Vài cảm nhận về VTC HD

shorin

Ðề: Vài cảm nhận về VTC HD

Mua cái này về xem, chả biết có dc HD ko, nhưng chắc chắn ko có những film mới và hot (lý do bản quyền), tua cũng ko tua được. Xem lại cũng ko được.
Làm béng cái WD Player và con ổ 1TB cho nhanh
chuẩn ko cần chỉnh, chỉnh ko cần sửa đổi, sửa đổi ko cần bổ xung :-j

Map_34

phải chi các bác lắp chảo HD của VTC record phim HD của nó rồi up lên cho a e thì mình lại thêm 1 box phim HD có thuyết minh nhĩ , ý nhỏ ảnh hưởng to :p

long_vd

Mấy ngày nay nghe anh em bàn về HD của VTC nhiều nhưng mình chưa lắp chảo nên chưa bàn .Chiếu nay vừa lắp xong nên có vài cảm nhận như sau :
--Các kênh HD1 và HD2 : CHiếu phim Full HD có thuyết minh và lựa toàn phim hay như : Pirates of Caribbean II - Dead Mans Chest
007 - The World Is Not Enough
...........
chất lượng theo mình thấy thì không thua gì đang xem bằng HDPC đâu và nếu ai không thích đoc phụ đề thì khi xem phim HD trên các kênh này là hết ý ( có thuyết minh mà )
-- Kênh HD 3 : Ca nhạc như MTV nhưng chất lượng HD .
-- Kênh HD 4 : kênh thể thao ESPN , xem bóng chuyền bãi biển,bóng đá thì đúng là HD , rất nét .
-- Kênh HD 5 : Natgeo : Kênh đại lý quốc gia : giống như Discovery , thật tuyệt vời
-- Kênh HD 6 : Fashion : Chưa phát
-- Kênh HD 7 : CCTV HD
-- kênh HD 8 : Luxe TV : xem không thua gì các bản demo chạy ngoài các điểm bán LCD

Nói chung là đầu tư cho đầu này không phí đâu các bác ơi

cho em hỏi VTC hd có hỗ trợ âm thanh chuẩn 5.1 hem, âm thanh dùng cổng giao tiếp gì thế bác :( đang định lắp nhưng vẫn đang băn khoăn khoản âm thanh này :D

vantai71

phải chi các bác lắp chảo HD của VTC record phim HD của nó rồi up lên cho a e thì mình lại thêm 1 box phim HD có thuyết minh nhĩ , ý nhỏ ảnh hưởng to :p

Phim của VTC-HD âm thanh chuối lắm nghe tức thêm . >:/

hongha

Bọn VTC đang quảng cáo mấy gói HD chó chết gì đó phát 30 kênh HD nhưng vào trang của bọn nó thì chưa thấy nói là kênh gì. Thấy chúng nó quảng cáo là phát từ 1/6, bác nào có thông tin gì nói qua cho anh em nghe với.
Tôi thấy bọn này lại bắt đầu giở quẻ như hồi đầu VTC, đẻ ra mọt số gói kênh mới như HD VIP, sau đó phát các chương trình hay (như tennis, WC, Euro) vào gói này, thế là ai mà mua đầu HD1 từ những ngày đầu dùng gói 1.200.000 đ lại chết ngắc, không xem được, suốt ngày chỉ xem đĩa chúng nó phát đi phát lại dến phát ói trên mấy kênh như HD6, HD9
Nhìn chung là bọn VTC làm ăn bố láo nhất VN này.

dhpaul

Well-Known Member

Thưa bác là nó vẫn phát World Cup và tennis cho khách hàng đã đăng ký VTC-HD từ trước đấy ạ, nếu bác không nắm được thông tin thì tốt nhất là bác đừng gào ầm lên như thế kẻo người ta cười cho. Danh sách kênh thì mời bác lên truyenhinhso.vn mà đọc, cũng đừng có gào ầm lên là nó chưa đưa danh sách kênh mới.

vantai71

Thưa bác là nó vẫn phát World Cup và tennis cho khách hàng đã đăng ký VTC-HD từ trước đấy ạ, nếu bác không nắm được thông tin thì tốt nhất là bác đừng gào ầm lên như thế kẻo người ta cười cho. Danh sách kênh thì mời bác lên truyenhinhso.vn mà đọc, cũng đừng có gào ầm lên là nó chưa đưa danh sách kênh mới.

Sao nóng vậy Bác . X(

tyfnmax

Active Member

Chết thì chưa nhưng nói chung là chó thật. Về gói cũ thì tăng cước, bỏ kênh Fashion TV. Bây giờ lôi thêm 2 gói cước mới. Nói chung nó đưa các kênh vào rồi cũng lừa đảo thôi. Mấy kênh HD mất tiền phát trộm tý rồi lại bỏ ấy mà. Tin gì bọn này.

camninh

Member

Em thấy VTC HD hay đấy chứ! Nhà em có cả Cáp VCTV và VTC HD. Toàn xem HD suốt, thi thoảng lắm mới mở sang YAN TV, Bóng đá, Thể thao TV thôi
Em thấy mấy kênh HD VTC tự sản suất là ngon rồi, Toàn phim hay, thời trang có Fashion vợ em thích lắm!

quanglh73bg

Active Member

VTC vừa công bố quy hoạch 4 gói kênh mới gồm SD, HD, HDvip và HD Gold:
SD: 75 kênh SD: 720K/năm
HD: 87 kênh gồm 12 kênh HD và 75 kênh SD: 1200K/ năm
HDvip: 13 kênh HD: 2000K/năm
HD Gold: 100 kênh gồm 25 kênh HD, 75 kênh SD: 3000K/năm

quanglh73bg

Active Member

Mình vừa gia hạn gói HD1 được tặng gói HD2 đợt KM từ 01/8-30/9 vừa rồi, bây giờ VTC xếp mình vào gói nào đây ( HD hay HDvip?...) nếu mà xếp vào gói HD thì coi như bị VTC lừa đảo vì từ ngày 10/10/2011 trả cần KM cũng được gói HD như trên mà chỉ mất 1200K/ năm

mmtoi2011

Member

hai kênh goaltv vẫn phát trên vtc hả bạn. gói nào vậy

quanglh73bg

Active Member

2 kênh Goal TV mới trở lại từ tối qua thì phải ở gói HD2 bạn a

dhpaul

Well-Known Member

Đêm nay VTC thông báo sắp xếp lại các kênh, lên trang hdtv.vtc.vn thì đã thấy VTC thay đổi toàn bộ các gói kênh. Gói SD lên 75 kênh, HD giờ giảm xuống còn 25 kênh (tin tốt, vì VTC có kham nổi đâu mà đòi phát lắm kênh HD?) với 3 gói là HD1 (1.200.000 đồng/năm), HD-VIP (2.000.000 đồng/năm), HD-GOLD (3.000.000 đồng/năm). HD-GOLD = HD1 + HD-VIP, không phải gói riêng.
Sáng mai khi thức dậy chắc sẽ có nhiều chuyện hấp dẫn đây =)) khi những ai đăng ký trong đợt khuyến mại thấy số kênh HD bị giảm bất thường =)) Nhưng thà như vậy còn hơn là treo đầu dê bán thịt chó như vừa rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

bác pr à, em càng ngày càng thấy chất lượng kém, lịch chương trình thì k có, cả kênh starmovie cũng mất luôn, phim thì toàn phim hàn quốc nhiều tập

Bên trên