Van de himediA q5 II

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Van de himediA q5 II

Bác mua cái quạt này

Lấy băng keo hai mặt dán vào 4 góc

Lật ngữa em Q5 ịn nó vào chổ có nhiều lổ.

Xong !!!!!!!!!!!!
Em nghĩ nên kiếm nguồn 5v,bởi dùng quạt 12v,nếu lấy nguồntừ main không biết là main em nó có chịu được không?Hay làm hư cổng usb,cháy main thì chết cha!
Cái quạt em đang dùng là 12v nên không dám lấy nguồn usb từ con pop a300 sợ quá tải,cháy main không ai bảo hành.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Em nghĩ nên kiếm nguồn 5v,bởi dùng quạt 12v,lấy nguòntừ main,không biết em nó có chịu được không?Hay làm hư cổng usb,cháy main thì chết cha!
Thì cái đế tản nhiệt của laptop đó anh, nó lấy điện usb mà.
Chiều mai từ 5h-6h anh ghé em nhé. Trước khi ghé nhớ alo. Có gì đi Hai Lúa với bác Đạt luôn. :))

t_v_ha

Member

Em có trao đổi với bác hôm ofline,thằng thiết kế kỳ cục,hơi nhiệt bao giờ cũng bốc lên trên.Nó lại làm dàn lổ thoát nhiệt ở nắp đít,thì làm sao thoát nhiệt tốt được.Lại phải kiếm cách mod em nó thôi.
Lỗ để phía dưới chỉ có tác dụng đưa gió vào bên trong máy. Nhìn kỹ hình bên trong của Q5II mà bác Tiến đưa lên thì hơi nóng có thể thoát qua các lỗ cắm AV, cổng USB, cổng SD card, cổng SATA, ... Tuy nhiên các cổng này không nằm ở vị trí cao nhất trên thân máy nên không khí nóng sẽ khó thoát ra hết. Khi gắn thêm quạt sẽ giúp không khí vào và ra khỏi máy dễ hơn, làm máy mát hơn. Quạt có thể gắn theo chiều thổi vào hay hút ra đều có tác dụng tốt. Bác nào đã gắn theo chiều hút ra, nếu quay quạt lại theo chiều thổi vào sẽ thấy điêu đó.

t_v_ha

Member

Anh mua cái quạt PC, chạy điện 220v, đặt dưới đít con Q5II chỗ mấy l64 thông hơi, mở quạt lên cho nó hút hơi nhiệt ra. Bảo đảm anh chạy con Q5II này cả ngày cũng ko thấy nó nóng.

Còn mấy cái tản nhiệt của anh t_v_ha nhìn thì đẹp, nhưng sức hút của mấy cái quạt đó không mạnh, vì chỉ lấy nguồn từ USB là 5v thôi. Chưa kể thiết kế của mấy cái đế có 1 quạt thường là thổi lên. Nên nếu như mua cái nào mà quạt thổi lên để tản nhiệt chon con Q5II này thì sẽ càng làm nó nóng hơn. Vì không có chỗ cho nó chạy hơi nóng ra...

Vì em đã va đang sử dụng cách đặt quạt 220v để hút hơi nóng ra, em thấy kết quả rất good. Nên em chỉ nêu ra ý kiến nhỏ của em ra thôi. Có gì không đúng đừng gạch đá em nha :D

Quạt 220V thì công suất mạnh rồi. Bác gắn hút ra hay thổi vào thì Q5II của bác chắc chắn ko còn nóng. :). Tuy nhiên nó có nhược điểm là phải cấp nguồn riêng, tắt - mở không thể đồng bộ với Q5II. Quạt USB dùng cho laptop công suất rất khá, khi cắm vào cổng USB thì tắt - mở cùng Q5II luôn. Tuy nhiên nó chiếm mất 1 cổng USB.

dungtam25

Well-Known Member

Quạt 220V thì công suất mạnh rồi. Bác gắn hút ra hay thổi vào thì Q5II của bác chắc chắn ko còn nóng. :). Tuy nhiên nó có nhược điểm là phải cấp nguồn riêng, tắt - mở không thể đồng bộ với Q5II. Quạt USB dùng cho laptop công suất rất khá, khi cắm vào cổng USB thì tắt - mở cùng Q5II luôn. Tuy nhiên nó chiếm mất 1 cổng USB.

