Vợ chồng "già" nhưng chưa có con, hỏi xin tư vấn chuyện chăn gối…

zikho

Hai vợ chồng tuổi 38 tuổi, 2 vợ chồng lấy nhau trễ quá , mà đang nôn muốn có thằng ku. Kẹt nỗi, bà xã làm kế toán, còn mình thì kỹ sư xây dựng, đi công trường suốt ngày. Tối về lại mệt mỏi, nằm xuống là ngủ không biết trời trăng gì, sáng lại tất tả chạy đi làm. Thỉnh thoảng lâm trận thì lại xuống rất nhanh, không làm sao lấy lại hứng được. Các bác có cách nào, tư vấn giùm mình với ...

HoangGlory

Active Member
Ðề: Vợ chồng "già" nhưng chưa có con, hỏi xin tư vấn chuyện chăn gối…

Bác ở Hn thì liên lạc với em, em khám điều trị, tư vân cho VC bác

binhhc

Moderator

Có 1 cách mình nghĩ là 2 vợ chồng bạn có thể thực hiện được là: Xin nghỉ phép khoảng nửa tháng đi du lịch.
Chúc vui.

HDCP

Super Moderators

Thỉnh thoảng lâm trận thì lại xuống rất nhanh, không làm sao lấy lại hứng được

Cái vấn đề này nhanh hay chậm nào có ảnh hưởng đến việc đơm hoa kết trái
Nó chỉ ảnh hưởng đến sự sung sướng của vợ chồng nhà bác thôi. =))

Hải Đăng

Hai vợ chồng xin nghỉ phép đi chơi du lịch với tâm trạng thật thoải mái trước ngày vợ có đèn đỏ 2 tuần, lâm trận tha hồ sung vs kết quả có lẽ sẽ đến :)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Hai vợ chồng xin nghỉ phép đi chơi du lịch với tâm trạng thật thoải mái trước ngày vợ có đèn đỏ 2 tuần, lâm trận tha hồ sung vs kết quả có lẽ sẽ đến :)

Đơn giản mà dễ hiểu bác Hải Đăng ơi, cảm ơn bác!

forever_rock

Active Member

mod sai rồi nhé <:p tâm lý quyết định cưucj kỳ quan trọng đấy ạ, máy móc ngon là địa lợi, đúng thời điểm là thiên thwoif nhưng tâm lý là nhân hòa đấy ạ. bác chủ cứ nghe theo va áp dụng cách các bác đi, về khoa học thì chuẩn đấy còn nếu muốn đi sâu vào lĩnh vực tâm linh thì e sẽ chỉ cho.

leesang

Well-Known Member

Cái nì lão hấp riêm sai rồi. Khi lâm trận phụ nữ phải đạt thì vừng mới mở hết cửa cho các chiến binh dễ dàng đánh thành. Nếu cứ vầy hòai thì phải nhờ tới bác sĩ asin dùng y khoa đưa con ngựa vào thành trois mới đc đó.

Nhớ như vầy. khỏang ở giữa 2 thời kỳ mọc cánh của vợ bạn phải ráng ăn đồ bổ. Ăn đủ ngủ đủ cái này rất quan trọng. Đặc biệt là hạn chế tối đa vọc máy tính và điện thọai để tránh tình trạng buồn ngủ trong lúc đánh thành. Nếu có thê thì tập thể dục đều đều.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cái nì lão hấp riêm sai rồi. Khi lâm trận phụ nữ phải đạt thì vừng mới mở hết cửa cho các chiến binh dễ dàng đánh thành. Nếu cứ vầy hòai thì phải nhờ tới bác sĩ asin dùng y khoa đưa con ngựa vào thành trois mới đc đó.

Nhớ như vầy. khỏang ở giữa 2 thời kỳ mọc cánh của vợ bạn phải ráng ăn đồ bổ. Ăn đủ ngủ đủ cái này rất quan trọng. Đặc biệt là hạn chế tối đa vọc máy tính và điện thọai để tránh tình trạng buồn ngủ trong lúc đánh thành. Nếu có thê thì tập thể dục đều đều.

