Vấn đề bảo hành tivi LCD Led bị lỗi hở sáng.

kook123

Ðề: Vấn đề bảo hành tivi LCD Led bị lỗi hở sáng.

Tình hình em mới lây con LG LN5400, em nó bị hở sáng nhẹ tí. Mà em thấy hở sáng sao nó cũng biết đi à. Lúc đầu mang đến nhà thì thấy hắt sáng ở phía trên bên phải sau đó mấy ngày em lại thấy nó hắt từ dưới cùng bên phải, sau đó xem 1 bộ film 2h xong thì phần hở sáng nó lại về chỗ cũ... nhưng cũng ko hoàn toàn như ban đầu. tại sao lại có hiện tượng như vậy nhỉ các bác

Hehe, cái này mình mới nghe lần đầu. Thôi kệ, miễn sao hình ảnh đẹp, hài lòng với em nó là được. Ngọc nào mà ko có tỳ vết, bác nhỉ :D

Hiện tượng bị bóng tối mờ mình nghĩ là do hai dãy led nó...xỏ lá nhau gây ra!

daitritue

Member

Hehe, cái này mình mới nghe lần đầu. Thôi kệ, miễn sao hình ảnh đẹp, hài lòng với em nó là được. Ngọc nào mà ko có tỳ vết, bác nhỉ :D

hì em thấy nó cứ thay đổi, nghía là bên trên bên duới bên phải tivi đều hở sáng tí nhưng ko đồng đều và cái ko đồng đều này nó lại thay đổi thế mới hay. Nhưng thấy cũng ko vấn đề gì lắm, nếu bật đèn thì hầu như khó phát hiện, còn tắt đèn thì mới thấy. Nói chung là vẫn ngon bổ rẻ hihi. Có tiền sẽ quất con to hơn xem cho "xướng"

hoangminhhien

Well-Known Member

Em thì cứ Plasma cho nó lành, rẻ tiền, to cao, đen hôi, xem phim mùa đông ấp áp như trong vòng tay của mẹ :)):)):)). Trừ bao giờ các hãng ngưng xs Plasma em mới thôi, dày, mỏng đối với em chẳng là gì, tháng thêm vài số điện không sao cả.

renhat

Well-Known Member

Em thì cứ Plasma cho nó lành, rẻ tiền, to cao, đen hôi, xem phim mùa đông ấp áp như trong vòng tay của mẹ :)):)):)). Trừ bao giờ các hãng ngưng xs Plasma em mới thôi, dày, mỏng đối với em chẳng là gì, tháng thêm vài số điện không sao cả.
vâng mỗi người mỗi ý mà!
có 10000000 ng như bác kiểu ji pana cũng sx lại plasma!

mualanhlung123

Ðề: Re: Ðề: Vấn đề bảo hành tivi LCD Led bị lỗi hở sáng.

Mới múc con LG 60LN5400 60 inch, không có Smart, không có 3D, đơn giản chỉ là Full HD. Xem kênh FOX HD thì thôi rồi, đẹp, nét, sáng rõ thì khỏi rời màn hình luôn. Xem Bongda HD thì ngon luôn. TV to xem như rạp

ahatuananh

Well-Known Member

Lọ mọ tìm bài hở sáng thì ra topic này, up lên cho anh em ngâm cứu tiếp

Bên trên