mà rớt còn 9tr như mấy bạn ở trên nói mà

tuyen2068

Active Member

Làm người tiêu dùng thông thái ?
Sáng ra mở tờ báo, tối về mở tivi, hết đọc lại nghe thông tin về hàng hóa, thấy rằng có ba đầu sáu tay ở cái xứ sở này cũng không thể nào thông thái nổi trong chuyện mua sắm.

Mấy bác bán hàng quen treo đầu dê bán thịt chó chớ có vào đây mà ăn đá ăn gạch đấy nhá.

bazaii

Member

Bác phải check trên site của Sony chứ ! Dòng này thấp nhất của Sony nên không có đâu..EX650 trở lên mới có :)

Thấy tiêu đề của chủ Topic là KDL-40EX430 mà không tích hợp thiết bị thu DVB-T2 làm mình giật mình vì theo quy ước đánh mã sản phẩm của SONY thì có chữ KDL là tích hợp chức năng thu truyền hình số mặt đất DVB-T2. Vấn đề tích hợp này là bắt buộc theo Thông tư 07/2013-BTTTT và theo QD 2451-TTg của Thủ tướng về Đề án số hóa truyền dẫn phát sóng truyền hình mặt đất đến năm 2020.

Mình kiểm tra lại thì model của chủ Topic phải là KLV-40EX430

Chủ Topic kiểm tra lại và đính chính để a e khác đỡ hoang mang nhé.

Thanks

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

để thứ 6 mình qua trung tâm bảo hành sony hỏi phát cho chắc. Nhưng chắc là không vấn đề gì? cơ mà cái chuyện vì sao không có tem thì.... Chắc Thắng cũng khó mà nói được. Nhưng thôi, đó là bí mật Thắng cứ giữ lấy. Mình chỉ quan tâm, hàng chính hãng, không phải hàng lỗi sửa chữa lại rồi bán cho khách, chế độ bảo hành đầy đủ. Thế là oke.
Em có call cho sony VN thì họ nói dòng EX430 này sony VN ko dán tem, chắc có thể họ ủy quyền cho bên khác nhập về nhưng sẽ vẫn được chế độ bảo hành sony VN. Cơ mà ít nhất nó phải dán cái tem niêm phong như bác nói. Đằng này không dán gì cả, nhở người dùng họ tháo ra nghịch hỏng thì làm sao???????

Cũng giống như điện thoại Nokia. Bây giờ thì ai cũng nghĩ Nokia mà bán ở FPT Showroom Nokia là chuẩn nhất vì hàng đó so FPT nhập và do Nokia bảo hành chính hãng (do một đối tác thứ 3 thực hiện bảo hành). Nhưng ở VN thì có nhiều kênh nhập hàng Nokia (Dầu khí, Lucky,....). Tất nhiện họ cũng sẽ phải làm việc với Nokia (có thể là "mua" chế độ bảo hành) để được Nokia bảo hành chính hãng.
Vậy cấp độ "xịn" ở đây đã khác rồi.

Và tivi Sony thì sao? Sẽ có dịp mình post lên một cái ảnh Sony 100% giống thật được cõng qua biên giới V-T.

ngc_luu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

Cũng giống như điện thoại Nokia. Bây giờ thì ai cũng nghĩ Nokia mà bán ở FPT Showroom Nokia là chuẩn nhất vì hàng đó so FPT nhập và do Nokia bảo hành chính hãng (do một đối tác thứ 3 thực hiện bảo hành). Nhưng ở VN thì có nhiều kênh nhập hàng Nokia (Dầu khí, Lucky,....). Tất nhiện họ cũng sẽ phải làm việc với Nokia (có thể là "mua" chế độ bảo hành) để được Nokia bảo hành chính hãng.

Và tivi Sony thì sao? Sẽ có dịp mình post lên một cái ảnh Sony 100% giống thật được cõng qua biên giới V-T.
Bác này nói đúng rồi đấy. Ai đã từng ở biên giới V - T rồi thì biết tại sao SN có hàng không chính hãng và giá lại rẻ hơn hàng chính hãng

Amidas

Member

Thế con tem kia cũng quan trọng phết nhỉ, mặc dù cùng là hàng Sony nhưng không biết về sau chế độ BH thế nào...

soncc1984

Active Member

Thế con tem kia cũng quan trọng phết nhỉ, mặc dù cùng là hàng Sony nhưng không biết về sau chế độ BH thế nào...

thế này là sao?? em thấy sau nó vẫn có made in malay mà bác (có cái điều khiển thì made in china thôi). tự nhiên hàng này không có tem mà sao hoang mang tai quá.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Vài cảm nhận về tivi SONY KDL-40EX430 mới mua của digi...

thế này là sao?? em thấy sau nó vẫn có made in malay mà bác (có cái điều khiển thì made in china thôi). tự nhiên hàng này không có tem mà sao hoang mang tai quá.

Thì bác đã gọi hỏi và được trả lời là ex430 không có tem rồi mà. Bác cứ yên tâm mà dùng, vì cái của mình mua hộ là dòng hx750.

ngc_luu

Well-Known Member

Cái made in đó bác có thể in ... USA cũng được mà, vấn đề thực chất món hàng được sản xuất ở đâu và chất lượng thế nào thôi.
Có bác gì ở trên nói là màu sắc em này nhèo nhoẹt là cũng có cơ sở đấy, chứ không phải nói chơi đâu. Nhưng tiền nào của nấy mà, muốn đòi hỏi hơn thì phải thêm xẻng

zosiar

Member

Share cho anh em thông tin coi phim online trên TV Sony bằng ứng dụng Zing TV. Chất lượng 720p luôn. Mình đã xem qua thấy chất lượng khá tốt, đa số là phim bộ. Kết mấy phim hoạt hình và phim khoa học (chất lượng HD). Ae tham khảo tại page của Zing TV nhé https://www.facebook.com/media/set/?set=a.500783743291377.1073741825.385921058110980&type=1

tuyen2068

Active Member

Em nghĩ cái tivi cũng có nhiều ngõ nhập hàng, nhiều kênh phân phối, nên chuyện có và không có tem là thật, chuyện mấy anh nhân viên Sony nói có nói không lấp lửng cũng đúng thôi.
Hàng Pana em mua năm ngoái không hề có 1 con tem nào hết, dù là hàng mới tinh.

Một ví dụ khác, mua mấy cái loa B&W thì sẽ thấy dán tem của Đông Thành chẳng hạn.

Em thì chẳng quan trọng cái tem tiếc gì hết, miễn sao mình hài lòng với chất lượng nó thể hiện là ok.

Bên trên