Vì thằng ni nên anh em mình "khổ" ?

baochuadn

Cuộc sống xa hoa của nhà sáng lập Megaupload
(Dân trí) - Với khối tài sản lên đến hàng trăm triệu USD, không quá khó hiểu khi Kim Dotcom, nhà sáng lập Megaupload lại có một cuộc sống khá ăn chơi và phóng túng. Cùng nhìn lại cuộc sống giàu sang nhưng cũng không kém phần phức tạp của nhà sáng lập Megaupload.

Sau khi Megaupload, dịch vụ chia sẻ dữ liệu lớn nhất thế giới bị đóng cửa, mọi ánh mắt đều đổ dồn vào nhà sáng lập của dịch vụ này, Kim Dotcom. Bởi lẽ đây không phải là lần đầu tiên Dotcom gặp rắc rối liên quan đến pháp lý, hơn nữa, Dotcom vốn là một cái tên khá nổi tiếng trong giới ăn chơi, với một cuộc sống của tay chơi thứ thiệt.

Năm 1998, cái tên Kim Dotcon được nhiều người biết đến sau khi bị kết án 2 năm tù treo vì chuỗi các hành vi tấn công và đánh cắp các bí mật thương mại, kéo dài trong suốt 4 năm. Dotcom đã thâm nhập vào hệ thống an ninh tại các ngân hàng và các công ty bảo mật, đánh cắp hàng chục ngàn Bảng Anh.

Sau khi bị tuyên án, Dotcom bắt đầu “cải tà quy chính”, thành lập công ty bảo mật có tên gọi Data Protect. Năm 2000, trong thời kỳ đỉnh cao phát triển của công nghệ (thời kỳ “bong bóng dot-com), Dotcom bán lại 80% cổ phần của công ty này và trở thành tỷ phú. Đây là một bước đi không ngoan của Dotcom vì công ty Data Protect đã bị phá sản 1 năm sau đó.

Trở thành triệu phú, anh ta đã vung hàng trăm ngàn USD để mua lại cổ phần Letsbuyit.com, một trang web mua sắm gần như phá sản. Dotcom tuyên bố sẽ đầu tư hàng chục triệu USD vào công ty này, khiến cho giá cổ phiếu của công ty tăng vọt trở lại. Tuy nhiên, sự thực thì Dotcom không có đủ tiền để làm điều đó và phải bán đi cổ phần của mình, thu lợi hơn 1 triệu Bảng Anh. Chính điều này đã khiến Dotcom bị truy tố về tội giao dịch nội gián và phải chịu mức án treo thêm 5 tháng.

Liên tục bị truy tố, nhưng với những khoản tiền khổng lồ thu về được đã giúp Dotcom có một cuộc sống ăn chơi và phóng túng. Hình ảnh chụp Dotcom với người tình Janina Youssefian cùng với bạn bè trên chiếc du thuyền riêng.

Kim Dotcom trên chiếc du thuyền riêng Amnesia của mình.

Năm 2005, Kim Dotcom tiếp tục nổi lên với sự ra đời Megaupload, dịch vụ lưu trữ và chia sẻ file. Megaupload nhanh chóng đạt được những thành công và trở thành trang web chia sẻ hàng đầu thế giới. Doanh thu từ quảng cáo và các tài khoản của người dùng đã tiếp tục mang về cho Dotcom những khoảng tiền khổng lồ. Hình ảnh toàn dinh thự của nhà sáng lập Kim Dotcom tại New Zealand.

Thành công của Megaupload cũng đã cho phép Dotcom thể hiện đam mê với siêu xe của mình. Bộ sưu tập của anh bao gồm hơn 20 loại siêu xe khác nhau, với những biển số “độc” như một chiếc Roll-Royce Phantom mang biển số “GOD”, hay một chiếc Mercedes AMG có biển số là “HACKER”…

Tuy nhiên, khối tài sản khổng lồ của Dotcom sẽ có nguy cơ tan như “bọt bóng xà phòng” sau khi Megaupload bị đóng cửa và bản thân anh bị bắt giữ. Hiện giới chức Mỹ đang tìm cách để dẫn độ Dotcom từ New Zealand sang Mỹ, tại đây, Dotcom có thể sẽ phải đối mặt với án tù lên đến 20 năm.

