Vấn đề TV LED hở sáng nặng và cách bảo hành của Panasonic.

renhat

Well-Known Member
Ðề: Vấn đề TV LED hở sáng nặng và cách bảo hành của Panasonic.

Cứ thử theo cách bác này xem thế nào đi chủ topic, là hai mươi mấy củ mồ hôi nước mắt chứ đâu phải giấy lộn đâu mà cam chịu vứt đi :D
đúng rùi bác cứ làm đi cho các hãng sử lý thế nào chứ e cũng nản vấn đề hở sáng lắm

Seneken

Member

CHuyện hở sáng có tính chu kỳ nghe lạ thật nhỉ, có lẽ nào độ ẩm không khí làm ảnh hưởng tới tính liên kết giữa các lớp của màn hình chăng.

Cái hở sáng có tính chu kỳ là mình nói cho vui thôi. Nhưng thật ra có lẽ là do vấn đề công nghệ LED viền, có thể lúc nhân viên bảo hành tháo ốp lưng TV ra để chụp panel và khi ráp lại, treo TV lên lại đã ít nhiều tác động đến phần bị hở sáng nên ngay lúc nó nó mất hiện tượng hở sáng. Sau ít thời gian sử dụng có lẽ nhiệt độ tỏa ra làm hở trở lại.

Có lẽ theo ý kiến nhiều anh em mình sẽ mở TV và chụp thêm vài tấm bị hở sáng để gọi lên yêu cầu bảo hành lần nữa quá. Haiz, nản đến mức mà gọi lên 18001593 chỉ cần nói tên là mấy cô nhân viên biết ngay trường hợp nào luôn.

Butterfly

Well-Known Member

Kết cục giờ bác chủ thớt thế nào nhỉ!

Seneken

Member

Kết cục giờ bác chủ thớt thế nào nhỉ!

Từ hôm mình dùng lại TV mình không có liên lạc với Pana do cũng nản rồi với tính để cái màn hình xài tiếp lun.Hình như bên Pana có xem được topic của mình nên cũng đã liên lạc, giờ đang đợi phòng CSKH của Pana ra phương án giải quyết khác, hy vọng là tốt đẹp...Mình thấy bên Pana CSKH cũng tốt lắm mặc dù hàng hóa có hơi khan hiếm :D.

Sao mấy đại gia Nhật thì ngoài Sony còn lại hình như không mấy hãng mặn mà với mảng TV thì phải, để cho LG Samsung dành hết thị phần.Mà mình thì mình chúa ghét Hàn Xẻng :-<

Seneken

Member

Hôm thứ bảy vừa rồi (29-11-2013 ), có 3 nhân viên của bên Pana xuống nhà mình, trong đó có chú trưởng phòng CS. Và có mang theo 1 cái TV LED L50ET60 mới y chang model của mình để trình chiếu và so sánh cả 2 sản phẩm cùng một lúc, nếu mình ưng ý thì sẽ đổi sản phẩm mới đó. Sau khoảng 1 tiếng xem trực tiếp 2 sản phẩm thì các chú nhân viên của Pana đều công nhận là TV mình bị hở sáng nhiều ở góc phải như đã nói. Nhưng cuối cùng mình đã không đổi sản phẩm mới, tiếp tục sử dụng TV hiện tại của mình vì màu sắc của TV mình đẹp hơn hẳn so với cái TV Led mới mà bên Pana mang xuống ( các chú nhân viên Pana đều phải công nhận sự khác nhau về hình ảnh này ).Phải công nhận là màu sắc của TV bị hở sáng của mình lại thật và đẹp long lanh í :D. Cũng không hiểu là do lô hàng hay sự khác nhau giữa các panel mà màu sắc lại khác nhau như vậy. Và mình sẽ tiếp tục sử dụng cái TV bị hở sáng hiện tại.

