Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

ô đệch =)), bác nữa là 4 người nhắn tin hỏi mua BenQ 1070 của em rồi đấy, mấy bác làm em boăn khoăn quá cơ ^^

Đã thỏa thuân đổi với bác Vando rồi, các bác đừng làm em xuống tinh thần thế chứ :D

Bác cứ mang về đi, nếu ko ưng H1186 thì để lại cho mình nhé, đang cần 1 e. Tình ship US nhưng lâu quá, hàng hãng giá hơi cao ko chịu nổi.

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

ô đệch =)), bác nữa là 4 người nhắn tin hỏi mua BenQ 1070 của em rồi đấy, mấy bác làm em boăn khoăn quá cơ ^^

Đã thỏa thuân đổi với bác Vando rồi, các bác đừng làm em xuống tinh thần thế chứ :D

Theo e thì bác cứ mang ra bán đấu giá đi :))

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

Tính ra cái máy chiếu lợi hại hơn tivi ở chi phí thay đổi kích thước màn hình nhỉ. Thích to hơn/ nhỏ hơn thật đơn giản theo nhu cầu, còn tivi 65" và 50" chênh nhau 1 số tiền đáng kể (cùng dòng). Em hỏi các bác máy chiếu nào cũng chỉnh được trong setup thay đổi kích thước hiển thị màn khi các thiết bị đã được gắn cố định rồi phải không.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

Tính ra cái máy chiếu lợi hại hơn tivi ở chi phí thay đổi kích thước màn hình nhỉ. Thích to hơn/ nhỏ hơn thật đơn giản theo nhu cầu, còn tivi 65" và 50" chênh nhau 1 số tiền đáng kể (cùng dòng). Em hỏi các bác máy chiếu nào cũng chỉnh được trong setup thay đổi kích thước hiển thị màn khi các thiết bị đã được gắn cố định rồi phải không.
.
4m bác muốn chỉnh từ 100inch lên 150inch tùy ý bác

justbenice

Moderator

Bác chơi máy chiếu đi bác thanky. Trải nghiệm sẽ hoàn toàn mới và tuyệt vời.

thanhyk

Well-Known Member

Bác Justbenice có cái hay là 'xúi người khác' trong khi bản thân không chơi. Em đồ là bác ấy mua sẽ quất dòng 4k cho xem, vì bác ấy luôn dự phòng cho > 2 năm[-O<

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

E nghĩ 4m thì maximum lên được đến 120 inches thôi ạh

Mình ko chơi nhưng đọc biết là tùy hãng và model thì cùng cự ly cho kích cỡ màn hình khác nhau, và hình như cự ly càng ngắn mà cho kích cỡ càng lớn thì càng mắc (vì chất lượng ánh sáng sẽ tốt hơn) nếu cùng độ phân giải.

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

hiện tại của mình đang 3m5 con BenQ chiếu lên 125inch nên mình tính 4m chắc dư sức 150inch

Ý e là ở mức hợp lý đó bác, chứ to quá ngồi gần sẽ cho cảm giác mỏi mắt lắm bác, nhiều khi xem cứ phải di chuyển cổ :))

oldfriend

Moderator
đã nhận vivitek, tối nay treo lên xem thử. Vấn đề quan tâm của mình là:

1. Em nó lên được bao nhiu inch :D

2. Làm sao để bụi ko lọt vô ống kính.

Haiz, làm theo bác davidhand cắt miếng lọc che hai bên hông thôi.

justbenice

Moderator

Con vivitek này là vua lọt bụi mà. Bác để cái ghế cao hoặc cái thang ở ngay chân cái máy chiếu. Mỗi lẫn xem xong thì bác trèo lên dùng bọc nilon bọc kín nó lại. hehehehe.

oldfriend

Moderator

Con vivitek này là vua lọt bụi mà. Bác để cái ghế cao hoặc cái thang ở ngay chân cái máy chiếu. Mỗi lẫn xem xong thì bác trèo lên dùng bọc nilon bọc kín nó lại. hehehehe.

bọc thế nào bụi cũng vào thôi :D, xác định ngay từ đầu mà.

Vando

Well-Known Member

Mua cái máy hút bụi phòng sạch, tấm lọc bụi chuyên cho phòng sạch, trải thảm chống tính điện là OK ngay.
Công ty mình có phòng <700 hạt bụi/1M3 không khí.

oldfriend

Moderator

Mua cái máy hút bụi phòng sạch, tấm lọc bụi chuyên cho phòng sạch, trải thảm chống tính điện là OK ngay.

ôi, phòng em bụi mịt mù, ko tránh khỏi đâu.

justbenice

Moderator

Chuyên gia về bụi đây rồi ! :D :D

Vando

Well-Known Member

Bác cứ tiếp đất thật tốt thì cũng đã giảm được nhiều bụi vào máy rồi.

Bên trên