Tuy nhiên, theo luật sư đại diện của Megaupload thì Dotcom và các đồng bị cáo phủ nhận tất cả các hành vi sai trái nào. Hiện phiên tòa để xét xử Dotcom và các bị cáo sau khi Megaupload bị đóng cửa đang tạm hoãn và chưa được diễn ra.

Phạm Thế Quang Huy

ducphu

Well-Known Member
Ðề: Vì thằng ni nên anh em mình "khổ" ?

Có công làm được thì có quyền hưởng thôi, nói chung theo mình thì Kim Dotcom chỉ có cái vẻ xấu bề ngoài, chứ còn đầu óc thì hơn xa nhiều người !!

hulkeuro

Active Member

đọc xong thì mình nói thật mình chỉ thấy nể thằng này thôi chứ chưa có gì gọi là ghét nó hết. đọc cái title + bài của bạn làm mình nghĩ câu này "Đừng tự hào mình nghèo mà học giỏi, hãy tự hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo" .mình nói thật chứ mình muốn đc như nó :)) ,nổi tiếng, tiền của, ăn chơi hưởng thụ, gái gú vây quanh,có tiếng nói ở cả 1 quốc gia ..... haizz !!!

scorpio_9x

Well-Known Member

đọc xong thì mình nói thật mình chỉ thấy nể thằng này thôi chứ chưa có gì gọi là ghét nó hết. đọc cái title + bài của bạn làm mình nghĩ câu này "Đừng tự hào mình nghèo mà học giỏi, hãy tự hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo" .mình nói thật chứ mình muốn đc như nó :)) ,nổi tiếng, tiền của, ăn chơi hưởng thụ, gái gú vây quanh,có tiếng nói ở cả 1 quốc gia ..... haizz !!!
cùng quan điểm với bác này :((
trông mặt như thằng đao mà khôn trông thấy, mấy ai bằng nó

Thằng này là hacker giỏi, nhưng đạo đức chả có. Toàn sử dụng tài năng để chôm chỉa. Haizzz, chỉ tiếc cho cái trang MU đã ra đi...
Mà ngẫm lại sự đời cũng vui. Bill Gates đi lên 1 cách hợp pháp --> người đời ghét. Dotcom đi lên bằng cách ăn cắp --> người đời ngưỡng mộ. ;))

caiyuwei

Well-Known Member

Mặt "Đao" mà giàu thì mình cũng mún "Đao" theo nó luôn :D

mặt vờ ngu nhưng mà nguy hiểm ;))

mà chuyện đơn giản sao bàn cãi nhiều thế nhỉ: vốn dĩ thể giới này ai cũng ghét thằng ăn chơi cả, còn nó làm ra của nó hưởng vấn đề là sai phạm rất nhiều (t có cảm giác thằng mập này chưa làm việc j đúng cả, tức là những việc phanh phui chưa phải là hết).
Mọi người cứ làm trên đời này chỉ có 2 loại: ngu nhà giàu ăn chơi và giỏi nhà nghèo. Nó thuộc hàng giỏi giàu và ăn chơi.
Ghét hay thích bây h khỏi cần bàn. T thì ta nể cái tài của nó thật, còn vụ vào ra tù vài lần mà vẫn gan nữa, có gan làm giàu, đc nhờ xui chịu.
MU sai phạm nhiều + với ông chủ ăn chơi, Mỹ chọn nó để răng là đúng rồi, lúc đầu t cũng ủng hộ mong MU hồi phục, mà sau đọc về thằng mập này rồi thấy nản. H thì MU ra sao thì ra, chả quan tâm nữa.
Mà nói đi cũng phải nói lại, MU làm tốn hơn 500 triệu USD, nhân thử là bao nhiu tiền Việt nhỉ??? Dám hỏi quý vị ăn vài chục tỷ đã kêu la, vậy mất 500 triệu USD mà để yên đc hả?
Bác nào nói có công làm có quyền hưởng vậy? Việc nó làm sai trái rất nhìu sao để yên đc, cũng như ở vn hiếm j người giàu và đang hưởng thụ mà có ngày nào các bác có thôi rủa ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

