VIETTEL XMIO: Tin đồn và sự thật!!!

Ðề: VIETTEL XMIO: Tin đồn và sự thật!!!

"Chín người mười í " mà :-?
Mình vẫn trân trọng việc bạn làm cầu nối giữa sản phẩm & người tiêu dùng. Riêng với mình nhận sản phẩm mới & giá cả thấp - NHất là nhiều anh em HD cùng mua sẽ giúp hỗ trợ rất nhiều.
Cảm ơn bạn nhiều đã hổ trợ mình mua A class lần trước.

merocazi

Member

hóng thử xem nó thế nào - đang định kiếm 1 con đây

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: VIETTEL XMIO: Tin đồn và sự thật!!!

Mong bác hiểu cho, mình ko làm vụ này nữa, năn nỉ nhà sản xuất muốn gãy lưỡi mới có được vé khuyến mãi. Đến khi dùng sản phẩm có lỗi gì lại đỗ lỗi cho mình PR tung hô cho thương hiệu cùi. Mang tiếng xấu bởi việc không phải do mình. Tội lỗi lắm. :D

bác xem lại xem, anh em dùng 100 con có ai trách bác ko, hay toàn những kẻ ăn hôi ko mua dc giá rẻ toàn vào dìm hàng.

con A em mua 990k từ đó đến giờ vẫn dùng xem tivi được, bác chỉ em xem ai trong số 100 người mua "bị ép buộc mua" giá 990k đâu ?

midataka

Member
Ðề: Re: Ðề: VIETTEL XMIO: Tin đồn và sự thật!!!

bác xem lại xem, anh em dùng 100 con có ai trách bác ko, hay toàn những kẻ ăn hôi ko mua dc giá rẻ toàn vào dìm hàng.

con A em mua 990k từ đó đến giờ vẫn dùng xem tivi được, bác chỉ em xem ai trong số 100 người mua "bị ép buộc mua" giá 990k đâu ?
chuẩn đấy bác, e có cả 2 em A và C có phàn nàn gì đâu, thích là nhích thôi.

Nhân đây các bác nào có bộ cài Kodi tương thích với em C- class không share e với, e cài kodi 14.2 được tiếng thì mất hình. e cài bản rom cho C theo rom của bác @hungphutho.

Xác nhận tin đồn thứ 7: Có nút power on / off đằng sau giống như bạn @lohado2 nhìn thấy. Tuy ngoại hình còn chút hơi hướng của ZTV A Class nhưng to hơn, thêm nhiều lỗ tản nhiệt. Chứng tỏ mạch khác A Class

Xác nhận tin đồn thứ 8: Màu vàng gold champagne giống như bạn @lohado2 nhận định, chất liệu nhôm phay cùng tone IP6

Xác nhận tin đồn thứ 9: Chạy ngon lành trên mạng VNPT (Tối về nhà sẽ thử trên mạng Viettel chính chủ). Trace thử luồng thấy bắn thẳng sang IDC Viettel, độ trễ thấp - Xác nhận có hệ thống server ổn, peering tốt. Thực tế: Truyền hình chuyển kênh nhanh giật mình. VOD tua tới lui chạy luôn và ngay.

Ðề: Re: Ðề: VIETTEL XMIO: Tin đồn và sự thật!!!

Chuẩn bạn. Nói gì thì nói ZTV A CLASS tại thời điểm ra đời vẫn là cú sốc với android box. Mình không nằm trong danh sách mua voucher nhưng vẫn kiếm được 1 chú. Thời điểm này vẫn chạy.

tienlequoc

Well-Known Member

Người hiểu không nói, người ko hiểu như có thù với mình vì đã tạo ra vụ phát phiếu giảm giá cho sản phẩm rởm. :(

Người hiểu không nói, người ko hiểu như có thù với mình vì đã tạo ra vụ phát phiếu giảm giá cho sản phẩm rởm. :(