Trước đó bên Pana có gợi ý là đổi sang sản phẩm Plasma 50ST50, nhưng do vài lý do về thiết kế cũ, tuổi đời sản phẩm nên mình đã không đồng ý đổi mặc dù biết hình ảnh sẽ đẹp, mình muốn đổi lên đời cao hơn hoặc sửa dứt điểm vụ hở sáng. Nói chung là bên Pana cũng rất nhiệt tình rồi nhưng bây giờ ngay cả Pana cũng bó tay trong trường hợp của mình nên cũng đành tiếp tục sử dụng TV cũ , về hiện tượng hở sáng nặng ở góc thì sẽ khắc phục bằng cách chỉ coi phim FullHD thì mới không phải chú ý đến chỗ hở.

Như vậy là coi như xong, thay panel cũng kô thay, đổi sản phẩm mới cùng model cũng không đổi vì chất lượng hình ảnh kô bằng cái sản phẩm đang dùng, bù tiền đổi sản phẩm model cao hơn cũng không có hàng mà đổi :D.Ngậm ngùi xài tiếp cái TV cũ thôi, chỉ bị mỗi tội hở sáng chứ hình ảnh thì không chê vào đâu được. Không có gì mới hơn cũng không có gì khác hơn, tập bơi để sống chung với lũ thôi %-(. Mình thấy mình khó tính và rắc rối thật, nhưng dù có khó tính hay rắc rối đòi quyền lợi thì cũng không thể giải quyết đc gì. Tuy nhiên sau lần này thì kinh nghiệm mua hàng TV đắt tiền, chọn hãng nào để mua sẽ tăng lên nhiều :D

thalmann

xin chia buồn với bác xui vãi ra, em cũng đang suy tính mua tv mà cũng chưa biết mua của hãng nào đang đau đầu đây

Seneken

Member

xin chia buồn với bác xui vãi ra, em cũng đang suy tính mua tv mà cũng chưa biết mua của hãng nào đang đau đầu đây

Cứ tìm hãng nào có thị phần lớn và được nhiều người mua đó, để lỡ có bị hư hao hỏng hóc gì việc bảo hành hoặc đổi sản phẩm cũng dễ dàng hơn.

Vừa mua em sony 55W804A hôm qua, cũng bị hở sáng chút ít chứ ko nghiêm trọng như bác chủ topic. Sống chung với lũ vậy

Seneken

Member

Vừa mua em sony 55W804A hôm qua, cũng bị hở sáng chút ít chứ ko nghiêm trọng như bác chủ topic. Sống chung với lũ vậy

Nếu bị hở sáng ít sau khi sử dụng một khoảng thời gian dài thì ok, không gây khó chịu đâu. Bạn nên để TV chạy trong khoảng 2 3 giờ đồng hồ. Nếu chỗ hở sáng không bị sáng lên quá mức là được, còn nếu bị như mình thì hiểu lun :D .

tiinoox

chúc mừng bác! chính sách bảo hành ngày càng tốt hơn!

Vanqp

Active Member

Kể cũng lạ ! Hai TV cùng model mà cho hình ảnh khác nhau như vậy ?. Thêm nữa, chính sách BH của Pana có vẻ không nhất quán !!?? có sản phẩm bị lỗi màn hình thì được đổi mới sp khác, có sp khác cũng bị lỗi như vậy thì lại thay penel ? Nếu bảo không còn linh kiện thay thế nên phải đổi lên model mới hơn (tất nhiên rồi), nhưng của bác chủ chắc chắn là có panel thay thế nhưng vẫn được đổi cái mới cùng model.
Hay là khách hàng nào "khó tính" thì Pana đổi cả TV khác còn khách dễ tính thì thay panel!!??

Seneken

Member

chúc mừng bác! chính sách bảo hành ngày càng tốt hơn!
Gì vậy, có đọc topic không hay vào comment cho vui vậy bro :(

Kể cũng lạ ! Hai TV cùng model mà cho hình ảnh khác nhau như vậy ?. Thêm nữa, chính sách BH của Pana có vẻ không nhất quán !!?? có sản phẩm bị lỗi màn hình thì được đổi mới sp khác, có sp khác cũng bị lỗi như vậy thì lại thay penel ? Nếu bảo không còn linh kiện thay thế nên phải đổi lên model mới hơn (tất nhiên rồi), nhưng của bác chủ chắc chắn là có panel thay thế nhưng vẫn được đổi cái mới cùng model.
Hay là khách hàng nào "khó tính" thì Pana đổi cả TV khác còn khách dễ tính thì thay panel!!??

