Vấn đề nan giải của HD WD 1.5tb cần ae giúp đỡ

phucvd

Hiện tại em đang chơi HTPC đc 1 thời gian, nói chung là khá ổn định, máy em CPU E2180 2G, ram 2G, card vgd rời dòng 9500gt, ổ cứng 160GB, trước giờ coi HD bằng MPC vô tư, hôm nay em vừa tậu đc 1 em HDD WB Green 1.5TB, đem về gắn vào nhận đàng hòang và đúng serial sản xuất còn bảo hành 3 năm, do ổ cứng này mua lại nên đã phim chép sẵn trong đó, em mở phim ra coi thì bị tình trạng như sau: 1 số phim ko thể mở đc, ( ko báo lỗi, chỉ biết khi mở phim đó thì ổ cứng đang cháy đèn đỏ hòai ko dừng, 'đang đọc') mãi đến tận 15phút sau mới lên hình đc nhưng lại bị đứng, 1 số phim thì lại mở lên bình thường, đặc biệt 1 số phim có dung lương lớn trên 8g, thì mở có phần khó khăn phim coi bị đứng hình vài s(lag)( hiện tượng giống như ổ cứng đang đọc chép nhiều dữ liệu cùng lúc nên bị đứng 3s rùi qua,)

Các pác cho em hỏi ai đã từng gặp qua vấn đề này chưa ? theo em nghĩ là tốc độ đọc ổ cứng có vấn đề ( chậm ) nên ko xử lý đc những phim có dung lượng lớn pk ? giải pháp và cách khắc phục ? hiện tại ổ cứng 1.5tb đã chép gần Full 99%, liệu xóa bớt có giúp giải quyết đc vấn đề o ? anh em có em ý kiến nhé !!!

- hiện tượng đặc trưng là hình đứng khỏang 2s sau đó tiếp tục chạy nhưng lại bị hiện tượng ''quay nhanh'' đến cảnh tiếp theo. Ko rõ là hiện tượng gì ?

Hình HD Tone benchmark ổ cứng của em

Hiện tượng trên chỉ xảy ra khi đọc trực tiếo file trên ổ cứng WD 1.5tb

blacksea

Member
Ðề: Vấn đề nan giải của HD WD 1.5tb cần ae giúp đỡ

bác copy các fim không xem được sang HDD khác xem có xem được không,nếu copy sang HDD khác mà xem được thì đi bảo hành HDD rất có thể các phim đó bị lỗi

trantien0072

Well-Known Member

Của Bạn nhiều khả năng bị lỗi ở file phim.
Tôi cũng bị như vậy, down lại phim đó là hết

truonghd

Well-Known Member

mình cũng bị tình trạng như vậy, bạn mua 1 cái bocs về gắn qua cổng USB coi là hết bị

hnim47

ổ của em lúc nào cũng đầy 99% mà chạy không sao cả, có thể do file film của bác

meomatto

Active Member

Ổ cứng bị phân mảnh quá nhiều cũng là 1 nguyên nhân gây treo hay đứng, giật.
Dồn đĩa thử xem bác ạ! :D

Bên trên