Đánh giá Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Mấy con dùng chip realtek 1186 như V6W, I18D, 900B đều dùng android 2.2, không hỗ trợ Adobe Flash. Có cách nào nâng cấp để dùng flash xem chương trình HDviet hay HayhayTV không nhỉ?

Hiện tại thì ko có cách nào để nâng cấp pác àh, nếu có cách nâng cấp thì chắc chắn sẽ ra đời nhiều sản phẩm mới với nhiều tính năng hay hơn như pác nói rồi.

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Mấy con dùng chip realtek 1186 như V6W, I18D, 900B đều dùng android 2.2, không hỗ trợ Adobe Flash. Có cách nào nâng cấp để dùng flash xem chương trình HDviet hay HayhayTV không nhỉ?

Chip Realtek 1186 theo mình biết thì chỉ hỗ trợ Android tới bản 2.2 thôi bác ... nếu lên được thì nhà SX sẽ ra bản firmware dùng 2.3.6 thì đã cài được các app kia rồi

cuongtn87

Well-Known Member
Giá em nó khá mềm và tiện sử dụng, remote nút phát sáng rất tiện khi sử dụng trong tối,
có điều tản nhiệt còn kém quá.
ah có bác nào dùng vaudi play file iso 3D 44gb của Life of pi mà giật liên tục ko????

của em thì nó giật như là đi massage ấy!

hỗ trợ được lan 1gb nhưng có bác nào thử tốc độ chiếu qua mạng lan của em nó chưa nhỉ? em thử với lan 1gn nhưng hiệu quả chưa tương xứng với cấu hình cho lắm, giật ngang card 100mbs

Black Dragon

Well-Known Member
Giá em nó khá mềm và tiện sử dụng, remote nút phát sáng rất tiện khi sử dụng trong tối,
có điều tản nhiệt còn kém quá.
ah có bác nào dùng vaudi play file iso 3D 44gb của Life of pi mà giật liên tục ko????

của em thì nó giật như là đi massage ấy!

hỗ trợ được lan 1gb nhưng có bác nào thử tốc độ chiếu qua mạng lan của em nó chưa nhỉ? em thử với lan 1gn nhưng hiệu quả chưa tương xứng với cấu hình cho lắm, giật ngang card 100mbs

Còn các file ISO 3D khác thì sao Cường? Thử file đó với đầu khác chưa? :D

zankita14

Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Em dùng con này được 2 ngày thì quyết định trả hàng luôn vì 2 lý do sau:
- Xem phim khoảng 30 phút, nhấn nút Stop hay Pause thì nó đứng luôn, remote không nhấn được nữa (ngoại trừ nút Power =))). Em đã test thử vài phim bằng cả cứng gắn trong và USB HDD.
- Thiết kế khay gắn ổ cứng không tốt vì trục quay của ổ cứng nằm ngay trên tấm tỏa nhiệt của chíp xử lý. Sau khi em xem 30 phút bị treo, rút ổ cứng ra rất nóng, em không đo được nhiết độ lúc đó là bao nhiêu nhưng không dùng tay cầm trực tiếp ổ cứng được.

salenguyenduong

Re: Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

- Xem phim khoảng 30 phút, nhấn nút Stop hay Pause thì nó đứng luôn, remote không nhấn được nữa (ngoại trừ nút Power =))). Em đã test thử vài phim bằng cả cứng gắn trong và USB HDD.
- Thiết kế khay gắn ổ cứng không tốt vì trục quay của ổ cứng nằm ngay trên tấm tỏa nhiệt của chíp xử lý. Sau khi em xem 30 phút bị treo, rút ổ cứng ra rất nóng, em không đo được nhiết độ lúc đó là bao nhiêu nhưng không dùng tay cầm trực tiếp ổ cứng được.

Chắc lỗi từng cái đó pác, em bán nhiều thấy cũng ổn mà ta .

HayvaDep

Re: Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

em bán vaudi nhiều và cũng chưa nhận được trường hợp phản hồi nào bị lỗi như bác nói, bác mang qua em kiểm tra xem..

tuannhi

Member

em này giờ giá bao nhiêu mấy bác ? ở Cần Thơ chán quá giá tận 3m6 , muốn tìm em khác cũng ko có, đô thị loại 1 gì như ở trong rừng

Black Dragon

Well-Known Member

em này giờ giá bao nhiêu mấy bác ? ở Cần Thơ chán quá giá tận 3m6 , muốn tìm em khác cũng ko có, đô thị loại 1 gì như ở trong rừng

Con này hiện giờ hết hàng rồi bác ơi. Nếu có nhu cầu về HDP thì bác có thể lấy các em khác tương tự như : HDLife V7, iMax3D i18D ... Nếu ko tiện lên SG được thì bác liên lạc 1 đại lý bán rồi CK, rồi ship theo xe Tô Châu/ Lê Châu/ Phương Nhã ... về dưới cho bác :)

tuannhi

Member

Con này hiện giờ hết hàng rồi bác ơi. Nếu có nhu cầu về HDP thì bác có thể lấy các em khác tương tự như : HDLife V7, iMax3D i18D ... Nếu ko tiện lên SG được thì bác liên lạc 1 đại lý bán rồi CK, rồi ship theo xe Tô Châu/ Lê Châu/ Phương Nhã ... về dưới cho bác :)

thanks bạn đã tư vấn, vấn đề là money đang eo hẹp nhưng đang máu film bluray, mình tính sử dụng thẻ visa rùi trả ngân hàng từ từ ấy mà! nên tìm quanh quẩn ở Cần Thơ, chứ ko thì mình đã alo các bác rùi
P/s : Vậy mà ở Tân Hưng Phát Cần Thơ còn em này mà giá tận 3m6

Chỉnh sửa lần cuối:

0916789145

thanks bạn và @meocon đã tư vấn, vấn đề là money đang eo hẹp nhưng đang máu film bluray, mình tính sử dụng thẻ visa rùi trả ngân hàng từ từ ấy mà! nên tìm quanh quẩn ở Cần Thơ, chứ ko thì mình đã alo các bác rùi
P/s : Vậy mà ở Tân Hưng Phát Cần Thơ còn em này mà giá tận 3m6
Bắt xe đò lên Nguyễn Dương, cà thẻ xong về coi, coi như mất tiền xe đò thôi a, hehe

Bên trên