Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

Màn lớn hay nhỏ phải phụ thuộc vào khoảng cách từ mắt người xem đến màn chiếu nhé! Các Bác đừng quá ham to mà......toi cặp mắt đấy. :D

Nhân đây hỏi bác Âu phát:
Dòng 1180/1185 khi treo lên thì khoảng cách từ ống kính đến mép trên màn chiếu là bao nhiêu?
Ở link này thì 1186 có cho kích thước, nhưng 1180/1185 kg thấy?
http://www.projectorcentral.com/Vivitek-H1186-WT-projection-calculator-pro.htm

E nghĩ máy nào có lens shift thì đặt đâu chẳng được bác, đặt rồi chỉnh, còn cái nào ko có lens shift thì mới phải đặt máy cố định?? E đoán thế :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

E nghĩ máy nào có lens shift thì đặt đâu chẳng được bác, đặt rồi chỉnh, còn cái nào ko có lens shift thì mới phải đặt máy cố định?? E đoán thế :D

len shift chỉ chỉnh lên xuống thôi nhé bác, chứ ko chỉnh sang trái phải được đâu.

mình đo kỹ rồi, hóa ra từ mép ống kính tới màn chỉ hơn 3m3, đau lòng thật.

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Vài hình ảnh về BenQ W1070 Refubish giá 600USD.

len shift chỉ chỉnh lên xuống thôi nhé bác, chứ ko chỉnh sang trái phải được đâu.

mình đo kỹ rồi, hóa ra từ mép ống kính tới màn chỉ hơn 3m3, đau lòng thật.

Thế thì kô trách em đc nữa nhá. Em tính theo đúng công thức nếu sai chỉ 1-2inch thôi . hehe . Giờ bác muốn to thì bác đục cái tường ra nhét nó sang phòng bên chỉ thò cái ống kính sang phòng này thôi. Nhìn dấu đc máy chiếu luôn :p

vinagoh

Well-Known Member

Máy em kg có lens-shift nên phải canh chuẩn Bác ơi. :D

Vando

Well-Known Member

Bác winter nên đọc kỹ HDSD nhé. Các máy DLP thường có lens-shift rất hạn chế, máy LCD tầm trung trở lên mới có lens-shift khủng.
Máy DLP entry-level thường chỉ có lens-shift dọc và chỉ được vài %, tương ứng với khoảng 10-20Cm.

winterfell101

Well-Known Member

Bác winter nên đọc kỹ HDSD nhé. Các máy DLP thường có lens-shift rất hạn chế, máy LCD tầm trung trở lên mới có lens-shift khủng.
Máy DLP entry-level thường chỉ có lens-shift dọc và chỉ được vài %, tương ứng với khoảng 10-20Cm.

Hii, thanks bác, e cũng đang châm cứu về mấy cái vụ này đây ạh :D

nsnhd

Well-Known Member

20cm tưởng ít nhưng rất lợi hại nhé, vì dù các bác có tính toán kỹ tới đâu thì lúc lắp thực tế cũng bị sai lệch 10-20cm (vướng loa, tường, kệ, gá đỡ ko chuẩn gì đó...) Lúc đó mới thấy máy có Lenshift giá trị ntn.

oldfriend

Moderator

20cm tưởng ít nhưng rất lợi hại nhé, vì dù các bác có tính toán kỹ tới đâu thì lúc lắp thực tế cũng bị sai lệch 10-20cm (vướng loa, tường, kệ, gá đỡ ko chuẩn gì đó...) Lúc đó mới thấy máy có Lenshift giá trị ntn.

haiz, còn mình chỉ mong em nó zoom to thêm được một xí hơn là lens shift :D

vinagoh

Well-Known Member

Bác xài vivitek hả??

Vivitek 118EHDAA. Màn chiếu whitemax cong 120in của phuc3D. Hình ảnh khá hài lòng Bác ạ.
Vụ lensshift có còn hơn kg các Bác ơi, nhưng kg có thì canh chỉnh cũng kg khó gì đâu. :))

oldfriend

Moderator

Vivitek 118EHDAA. Màn chiếu whitemax cong 120in của phuc3D. Hình ảnh khá hài lòng Bác ạ.
Vụ lensshift có còn hơn kg các Bác ơi, nhưng kg có thì canh chỉnh cũng kg khó gì đâu. :))

làm con oppo nữa mới hài lòng anh ơi !

