Vấn đề torrent trên android box?

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Thì em cũng x5 mini mà bác. Em đang giữ 100 tor k vấc đề gì đâu ạ.
P/s mà em thấy nick bác bên hdvnbits? Nên bác tải bản Ttorrent pro 0.8trên appstore.vn về kéo nhé

Bác ở hcm hả, rảnh giao lưu hen...

zdlbkz

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Vậy trong quá trình test 2thiết bị bác thấy ntn?
P/s e thấy mọi người bảo hdd chết trước nas chứ lị.

Dùng NAS tốc độ tốt hơn, lúc nào cũng max speed đường truyền.
Trên Android box thấy tốc độ không cao cho lắm (Android box dùng để cứu cháy khi NAS die thì tốt)
Về HDD thì mình mount ổ NAS lên android box để test nên không gắn thêm hdd rời. ổ mình 3TB WD loại red 24/7 dùng gần dc 10 tháng chưa thấy vấn đề gì .

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Dùng NAS tốc độ tốt hơn, lúc nào cũng max speed đường truyền.
Trên Android box thấy tốc độ không cao cho lắm (Android box dùng để cứu cháy khi NAS die thì tốt)
Về HDD thì mình mount ổ NAS lên android box để test nên không gắn thêm hdd rời. ổ mình 3TB WD loại red 24/7 dùng gần dc 10 tháng chưa thấy vấn đề gì .

Nhiều người seed là max speed thôi ạ,em tòan limit lại để còn băng thông để xài việc khác . Mount ổ thì x5 nó nhận như ổ đĩa trên máy phải k bác? Em có cái 1Tb cũ mà kéo 5tháng full rồi,toàn phải xóa đi mới kéo tiếp được,tiền ít đành chịu vậy. Con nas bác mua nhiêu vậy!

zdlbkz

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Nhiều người seed là max speed thôi ạ,em tòan limit lại để còn băng thông để xài việc khác . Mount ổ thì x5 nó nhận như ổ đĩa trên máy phải k bác? Em có cái 1Tb cũ mà kéo 5tháng full rồi,toàn phải xóa đi mới kéo tiếp được,tiền ít đành chịu vậy. Con nas bác mua nhiêu vậy!
Download khoản 5 tor cùng lúc trên X5 nhưng tốc chỉ lên khoản 700-800kb/s đường truyền mình là gói FM của VNPT max tốc 1.5mb/s.Download trên NAS thì 1 tor vẩn lên max speed, dùng transmission trên NAS để download torrent.
Sau khi mount thì ổ Nas trở thành 1 thư mục trên X5.tùy bạn muốn mount nó vào ổ nào, ổ chính cũng được mà Sd card cũng được.

Ổ cứng là mắc nhất WD 3TB red 24/7 : lúc mình mua là 3.5 giờ hình như còn 3.3 ở Phong vủ.
Box Nas LS-VL: 1.5 tr gio hình như còn 900->1tr.
Tổng chi là 5tr cho con LS-VL 3TB.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Download khoản 5 tor cùng lúc trên X5 nhưng tốc chỉ lên khoản 700-800kb/s đường truyền mình là gói FM của VNPT max tốc 1.5mb/s.Download trên NAS thì 1 tor vẩn lên max speed, dùng transmission trên NAS để download torrent.
Sau khi mount thì ổ Nas trở thành 1 thư mục trên X5.tùy bạn muốn mount nó vào ổ nào, ổ chính cũng được mà Sd card cũng được.

Ổ cứng là mắc nhất WD 3TB red 24/7 : lúc mình mua là 3.5 giờ hình như còn 3.3 ở Phong vủ.

Đắt sắt ra miếng phải k bác?