Cái này gọi là Hữu danh mà vô thực đó bác nhỉ? :))

anh0424

Active Member

xong hiệp 1 thì nghỉ giải lao jav 15 phút để lấy sức đá hiệp 2. ăn uống bồi bổ thêm nữa. hoặc đi du lịch vài tuần.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Cái nì lão hấp riêm sai rồi. Khi lâm trận phụ nữ phải đạt thì vừng mới mở hết cửa cho các chiến binh dễ dàng đánh thành.

thế thì hiếp dâm chả bao giờ có thai nhỉ :)), e theo lão Cê Pê, chẳng liên quan gì đến việc có con cả, có hay không là do con nòng nọc và cái chỗ nó đơm hoa có tốt hay không, bị lỗi một trong hai cái đó (chồng hoặc vợ) đều khó có con.

botthuong43

Chuyện này chỉ là chuyện bình thường thôi bác ơi! Chỉ cần bác đừng suy nghĩ quá nhiều, có chế độ ăn uống, nghỉ ngơi và bồi bổ cơ thể thêm chút là có thể khỏe như xưa rồi.
Mới có 38 tuổi thôi mà, chắc chưa bị mãn dục đâu, khối ông 60 tuổi vẫn có con bình thường kìa, bác quá lo rồi đó.

hoasimtim

Well-Known Member

Bắn 1 bi xong lâm trận là tá lả luôn bác ơi =)))

zikho

Ðề: Re: Vợ chồng "già" nhưng chưa có con, hỏi xin tư vấn chuyện chăn gối…

Yếu như vậy ở tuổi 38 này thì sớm quá, có thể bác bị mãn dục sớm rồi đấy!
Mình cũng biết về tình trạng bị mãn dục sớm ở nam này, nhưng mình không nghĩ lại bị sớm như vậy.
Bác có cách nào giúp em với không? Thật sự là giờ em không biết làm gì nữa, mong có con lắm rồi.

zikho

Chuyện này chỉ là chuyện bình thường thôi bác ơi! Chỉ cần bác đừng suy nghĩ quá nhiều, có chế độ ăn uống, nghỉ ngơi và bồi bổ cơ thể thêm chút là có thể khỏe như xưa rồi.
Mới có 38 tuổi thôi mà, chắc chưa bị mãn dục đâu, khối ông 60 tuổi vẫn có con bình thường kìa, bác quá lo rồi đó.
Bồi bổ những gì thì được vậy bác?

Truyhoan

Member

Tôi đoán bác chỉ bị chứng rối loạn cương dương/ xuất tinh sớm rất phổ biến mà thôi. Bác nên bỏ chút thời gian đến bệnh viện có khoa "nam khoa" để thăm khám và nhận được tư vấn từ những bs co chuyên môn.

Nếu bác muốn có con sớm trong thời gian vẫn phải chữa trị chứng bệnh trên (chắc khá lâu) thì hai vc bác nên đến bệnh viện có khoa "hiếm muộn" để thăm khám tìm ra nguyên nhân cụ thể mà bác gái chưa đậu thai được. Bác thì làm tinh trùng đồ xem chất lượng và số lượng tinh trùng có tốt không còn bác gái siêu âm và soi đồ chơi xem có trục trặc gì không. Trên thực tế thì cũng không nên xem nhẹ nguyên nhân khó có em bé đến từ phía người mẹ. Tuỳ vào từng trường hợp cụ thể mà người ta sẽ tư vấn hoặc có phương pháp cụ thể để giúp hai bác sớm có em bé nhất.

Độ tuổi như bác mà tự xem là già thì bác hơi bi quan đấy! Tôi lớn tuổi hơn bác và thực tế có làm cuộc khảo sát nhỏ về sức khoẻ tình dục trong những anh em độ tuổi mình thì thấy là vẫn ngon lành lắm bác ạ!

Chúc vợ chồng bác vui và sớm có con nhé.

hd_huynh

38 tuổi mà xuống rồi hả bác? Chỗ em nhiều bác U60 rồi vẫn có con như thường mà! Bác nên nghỉ ngơi bồi bổ thêm cho cơ thể đi bác.

trung750

Member

Cái này do chế độ sinh hoạt của vợ chồng bác thôi,khoan hãy lo lắng nhiều.Do hai vợ chồng bác bù đầu vào công việc quá nhiều,nhiều khi stress nên nó ảnh hưởng.Cuộc sống thời đại ngày nay là thế.
Quan trọng nhất là vợ chồng bác đã xác định muốn có con thì phải xắp sếp lại lịch sinh hoạt,bớt tham công tiếc việc.Vợ chồng bác nghĩ ngơi nhiều một chút,làm việc điều độ,chịu khó tập thể dục.Hai vợ chồng bác nên dành nhiều thời gian cho nhau như đi nghĩ mát,...Kèm với chế độ ăn uống tốt,cũng đừng bồi bổ quá mức nhiều khi phản tác dụng.Trong sinh hoạt tình dục,hai vợ chồng bác nên thay đổi hoặc làm sao đem lại cảm hứng cho cả hai đừng có làm cho xong.Dần dần sẽ có thay đổi.Vợ bác cũng lớn tuổi nên khả năng đậu thai cũng khó,và giữ thì càng khó,càng lớn tuổi thì dễ có nhiều biến chứng.Cứ để tự nhiên,nếu sau 3 tháng mà không có kết quả thì mới đi khám
Chúc hai vợ chồng bác sớm có con để bồng :D

Bên trên