dungdt2

Có tài có tật thôi,he he

tusontay

Huyền Thoại

Có khả năng làm thì được hưởng. Đó là chuyện bình thường ở xứ Mường.

E mất ~300Gb dữ liệu. Trong đó có ~50Gb tài liệu chuyên môn & những bản thiết kế.

Nhưng chả sao. Đó là cái khổ bình thường. cái khổ trước mắt là đang phải cày cục, vật lộn kiếm ăn hàng ngày kia kìa! Toàn nhìn đâu đâu, chả nhìn dưới chân cho nó thực tế. :)

dungdt2

Có khả năng làm thì được hưởng. Đó là chuyện bình thường ở xứ Mường.

E mất ~300Gb dữ liệu. Trong đó có ~50Gb tài liệu chuyên môn & những bản thiết kế.

Nhưng chả sao. Đó là cái khổ bình thường. cái khổ trước mắt là đang phải cày cục, vật lộn kiếm ăn hàng ngày kia kìa! Toàn nhìn đâu đâu, chả nhìn dưới chân cho nó thực tế. :)

Mình ngồi trên cái ghế cao quá nên ko nhìn thấy chân bác ạ :D

hmsvn

Thà 1 phút huy hoàng rồi chợt tắt... thiệt lòng e cũng muốn như nó các pác ạ. :-@

ducho

Active Member

Ở đâu cũng vậy, nếu anh làm trái pháp luật, anh sẽ bị pháp luật trừng phạt..
Riêng những anh em trong diễn đàn HDvietnam, thiệt hại đầu tiên là những dữ liệu liên quan đến công việc, sinh hoạt, tiêu khiển.... bị mất, và trước mắt là không có lượng film dồi dào để xem.

dungdt2

Ở đâu cũng vậy, nếu anh làm trái pháp luật, anh sẽ bị pháp luật trừng phạt..
Riêng những anh em trong diễn đàn HDvietnam, thiệt hại đầu tiên là những dữ liệu liên quan đến công việc, sinh hoạt, tiêu khiển.... bị mất, và trước mắt là không có lượng film dồi dào để xem.
Nói chung là chúng ta bị thiệt thòi rõ!

seiko12

Member

mà chuyện đơn giản sao bàn cãi nhiều thế nhỉ: vốn dĩ thể giới này ai cũng ghét thằng ăn chơi cả, còn nó làm ra của nó hưởng vấn đề là sai phạm rất nhiều (t có cảm giác thằng mập này chưa làm việc j đúng cả, tức là những việc phanh phui chưa phải là hết).
Mọi người cứ làm trên đời này chỉ có 2 loại: ngu nhà giàu ăn chơi và giỏi nhà nghèo. Nó thuộc hàng giỏi giàu và ăn chơi.
Ghét hay thích bây h khỏi cần bàn. T thì ta nể cái tài của nó thật, còn vụ vào ra tù vài lần mà vẫn gan nữa, có gan làm giàu, đc nhờ xui chịu.
MU sai phạm nhiều + với ông chủ ăn chơi, Mỹ chọn nó để răng là đúng rồi, lúc đầu t cũng ủng hộ mong MU hồi phục, mà sau đọc về thằng mập này rồi thấy nản. H thì MU ra sao thì ra, chả quan tâm nữa.
Mà nói đi cũng phải nói lại, MU làm tốn hơn 500 triệu USD, nhân thử là bao nhiu tiền Việt nhỉ??? Dám hỏi quý vị ăn vài chục tỷ đã kêu la, vậy mất 500 triệu USD mà để yên đc hả?
Bác nào nói có công làm có quyền hưởng vậy? Việc nó làm sai trái rất nhìu sao để yên đc, cũng như ở vn hiếm j người giàu và đang hưởng thụ mà có ngày nào các bác có thôi rủa ko?
Cùng quan điểm với bác quang010692 .

