Van de himediA q5 II

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Van de himediA q5 II

Đã bảo là đừng cài bản 13 từ hôm qua không chịu nghe.

hongtuan

Member

tienlequoc

Well-Known Member

Bác dùng Hicontrol đc à?

Bác hiểu nhầm ý em rồi :D

Ý em là bản 12.2 em cài thử thì giật tung chảo. Bực quá em cài thử bản 13 thì lại chạy tốt file 720p :)
Thế bác dùng XBMC để làm gì? Để xem 720P qua ổ cứng à? :D

Bác dùng Hicontrol đc à?

Nếu bạn đang dùng FW quốc tế, chỉ cần mở phần HiControl trên Q5 II -> scan QR code và tải file cài đặt .apk theo link -> cài lên là chơi được thôi. Lưu ý: Q5 II và thiết bị cầm tay đều phải kết nối vào cùng 1 mạng LAN (cùng subnet, vì có thể dải IP giữa Q5 II và smartphone không trùng nhau do các bạn dùng cả 02 loại kết nối internet qua Access point và Switch có thể sẽ có tình huống lệch dải IP, subnet là sẽ không tìm thấy nhau).

tienlequoc

Well-Known Member

Làm sao để chạy lại rom cho Q5 các bác nhỉ? Em thử up lại bằng cái file quốc tế mấy hôm trước thì nó báo ko có bản cập nhật @@

Em xem qua ổ cứng ạ :D
Xem qua ổ cứng thì thử bản xbmc anpha 13 download trên xbmc.org đấy bác. Để tối em thử coi bản này xem phim qua ổ cứng đạt cõ nào? Cài rồi mà ko có time test.

XMBC có vẻ chạy k ổn trên Q5 II, giật vãi. Mình test thử 1 file "DJ Tiesto - Live The Bridge 2005 HDTV - Matroska File .mkv" không thể chơi nổi.

Mã:
D:\Temp\DJ Tiesto - Live The Bridge 2005 HDTV\DJ Tiesto - Live The Bridge 2005 HDTV.mkv
   General
      Unique ID : 182523811946056067485054927888151352241 (0x8950CEB8422C49C8A4323EB839DA13B1)
      Complete name : D:\Temp\DJ Tiesto - Live The Bridge 2005 HDTV\DJ Tiesto - Live The Bridge 2005 HDTV.mkv
      Format : Matroska
      Format version : Version 2
      File size : 1.56 GiB
      Duration : 44mn 20s
      Overall bit rate : 5 045 Kbps
      Encoded date : UTC 2011-10-29 23:48:24
      Writing application : mkvmerge v3.3.0 ('Language') built on Mar 24 2010 14:59:24
      Writing library : libebml v0.8.0 + libmatroska v0.9.0
   Video #1
      ID : 1
      Format : AVC
      Format/Info : Advanced Video Codec
      Format profile : [email protected]
      Format settings, CABAC : Yes
      Format settings, ReFrames : 16 frames
      Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
      Bit rate : 4 595 Kbps
      Width : 1 280 pixels
      Height : 720 pixels
      Display aspect ratio : 16:9
      Frame rate mode : Constant
      Frame rate : 25.000 fps
      Color space : YUV
      Chroma subsampling : 4:2:0
      Bit depth : 8 bits
      Scan type : Progressive
      Bits/(Pixel*Frame) : 0.199
      Stream size : 1.39 GiB (89%)
      Writing library : x264 core 46 svn-516
      Encoding settings : cabac=1 / ref=16 / deblock=1:0:0 / analyse=0x3:0x133 / me=umh / subme=6 / brdo=1 / mixed_ref=1 / me_range=16 / chroma_me=1 / trellis=2 / 8x8dct=1 / cqm=0 / chroma_qp_offset=0 / slices=1 / nr=0 / decimate=1 / bframes=4 / b_pyramid=1 / b_adapt=1 / b_bias=0 / direct=3 / wpredb=1 / bime=1 / keyint=250 / keyint_min=25 / scenecut=45 / rc=2pass / bitrate=4595 / ratetol=1.0 / rceq='blurCplx^(1-qComp)' / qcomp=0.60 / qpmin=10 / qpmax=51 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / ip_ratio=1.40 / pb_ratio=1.30
      Language : English
      Default : Yes
      Forced : No
   Audio #2
      ID : 2
      Format : AC-3
      Format/Info : Audio Coding 3
      Mode extension : CM (complete main)
      Format settings, Endianness : Big
      Codec ID : A_AC3
      Bit rate mode : Constant
      Bit rate : 448 Kbps
      Channel(s) : 2 channels
      Channel positions : Front: L R
      Sampling rate : 48.0 KHz
      Bit depth : 16 bits
      Compression mode : Lossy
      Stream size : 142 MiB (9%)
      Title : Swedish (AC3)
      Language : Swedish
      Default : Yes
      Forced : No

