Vấn đề với eSATA

longvcb

Xin chỉ giáo vấn đề liên quan đến eSata.Em có một cái box 2 ổ của twin.Có đường eSata,em đã cắm 2 ổ cứng vào rồi.Sau khi thao tác như hướng dẫn em cắm box vào máy tính.Máy tính xách tay của em chỉ nhận có một Ổ HDD còn 1 ổ ko nhận.Sau đó em cắm thư với dây USB thì lại nhận bt.Bác nào có kinh nghiệm và biết cách cài đặt thế nào thì chỉ em với.Liệu có fai cài fan mềm gì kô?

Thank nhiều nhiều !!!

khanh8121

Ðề: Vấn đề với eSATA

hỏi ké với laptop em có cái cổng này(phần bôi màu vàng)

cho emm hỏi có cách nào kết nối HDD 2'5 3"5 vào cồng Esata mà ko cần HDD bõx hông?em hỏi hơi gà các bác đừng chém

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

bạn cần sợi dây có 1 đầu là eSATA, đầu kia là SATA

khanh8121

sợi dây đó ko có nguồn luôn hả bạn?vậy là phải dùng box rồi ạ?

longvcb

O sao vấn đề của em kô ai trả lời thia nhỉ

NhuQuynhCF

Vậy bác Chip ơi ESata với Sata cái nào cắm vào đươc cổng Combo Sata?

trungthuc20000

Xin chỉ giáo vấn đề liên quan đến eSata.Em có một cái box 2 ổ của twin.Có đường eSata,em đã cắm 2 ổ cứng vào rồi.Sau khi thao tác như hướng dẫn em cắm box vào máy tính.Máy tính xách tay của em chỉ nhận có một Ổ HDD còn 1 ổ ko nhận.Sau đó em cắm thư với dây USB thì lại nhận bt.Bác nào có kinh nghiệm và biết cách cài đặt thế nào thì chỉ em với.Liệu có fai cài fan mềm gì kô?

Thank nhiều nhiều !!!

Đơn giản thôi em!

Ổ Twin box Có đường Esata bạn chỉ cắm có 1 dây Sata thì nó chỉ nhận được 1 ổ thì chuẩn rồi. Cho dù ổ của bạn cắm được 2 ổ SATA 1 lúc. Tôi chưa nhìn thấy cái Sata Hub nào ah. Và cũng chưa bao giờ nhìn thấy 1 dây sata mà dùng được cho hai ổ cứng. Nên khi cắm Esata vào thì nó chỉ nhận 1 ổ ổ đầu tiên thì phải Còn ổ sau ko nhận.

Còn USB tại sao khi cắm USB trên cái DOCKING đó nó lại nhận hai ổ vì là USB có Bộ phận USB HUB nên 1 dây USB có thể nhận được nhiều thiết bị cùng lúc
===> Cắm USB thì nhận 2 ổ
===> Cắm Esata chỉ nhận 1 ổ

NhuQuynhCF

Đơn giản thôi em!

Ổ Twin box Có đường Esata bạn chỉ cắm có 1 dây Sata thì nó chỉ nhận được 1 ổ thì chuẩn rồi. Cho dù ổ của bạn cắm được 2 ổ SATA 1 lúc. Tôi chưa nhìn thấy cái Sata Hub nào ah. Và cũng chưa bao giờ nhìn thấy 1 dây sata mà dùng được cho hai ổ cứng. Nên khi cắm Esata vào thì nó chỉ nhận 1 ổ ổ đầu tiên thì phải Còn ổ sau ko nhận.

Còn USB tại sao khi cắm USB trên cái DOCKING đó nó lại nhận hai ổ vì là USB có Bộ phận USB HUB nên 1 dây USB có thể nhận được nhiều thiết bị cùng lúc

Hoàn toàn chính xác=))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đơn giản thôi em!

Mình đang dùng box CFI chứa cùng lúc 4 HDD SATA và kết nối với PC bằng 1 dây eSATA duy nhất. PC nhận đủ 4 HDD luôn.

(In case you need to know)

Bên trên