220v khi bác dùng mới thấy bất tiện,xem phim,lướt web về đêm,tiếng gió nó kêu phải biết.Em có gắn rồi phải mang đi cho.

thanhyk

Well-Known Member

Em ngại nhất điện 220v, thà không có còn hơn bị giật. Mình không bị mà con nhỏ, bà già bị giật mới ân hận... Khuyên các bác dùng <12vol.

MTTV

Active Member

thấy mấy bác xài Q5 này cực khổ quá. Mình xài ATV1200 thế mà thấy khỏe cái thân hehe. Quyết định ko nâng cấp lên có vẻ khá sáng suốt :)

tienlequoc

Well-Known Member

Nhắc lại cái này cho anh em hãnh diện:
Phải công nhận trên thị trường android rom của Himedia Q 5II hỗ trợ tốt nhất các định dạng video. Ztv test trên hệ thống kiểm tra tín hiệu truyền hình. Iso 3D của Himedia đẹp nhất đập chết các dòng Dune.Dune thì ưu điểm là tông mầu nịnh mắt nhưng khi test thông số RGB thì lại kém. Độ trong của mầu , sắc nét của hình ảnh , bão hoà mầu sắc, tốc độ hình ảnh đều ok ... Có lẽ chíp Hisilicon này Tầu nó tích hơp tất cả các code của bộ giải mã dts, dolby và code nén video...Rất đáng để ztv học hỏi.

vdanh

Member

Bác Tiến cho em hỏi sao em cài youtube 4.2.16 của bác. Khi play video ko thấy nút full màn hình vậy :(

dungbeo13

Cho em hỏi tải trên CH-Play Tải xong rồi nó báo URI tải xuống không hợp lệ

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: Van de himediA q5 II

Em đã root xong anh Q5ii này, các bác cho em đăng tải nhé.
Tài liệu và hướng dẫn mời các bác tham khảo:

1. Cám ơn bác "itspig" đã chia sẻ phương pháp root - Q5II固件ROOT工具,独家发布—海美迪官方论坛—网络电视机顶盒 - Powered by Himedia!
2. Cám ơn bác "vdanh" đã dịch từ tiếng Hoa 2 dòng rất quan trọng của file "root" - trước khi tiến hành root :)
3. Cám ơn bác "tienlequoc" đã chia sẻ phương pháp kiểm tra sau khi root- "Root Checker Basic.apk"
4. Cám ơn bác "Google dịch thuật":Trung - Việt.
5. ADB (android debug bridge) - How To Set Up Android ADB & Fastboot On Windows [Tutorial] | Redmond Pie - dành cho các bác không dùng được file "adb" kèm theo trong "Q5ii root v.1.2"

Theo như hướng dẫn thì có thể dùng wifii hoặc wire để thực hiện.

File root: Q5 ii root v1.2.rar - UpFile.vn
File kiểm tra:com.joeykrim.rootcheck_5.0.6.apk - UpFile.vn

1b. Tải và giải nén file "Q5ii root v.1.2" vào PC
2b. Kết nối mạng cho Q5ii (wifi hoặc wireless đều OK)
3b. Bật Q5ii, vào Setting ghi ra địa chỉ IP của Q5ii, IP wifi sẽ khác IP Ethernet, cứ ghi ra cả 2 cho đỡ mất công tìm.
4b. Trên PC, chạy file root.bat, sẽ ra cái hình này:
Đánh chữ "A" và nhập vào một địa chỉ IP của Q5ii => Enter

[/URL][/IMG]

5b. Rất nhanh, nếu hoàn tất sẽ có hình này:

[/URL][/IMG]

6b. Để kiểm tra, tải file kiểm tra và cài đặt trên Q5ii. Kết quả:

[/URL][/IMG]

P/S: Em tốn nhiều thời gian trong việc PC không chạy adb, hoặc "adb server is out of date. killing..." "adb No devices Found"...
Trong trường hợp này hãy tải về mục số 5. ADB ở phía trên và làm theo hướng dẫn. Sau đó vào mục số 1b. file Root mới giải nén xóa đi file "adb" trong đấy. Rồi tiếp tục thực hiện từ mục 4b. trở đi.

Hic, root xong rồi cũng chả để làm gì. Con gái coi "công chúa Winx" suốt ngày :)

Cho em quote chỗ này lại phòng sang tuần em lụm Q5II. Thanks

Bên trên