Nói thật mấy bạn là hàng china thì không dở đâu, dở chì là do mình nhận thức chưa đủ thui.
Ví dụ: 1 món hàng giá trị thực là 800k, mấy bạn muốn china nó làm 400k thì nó sẵn sàng lun nhưng nó sẽ nói với các bạn là các option nào sẽ giảm

Root là em bảo bên đại lý đầu hà nội root giúp bác để tiện cài phần mềm Made in China đấy mà vì thấy bác thích cài mấy phần mềm hoa ngữ. Hic hồi chiều biết vậy lôi con của bác ra vọc luôn, bác thử một ổ cứng khác xem sao. Chắc tình trạng giống cái ổ cứng 2.5inch của em hồi chiều.

Ước gì trích được phần mềm china của Q5II vào atv1200 thì sướng bít mấy ;))

Ước gì trích được phần mềm china của Q5II vào atv1200 thì sướng bít mấy ;))

Có thể trích được sau khi ROOT cả 2 chú Q5 II và ATV1200, nhưng chỉ được 1 số app thôi

Mã:
Nhận đặt hàng giúp Himedia Q5II bản quốc tế có tản nhiệt giá 2tr2 - 14/9/2013 có hàng

Tiến chuyển sang đánh thuê cho dealer từ bao giờ thế ? ;))

Có thể trích được sau khi ROOT cả 2 chú Q5 II và ATV1200, nhưng chỉ được 1 số app thôi

Mã:
Nhận đặt hàng giúp Himedia Q5II bản quốc tế có tản nhiệt giá 2tr2 - 14/9/2013 có hàng

bác trích dùm e được không? cám ơn bác nhiều nè

tienlequoc

Well-Known Member

Mã:

Em không có đánh thuê vì không nhận đồng cắc nào của ai hết, anh vui lòng cẩn thận phát ngôn kẻo thành viên khác hiểu lầm em, thấy có thì giúp người mua và người bán qui về 1 mối mà thôi. Nhiều người trên đây biết em như thế mà. Em chỉ là thằng vác tù và hàng tổng :D

Em không có đánh thuê vì không nhận đồng cắc nào của ai hết, anh vui lòng cẩn thận phát ngôn kẻo thành viên khác hiểu lầm em, thấy có thì giúp người mua và người bán qui về 1 mối mà thôi. Nhiều người trên đây biết em như thế mà. Em chỉ là thằng vác tù và hàng tổng :D

uhm, biết thế, nhưng em nên bỏ thông tin chỗ chữ ký đi, cứ thỉnh thoảng lập topic mua chung là đc rồi, không có dễ bị lẫn đấy :)

tienlequoc

Well-Known Member

uhm, biết thế, nhưng em nên bỏ thông tin chỗ chữ ký đi, cứ thỉnh thoảng lập topic mua chung là đc rồi, không có dễ bị lẫn đấy :)
Em sẽ không bao giờ lập thớt mua chung nữa vì nhiều lý do tế nhị. Chỗ chữ ký em đã tô đỏ chữ giúp rồi đấy. Trách nhiệm sẽ không thuộc về em nữa. Nếu anh em nhờ em đặt giúp dùng có vấn đề gì thì em sẽ hỗ trợ trong việc bảo hành bảo tỏi cho anh em với nhà phân phối/đại lý, tất cả là làm không công đấy anh à. Vì đam mê cả thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdanh

Member

Sao con bản quốc tế có tản nhiệt lại rẻ hơn bản nội địa không tản nhiệt nhỉ :(

Con Q5II này công nhận xài nóng thiệt. Chắc có lẻ vỏ bằng nhôm nên nó dẫn nhiệt tốt, nên sờ vào thấy nóng.

Em mod con quạt PC chạy 220v để dưới đít hút hơn nóng ra ko bít có tác dụng ko nữa???

Đính kèm

165.7 KB · Xem: 194

tienlequoc

Well-Known Member

Sao con bản quốc tế có tản nhiệt lại rẻ hơn bản nội địa không tản nhiệt nhỉ :(

Con Q5II này công nhận xài nóng thiệt. Chắc có lẻ vỏ bằng nhôm nên nó dẫn nhiệt tốt, nên sờ vào thấy nóng.

Em mốt con quạt PC chạy 220v để dưới đít hút hơn nóng ra ko bít có tác dụng ko nữa???
Vậy thì quá good rồi bác ơi. :D
Em cho bác cơ hội nhận bản có tản nhiệt bác không chịu giờ đừng trách em nha. :D

saigon1975

vẫn đang hóng chờ đợi khi nào ổn định tất cả xem thế nào

Bên trên