Van de himediA q5 II

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Van de himediA q5 II

Lâm cái quạt như em đi. Ko phảî bung máy. Và ko lo vấn đề nhiệt độ nữa :D
Bác mà ghé nhà mình thì sẽ thấy có mấy nhóc tì, Con Q5II lại để thấp nữa(trên cao mấy con Ztv chiếm chỗ cả rồi), gắn cái quạt vào mấy nhóc rờ vào thì mỏi mệt à.

---------- Post added 09-09-2013 at 23:24 ----------

Lâm cái quạt như em đi. Ko phảî bung máy. Và ko lo vấn đề nhiệt độ nữa :D
Bác mà ghé nhà mình thì sẽ thấy có mấy nhóc tì, Con Q5II lại để thấp nữa(trên cao mấy con Ztv chiếm chỗ cả rồi), gắn cái quạt vào mấy nhóc rờ vào thì mỏi mệt à.

trancuti

Member

Nó đây:

mới nãy còn thấy em nó còn xinh đẹp mà giờ ruột lòi ra ngoài hết rồi :-S bác Tiến phá quá

vdanh

Member

Bác thiết kế cái đế rồi gắn quạt vào. Con Q5II nằm trên đó che quạt lại rồi, sao mấy nhóc nhà bác sờ vào dc :D . Cũng đang hóng bác mod đây, để em học hỏi :D

oldfriend

Moderator
bác Tiến hôm nào rảnh cho em mượn con Q5II em test trên máy chiếu thử xem sao nhé :)

dalami

bác tiến cho em hỏi...làm thế nào để xem phim trên kites.vn...em click vào ô yêu cầu duyệt bằng máy tính cũng không xem được...

tienlequoc

Well-Known Member

bác tiến cho em hỏi...làm thế nào để xem phim trên kites.vn...em click vào ô yêu cầu duyệt bằng máy tính cũng không xem được...
Website đó chưa hỗ trợ Android, nó có mấy dòng cảnh báo gì đó bác đọc kỹ và làm theo xem sao?
Mới có firmware 7/9/2013. Nhưng ko biết nội địa hay quốc tế.

tienlequoc

Well-Known Member

nó đây:
[hide]http://www.fshare.vn/file/T0SKH193KT/[/hide]

dalami

bác tiến cho em hỏi nếu cài xbmc cho Q5 II thì cài theo cách nào trong các cách sau đây:
Cách 1: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng XBMC, ứng dụng xem phim online cực tốt đa nền tảng | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ (Bảng này dùng XBMC 13 chứ không phải XBMC 12.2. Vậy nên cài bản nào )
Cách 2: Finally, a Stable Release of our End User Friendly XAF Custom Build of XBMC for Android is Out! | XBMC ANDROID. Đã cài theo cách này nhưng click vào không thấy nội dung nào cả.

Cảm ơn Bác Tiến

tienlequoc

Well-Known Member

bác tiến cho em hỏi nếu cài xbmc cho Q5 II thì cài theo cách nào trong các cách sau đây:
Cách 1: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng XBMC, ứng dụng xem phim online cực tốt đa nền tảng | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ (Bảng này dùng XBMC 13 chứ không phải XBMC 12.2. Vậy nên cài bản nào )
Cách 2: Finally, a Stable Release of our End User Friendly XAF Custom Build of XBMC for Android is Out! | XBMC ANDROID. Đã cài theo cách này nhưng click vào không thấy nội dung nào cả.

Cảm ơn Bác Tiến
Bạn có làm cách 2 rồi cũng phải làm thêm cách 1 nhé. Cách 2 chỉ là cài XBMC, cách 1 là thêm các add on.

tienlequoc

Well-Known Member

Cảm ơn Bác Tiến
Bạn có làm cách 2 rồi cũng phải làm thêm cách 1 nhé. Cách 2 chỉ là cài XBMC, cách 1 là thêm các add on.

trancuti

Member

Nếu chỉ cần quạt hút là đủ thì bác Tiến thử kiếm 1 cái quạt tản nhiệt cho máy con notebook rồi bắt ốc 2 cái vào nhau ,hôm bữa ra phong vũ thấy máy cái quạt tản nhiệt nhỏ xíu đẹp lắm ^^

tienlequoc

Well-Known Member

Sao giờ em up lại bản hôm trước không được bác nhỉ? Nó báo ko tồn tại file :(
Thử khôi phục cài đặt gốc xong up xem sao? Chắc nó chỉ cho nâng cấp chứ ko cho giảm cấp. Mà bản 7/9/2013 có phần update OTA và hỗ trợ 2 tay cầm chơi game nhé. :D

hongtuan

Member

Thử khôi phục cài đặt gốc xong up xem sao? Chắc nó chỉ cho nâng cấp chứ ko cho giảm cấp. Mà bản 7/9/2013 có phần update OTA và hỗ trợ 2 tay cầm chơi game nhé. :D

Vẫn thế bác ạ, để tên file là update_dualcore_Q5.zip nó báo ko tìm thấy :(

Bên trên