Lăn tăn làm gì bạn, đó là tính xấu của người Việt, không bao giờ muốn ai hơn mình. Không bao giờ tin rằng người Việt, những người giống như mình có thể làm được điều gì đó mà mình không làm được.
Người dùng thực sự vẫn luôn trân trọng bạn cho cái phiếu giảm giá 100 sản phẩm: được mua giá rẻ, đươc trải nghiệm trước những người bỏ nhiều tiền hơn - chỉ để mua sản phẩm đó, được voọc một sản phẩm mới để thoả cái thú tò mò.
Thực tế ZTV đâu phải sản phẩm rởm, nếu so với những cái cùng giá, thậm chí cao hơn bán trên thị trường ở thời điểm nó ra đời. Nếu không thế chắc chả có chuyện ông Viettel làm sau mà lại "na ná" như A Class
Tiếc là các bạn ZTV không đủ lực để đẩy mạnh sản phẩm, không có hạ tầng mạng để đảm bảo chất lượng dịch vụ và chống lại những cú chọc sườn của mấy ông "xây đường cao tốc".

hugo18

con đời mới này của viettel không bán đại trà ah các bác? nhìn cổng kết nối thấy phong phú quá, mong có thêm thông tin :)

tienlequoc

Well-Known Member

con đời mới này của viettel không bán đại trà ah các bác? nhìn cổng kết nối thấy phong phú quá, mong có thêm thông tin :)

Cả đống thế không bán để ...tặng nhân viên à. À mà Viettel chỉ phát mỗi nhân viên 1 con thì cũng đã tiêu thụ được 25k sản phẩm rồi nhỉ. :D

nghiadhd

Active Member

Hóng tin đồn hỗ trợ h265/vp9 và 4k

nghiadhd

Active Member

ZTV box củ dùng dòng Amlogic MX dual core (XMIO đời đầu hình như cùng phần cứng với ZTV). Còn nếu 4 cores thì chắc chỉ nằm trong 3 con chip này, mong rằng S805 hay S812, Giờ H265 cũng bắt đầu phổ biến rồi, mua box phải sài được lâu dài, chứ mấy tháng mà out of date thì chán lắm.

Amlogic S802 - Similar to M802, quad-core ARM Cortex A9-based SoC with ARM Mali-450 MP6 GPU.[16][23]
Amlogic S805 - A low cost SoC similar to M805 with quad-core ARM Cortex A5-based SoC with Mali-450 MP2 GPU[24] running at 500 MHz,[16] with hardware support for HEVC/H.265 decoding up to 1080p.[23]
Amlogic S812 - Quad-core ARM Cortex A9-based SoC with ARM Mali-450 MP6 GPU running at 600 MHz[16] with hardware support for HEVC/H.265 decoding up to 4K.[23]

eolohd

Active Member

Cả đống thế không bán để ...tặng nhân viên à. À mà Viettel chỉ phát mỗi nhân viên 1 con thì cũng đã tiêu thụ được 25k sản phẩm rồi nhỉ. :D

Chiêu này CMC làm với Livebox nè. Hình như mỗi nhân viên 2-3 con gì đó mua với giá ưu đãi đâu khoảng 1tr3-1tr5 gì đó => ép mua :D

vodanhdaisu

Active Member

Hóng xem giá tốt thì em cũng làm 1 con ủng hộ các chiến sĩ :D

huy manh

Member

Cho em hỏi con này chức năng giống stb hay android box thế các bác . Xem con này hàng tháng có phải trả phí như iptv không ạ

rua bo

Well-Known Member

Cho em hỏi con này chức năng giống stb hay android box thế các bác . Xem con này hàng tháng có phải trả phí như iptv không ạ

Bản thân nó là androi box, chỉ khác fw do VN làm. Trả phí là khi bác xem mục trả tiền như xem phim, còn xem TV thì miễn phí suốt đời.

Bên trên