Không phải do Panasonic không nhất quán, mà là do họ muốn giải quyết triệt thật nhanh cho người sử dụng nên chọn cách đổi sản phẩm mới. Chứ về nguyên tắc thì sản phẩm bị lỗi về panel thì sẽ ưu tiên thay panel trước. Trường hợp của mình là do TV mới mua chưa tròn tháng, xẩy ra hiện tượng hở sáng nặng nên bên Pana muốn hỗ trợ thật nhanh có thể nên mới đưa ra phương án đổi sản phẩm là nhanh và tối ưu nhất. Còn về phần mình là do TV mình bị hở sáng nặng quá, Pana cũng đề xuất bù tiền thay plasma tuy nhiên không có hàng nên không có cách nào khác hết.

solovivu

Cũng đang có ý định với cái 50ET60V mà thấy vụ này của bác đâm ngại hẳn, chắc tính đổi qua dòng khác quá.

kook123

Sao 1 thời gian dài Pana bảo hành, không biết giờ bác hài lòng chưa ? Nếu hài lòng rồi thì update lên post 1 để anh em biết với

Seneken

Member

Cũng đang có ý định với cái 50ET60V mà thấy vụ này của bác đâm ngại hẳn, chắc tính đổi qua dòng khác quá.

Không sao đâu bạn, cứ mua đi, dòng này màu sắc hình ảnh trên cả tuyệt vời đó ( ý kiến cá nhân mình là nhỉnh hơn tí so với w804 của sony lun). Lúc mua thì trong 5 ngày đầu kiểm tra kỹ, cho TV trình chiếu liên tục nhiều giờ xem có hiện tượng hay hở sáng nhiều không.Nhưng mình thấy nhiều bro trên này cũng mua model này và đều rất hài lòng, không có bị xui như mình đâu, nên cứ an tâm mà chiến :D.

Sao 1 thời gian dài Pana bảo hành, không biết giờ bác hài lòng chưa ? Nếu hài lòng rồi thì update lên post 1 để anh em biết với

Không có hài lòng xíu nào đâu bro, nhưng hết cách rồi không còn lựa chọn nào khác nên phải chấp nhận đau thương thôi. Bên Pana không có phương án nào khả thi, cho xem thử 2 TV cùng lúc thì TV mới lại kô bằng TV đang bị hở sáng. Hàng hóa thì thiếu hụt nên dù có bù tiền cũng không có hàng để đổi. Giờ mỗi lần xem TV không dám xem wá lâu sợ nó nổi rõ cái chỗ hở sáng đó lên rồi lại phải ôm tức trong lòng :D

nguyenho1995

em cũng thích con này. chia buồn cùng bác . tiện đây bác cho em hỏi bác có sài qua dòng 50em6v với dòng 50bl60v của pana chưa tôt không ? thích em 50et ma không đủ lúa . có ai sài rồi thì trả lời giúp e với .

Seneken

Member

em cũng thích con này. chia buồn cùng bác . tiện đây bác cho em hỏi bác có sài qua dòng 50em6v với dòng 50bl60v của pana chưa tôt không ? thích em 50et ma không đủ lúa . có ai sài rồi thì trả lời giúp e với .

Cũng khá ok đó bro. Nên đi xem trực tiếp để dễ phân biệt ! Ra điện máy chợ lớn xem.

nguyenho1995

ok. cam ơn bác để bữa nào em ra xem thử . bữa có ghé ngang qua mà nó không bật tivi ? :( . à mà bác biết tần số thật của em này la bao nhiêu không ợ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Seneken

Member

ok. cam ơn bác để bữa nào em ra xem thử . bữa có ghé ngang qua mà nó không bật tivi ? :( . à mà bác biết tần số thật của em này la bao nhiêu không ợ ?

Hình như 100 đó bro, chứ 50ET là 100hz

nguyenho1995

cam ơn bác . để vài bua rãnh e ghé qua xem lại .

Bên trên