Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

leesixan

Member
Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Rẻ như ADSL. Viettel làm gói này thì quả là sốc

richievn

Mấy bác cho em hỏi, nhà em ở chung cư và viettel độc quyền vụ điện thoại cố định và internet. EM hiện tại đang xài ADSL + Nettv + ĐT cố định của Viettel ký đợt khuyến mãi vừa rồi đó. Bây giơ em muốn chuyển qua FTTH TV thì em có thực sự được FTTH không? hay chỉ FTTB thôi vì em không rõ cái Viettel di dây trong chung cư em là cáp đồng hay cáp quang? Hôm trước em gọi lên được tư vấn là phải đóng tiền phạt cắt hợp đồng ADSL + Nettv 500K, trả lại STB cũ + modem cũ (mát thêm 700k + 150k) nữa rồi mới được đổi qua FTTH TV, đồng thời đóng lắp mới chi phí 1tr2 + 2 cái sTB mới 1t4k thì ... nhiều quá. mà em khôn g biết là lợi ích mang lại có tương xứng với chi phí bỏ ra hay không? Mấy bác cho e lời khuyên nhé. Em chuyển qua FTTH là để gắn được cái tv thứ hai trong phòng ngủ thôi.
EM cám ơn

nc1402

Member

Mấy bác cho em hỏi, nhà em ở chung cư và viettel độc quyền vụ điện thoại cố định và internet. EM hiện tại đang xài ADSL + Nettv + ĐT cố định của Viettel ký đợt khuyến mãi vừa rồi đó. Bây giơ em muốn chuyển qua FTTH TV thì em có thực sự được FTTH không? hay chỉ FTTB thôi vì em không rõ cái Viettel di dây trong chung cư em là cáp đồng hay cáp quang? Hôm trước em gọi lên được tư vấn là phải đóng tiền phạt cắt hợp đồng ADSL + Nettv 500K, trả lại STB cũ + modem cũ (mát thêm 700k + 150k) nữa rồi mới được đổi qua FTTH TV, đồng thời đóng lắp mới chi phí 1tr2 + 2 cái sTB mới 1t4k thì ... nhiều quá. mà em khôn g biết là lợi ích mang lại có tương xứng với chi phí bỏ ra hay không? Mấy bác cho e lời khuyên nhé. Em chuyển qua FTTH là để gắn được cái tv thứ hai trong phòng ngủ thôi.
EM cám ơn

Về các chính sách của Viettel móc túi khách hàng đã bàn nhiều rồi nên không nói nữa. Còn về việc là FTTH hay FTTB thì bạn không cần quan tâm làm gì chỉ cần nó chạy tốt cho nhu cầu là ok. Nếu modem là Boardband router (cổng WAN là RJ45) và up/down ngang nhau (test thực tế) thì 99% là FTTH. Mình có biết một số tòa nha ISP đầu tư Switch Access ngay tại tòa nhà và keo RJ45 đến căng hộ để cung cấp FTTH (một đường quang 1G uplink đấu nối vào).

truonghd

Well-Known Member

mình mới gắn xong, mà cho mình hỏi k biết cái SET TER BOS đi theo có cộng HDMI k, vì nó chỉ có cộng 3 màu thôi, phải mua cộng HDMI gắn vào mới có sự khác biệt

vanlang+

Active Member

mình mới gắn xong, mà cho mình hỏi k biết cái SET TER BOS đi theo có cộng HDMI k, vì nó chỉ có cộng 3 màu thôi, phải mua cộng HDMI gắn vào mới có sự khác biệt

Căn bản là có dây HDMI.

cafechieu_vn

Ðề: Re: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Chào Các Bạn.
Các Bạn cho mình hỏi mình ở Thái Bình mình cũng đang muốn dùng dịch vụ vủa VT FTTH TV , Nhưng Thấy Các bạn nói có vẻ không khả quan cho lắm . Nhà mình làm quán net có 14 máy và muốn dùng 1 đến 2 NETTV nếu mình đang ký dùng thì có ổn không các bạn. Khách chơi Games và gia đình xem NetTV có ảnh hưởng nhiểu đến nhau không các bạn.
Hiện Nhà mình đang dùng FTTH cuat VNTP gói 800k chưa VAT.
Bác nào ở vt Trả lời hộ em cái Trích dẫn trên cái....

Nhà ông già cách trụ 4km k bit kéo đc k nhỉ

binsaudoi

Viettel đã triển khai NetTV trên các gói cước FTTH khác rồi đó các bác ^^

nhoctom

E đã ký hợp đồng và nộp tiền nhưng đi mưa bị ướt sạch giờ làm lại có đc không các bác nhỉ?

mikrotikvietnam

Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Hi Long,
Đã có chính sách ưu đãi cho NetTV khi thuê bao đăng ký gói thứ 2 trên cùng 1 cáp quang FTTH chưa?
Viettel có showroom demo các dịch vụ liên quan không? Ví dụ như chạy liền 1 lúc 7 cái NETTV chuẩn HD trên FTTH của Viettel chẳng hạn?
Trả lời sớm nha!

hdiphone

Member

Hiện! Long pờ tờ cho mình hỏi mình đang dùng ADSL homeN bây giờ muốn chuyển sang FTTH mà không dùng Nét Tv có được ko???

KoKoNo1

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Ví dụ như chạy liền 1 lúc 7 cái NETTV chuẩn HD trên FTTH của Viettel chẳng hạn?
Trả lời sớm nha!
7HD x 9Mbps = 82Mbps
TP-Link cùi của Viettel chạy làm gì nổi mà đồi Đì với chả Mô. Sử dụng DrayTek Vigor như VNPT thì mai ra chạy được

chickanh

Member

Về chất lượng dịch vụ của Viettel em không ý kiến gì. Nhưng về chính sách...
Có bác nào bị trường hợp như em không:
- Khi em đăng ký gói FTTH Eco của Viettel thì chưa có dịch vụ Nettv triển khai trên FTTH. Nộp 2.2T (cả VAT) để dùng InterNet với dung lượng 10M/10M, cước phí hàng tháng 380k, cam kết sử dụng 36 tháng.
- Đến nay Viettel triển khai Nettv trên cả FTTH, em đăng ký tiếp gói Nettv nhưng gói cước tối thiểu phải dùng là 100k/tháng và chi phí ban đầu sau khi đã trừ KM cho SetTopBox là 700k.
- Như vậy tổng chi phí cả FTTH và Nettv của em là xấp xỉ 500k/tháng.
- So với trọn gói FTTH+Nettv hiện tại khoảng 400k/tháng mỗi tháng em mất thêm 100k.
Hỏi thì NV trả lời do chính sách, bên em đang đề xuất thay đổi.
Chẳng lẽ Viettel chỉ quan tâm đến khách hàng mới.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhoctom

Đúng rồi, đã triển khai trên FTTH thì người ta đăng ký xài gói nào thì quyền của KH, sao có thể ép buộc chỉ dc bắt gói full HD 110k/month đc :|

Bên trên