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

torrent toi thuong xuyên hành thằng x5 lắm mà giờ mới bit có topic này

Ðề: Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Thì em cũng x5 mini mà bác. Em đang giữ 100 tor k vấc đề gì đâu ạ.
P/s mà em thấy nick bác bên hdvnbits? Nên bác tải bản Ttorrent pro 0.8trên appstore.vn về kéo nhé

Bạn có source cài bản 0.8 share mình với.

rua bo

Well-Known Member

Ít tiền thì chơi HDD 1T, 2T là được rùi, cộng con nas LS-XHL khoảng 800k là vi vu. Em xài 2 năm rùi vẫn tốt. HDD phải là loại Red nha các bác (chuyên dùng cho nas, chạy "trâu, bò").

zerokiem

Member

Em không dùng X5, bác cho em hỏi mount ổ NAS thành thư mục trên Androidbox như thế nào ạ? Mình có thể dùng cách đó để mở rộng bộ nhớ của AB được không? Cái AB của em chỉ có 2 khe USB (1 khe cắm chuột rồi) và không có khe SD, em có 2 con LS-VL nên muốn tận dụng nó.

Em dùng WD Green 2 năm rồi chạy vi vu, em cũng biết con WD Red được giới thiệu là chuyên dùng cho NAS nhưng em thấy nó chỉ đắt hơn thôi chứ cũng đâu khác gì Green đâu.

huapro

Member

Em không dùng X5, bác cho em hỏi mount ổ NAS thành thư mục trên Androidbox như thế nào ạ? Mình có thể dùng cách đó để mở rộng bộ nhớ của AB được không? Cái AB của em chỉ có 2 khe USB (1 khe cắm chuột rồi) và không có khe SD, em có 2 con LS-VL nên muốn tận dụng nó.

Em dùng WD Green 2 năm rồi chạy vi vu, em cũng biết con WD Red được giới thiệu là chuyên dùng cho NAS nhưng em thấy nó chỉ đắt hơn thôi chứ cũng đâu khác gì Green đâu.

Cài app Mount Manager và đã root máy

Chào bác huapro!
Em có 1 android box, em có cài tTorrent và cần bác giúp đỡ một chút được không?
1.Bản tTorrent lite chỉ giới hạn download 250kB, mạng nhà em FTTH nên chưa khai thác triệt để tốc độ. Em muốn dùng bản tTorrentPro, hiện nay trên google play bắt trả phí cho phần mềm này. Em có tải về, (tải lách luật không mất phí), có cài ra nhưng khi chạy thêm torrent toàn báo torrent invalid. Bác có bản tTorrentPro nào ổn định, chạy được không cho em xin với.
2.Em cũng có tài khoản trên Viettorrent. Bác có thể hướng dẫn em cụ thể về vụ RSS để tự động download torrent ở nhà khi em đang ở cơ quan được không?
Mong hồi âm sớm từ bác, em cảm ơn bác nhiều!

huapro

Member
Re: Ðề: Vấn đề torrent trên android box?

Chào bác huapro!
Em có 1 android box, em có cài tTorrent và cần bác giúp đỡ một chút được không?
1.Bản tTorrent lite chỉ giới hạn download 250kB, mạng nhà em FTTH nên chưa khai thác triệt để tốc độ. Em muốn dùng bản tTorrentPro, hiện nay trên google play bắt trả phí cho phần mềm này. Em có tải về, (tải lách luật không mất phí), có cài ra nhưng khi chạy thêm torrent toàn báo torrent invalid. Bác có bản tTorrentPro nào ổn định, chạy được không cho em xin với.
2.Em cũng có tài khoản trên Viettorrent. Bác có thể hướng dẫn em cụ thể về vụ RSS để tự động download torrent ở nhà khi em đang ở cơ quan được không?
Mong hồi âm sớm từ bác, em cảm ơn bác nhiều!

https://www.dropbox.com/s/t1oha4z12fk5rbd/Ttorrent.pro-1_clone.apk?dl=0 Bản này e vẫn đang dùng.

Tạo rss bác vào Login | Movies Game Music Software Bluray HD mHD 720p 1080p chọn only bookmarked,50 page rồi bấm tạo link rss. Copy đoạn mã rồi pate vào mục thêm nguồn cấp dữ liệu trong pm Ttorent

thmac

Member

Cho mình hỏi là giữa uTorrent và tTorrent thì cái nào tốt hơn vậy?
Thanks

thmac

Member

Bạn @huapro cho mình hỏi thêm là ở phần transdrone có thể xem ngoài mạnh nội bộ ko vậy?

Đúng là tTorrent nhiều chức năng thật, đặc biệt là bản pro.

Bên trên