khonggica

Member

túm lại là nó có tiền anh em mình không đú được bọn kia cũng không đú được, ghen ăn tức ở nên nó tóm. haizzzzzz

vkc

Well-Known Member

Xin lỗi, nói không phải chứ không có "nó" thì không có sự khởi đầu chia sẻ phim ảnh trên Net...Nếu không có chia sẻ phim trên Net thì chắc giờ này tôi và mấy bác còn đang thuê phim ngoài tiệm kìa...Làm gì mà tham gia vào HDVN mà down phim và tán gẫu...

"Nghèo thì khinh, giàu thì ghét"...ai có tiền mà không hưởng thụ..những tỷ phú mà sống tiết kiệm cũng bị người ta nói...CHẳng hạn như Bill Gates cho từ thiện 1/2 gia tài (26 tỷ USD) mà nhiều người còn chửi khùng kìa....

Tớ mà có tiền như Kim thì còn ăn chơi hơn :)

haipvg

Well-Known Member

Bác nào kêu nó làm giàu từ ăn cắp thì chắc phải xem lại. Nó giàu là do đâu? Có phải là từ anh em ta sử dụng dịch vụ của nó để DL phim về xem hay không? Nói thật ra đó cũng là ăn cắp. Nhưng mà nho nhỏ, góp lại cho mình nó thì là lớn, rất lớn thôi. Cùng hội cùng thuyền cả, chê bai nhau làm gì.

Đọc title hot quá/.
Nhưng mấy ai được như Dotcom, mình cũng muốn ..... được như I-)

Chủ theard không xài MU bao giờ hay là có hàng trăm hằng ngàn file bị kẹt trên MU mà đặt title "xạo" như thế I-).

Khổ cái gì ???

Không còn MU để sử dụng, ,mất đi các tài liệu quý giá hay các hosting chủ thread thường sử dụng bị vạ lây ??? - Trong đó có các hosting cho download chùa dễ dàng như MF à ...

Hay là không còn nguồn để load HD/Lossless nữa ...
Hay là không còn hosting để chứa các file film xxx ...

Hay là thấy ai nói sao rồi copy bài quăng vào mà đặt cái title cho kêu như vậy :-q:-q ????

Bác nào kêu nó làm giàu từ ăn cắp thì chắc phải xem lại. Nó giàu là do đâu? Có phải là từ anh em ta sử dụng dịch vụ của nó để DL phim về xem hay không? Nói thật ra đó cũng là ăn cắp. Nhưng mà nho nhỏ, góp lại cho mình nó thì là lớn, rất lớn thôi. Cùng hội cùng thuyền cả, chê bai nhau làm gì.

Trước đó nó đã có tiền bằng cách chôm chỉa, độp nhập vào máy của người khác rồi. Chứ không tiền đâu mà mở 1 kho chứa khổng lồ thế? ./.

Không quen biết thằng này nên cũng không ghét gì nó. Nhưng mà thấy nhiều bác cứ thần tượng nó, khen lấy khen để trong khi rành rành nó chả tốt đẹp gì. Nếu mấy bác muốn được giàu theo kiểu ra tù vô khám như Kim Dotcom vậy thì con người xoàng quá. :-j

Thằng này không phải là Robin Hood của dân xài chùa đâu. Vả lại...

<sarcasm>Ra ngoài cướp giật kiếm tiền cũng được mà. Vì có công "làm" thì có công hưởng...</sarcasm> :-j

Bên trên