Oppo 103. Đang canh me Bác nào thanh lý 105 hay 105D thì nâng cấp. :D
Phòng em khoảng cách từ ghế ngồi đến tường là 3.2m. Nhưng do vướng ti vi nên nếu lắp màn chiếu treo tường thì phải lắp cách ra khoảng 15-20cm để khi kéo xuống ko chạm vào tì vi. Mặt khác vướng thêm cái quầy bar, nên chiều ngang dành cho màn chiếu chỉ khoảng 1.8m. Ngoài ra do tránh 2 loa front nên nếu lắp thì màn cũng phải cách mặt đât tầm 1m.
Diện tích phòng tầm 15m, nhưng cái bar cũng chiếm tầm 6m2 rồi.Tivi em đang dùng 60inch, 3D đầy đủ. Em có mấy câu nhờ bác Vinagoh và các bác tư vấn cho:
1. Diện tích, kích cỡ như vậy có nên lắp và có lắp được máy chiếu ko?
2. Nếu lắp được nên dùng máy chiếu hãng nào, màn chiếu bao nhiêu inch, hãng nào ??

winterfell101

Well-Known Member

Màn chiếu cách mặt đất 1m thì hơi cao, xem sẽ bị mỏi cổ bác ạh

nsnhd

Well-Known Member

Màn chiếu cách mặt đất 1m thì hơi cao, xem sẽ bị mỏi cổ bác ạh
Đó là do cái ghế bác ngồi, bác có thấy cái ghế chuyên xem phim/tv chưa ? Nó có độ ngả lưng nhé. Nên căn màn chiếu theo ghế ngồi xem là chuẩn nhất.

vinagoh

Well-Known Member

Phòng em khoảng cách từ ghế ngồi đến tường là 3.2m. Nhưng do vướng ti vi nên nếu lắp màn chiếu treo tường thì phải lắp cách ra khoảng 15-20cm để khi kéo xuống ko chạm vào tì vi. Mặt khác vướng thêm cái quầy bar, nên chiều ngang dành cho màn chiếu chỉ khoảng 1.8m. Ngoài ra do tránh 2 loa front nên nếu lắp thì màn cũng phải cách mặt đât tầm 1m.
Diện tích phòng tầm 15m, nhưng cái bar cũng chiếm tầm 6m2 rồi.Tivi em đang dùng 60inch, 3D đầy đủ. Em có mấy câu nhờ bác Vinagoh và các bác tư vấn cho:
1. Diện tích, kích cỡ như vậy có nên lắp và có lắp được máy chiếu ko?
2. Nếu lắp được nên dùng máy chiếu hãng nào, màn chiếu bao nhiêu inch, hãng nào ??

Chiều ngang màn chiếu = 1,8m ~ 80inch (khổ 16:9), thôi thì Bác xem cái TV 60inch là ok rồi.
Khi nào Bác có phòng mới lớn lớn tí rồi AE tư véo cho. :)

Chiều ngang màn chiếu = 1,8m ~ 80inch (khổ 16:9), thôi thì Bác xem cái TV 60inch là ok rồi.
Khi nào Bác có phòng mới lớn lớn tí rồi AE tư véo cho. :)

Nếu cố thì chiều ngang vẫn 2,2m-2,4m được bác ah. Nhưng có điều khi xem phim thì ko mở cửa được thôi. Em up cái ảnh phòng của e lên bác xem có bố trí được ko ??. Chiều dài từ quầy bar đến mép cửa là 1,8m

winterfell101

Well-Known Member

Nếu cố thì chiều ngang vẫn 2,2m-2,4m được bác ah. Nhưng có điều khi xem phim thì ko mở cửa được thôi. Em up cái ảnh phòng của e lên bác xem có bố trí được ko ??. Chiều dài từ quầy bar đến mép cửa là 1,8m

Theo e thì bác chơi một thứ thôi, bác đập bỏ cái quầy bar đi :D

Bên trên