Với tầm tiền khoảng 3 triệu nên mua đầu phát HD loại nào

ngoclongeu

Chào các bác,

Em mới tham gia vào HD nên chưa có nhiều kinh nghiệm, trước chỉ dow phim về rồi xem trên máy tính nên chẳng biết ji.

Hiện giờ em mới sắm đc 1 em tivi 40' về nên muốn đầu tư thêm cho cái phòng nhỏ nhỏ của 2 vợ chồng nằm xem phim cho sướng,

kẹt mỗi nỗi mua cái tivi cũng hết nửa ngân sách rồi, nên ko mạnh tay chơi đc, với lại bây giờ cũng mới chơi nên chưa biết chọn loại đầu phát HD nào cho hợp túi tiền

hiện em đang soi mấy em của denon nhưng thấy em nào cũng mắc qua, ko theo đc. Em bgio chỉ còn khoảng 3tr thì theo các bác em nên chọn loại đầu phát nào cho hợp lý (có thể là đồ 2nd cũng được). Mong các bác tư vấn

Tks all

hamcasau

Ðề: Với tầm tiền khoảng 3 triệu nên mua đầu phát HD loại nào

minh thay ban nen de tien mua bo dan all in one ma xem phim cho no thich , neu mua dau HD xong ma khong co loa 5.1 nghe thi cung cha khac gi xem tren man may tinh ca khac nhau moi cai la net hon thoi .
nhan tien day cho em hoi ke cac pro 1 cau :
hien em dang co 1 bo all in one bluray va dang phan van giua viec mua dia ve xem va xem qua cong USB binh thuong (tai phim HD tam 5-->10G cho vao usb rui cam vao dau bluray de xem ) .
thang ban em no keu la xem phai xem bang dia thi moi ra duoc am thanh truc thuc va hay hon la xem qua cong USB vay cac pro cho biet su khac nhau cua no khong ah ? (em thi nghi la no cha khac nhau gi ca vi deu la tin hieu duoc xu ly thong qua dau bluray ma .....)
thank .

ducvampire

Bạn search và xem trên diễn đàn box mua bán cửa hàng chuyên nghiệp nhé, với tầm tiền đó bạn có thể chọn được kha khá các loại đầu HD phổ biến hiện nay (chưa tính HDD nhé, nếu muốn có thêm HDD thì chọn loại đầu rẻ thêm chút hoặc các combo), các thương hiệu trong tầm tiền: Himedia, Tyco, HDlife, Vaudi, egreat...

hunghdvt

Member

Imax i18D . Cố thêm 1 em HDD 2TB nữa nhé. Nhưng bạn chưa có dàn âm thanh thì coi cũng bình thường lắm.
Nếu chỉ cần coi qua TV thì ko cần mua HDP. Bạn chỉ cần mua ổ cứng ngoài khoảng 1TB tầm 2tr rồi chép phìm cắm qua USB vào TV coi là dc rồi.
Khi nào có dàn loa thì hãy mua HDP nhé.

khunglongbu

Well-Known Member

Mình nghĩ phổ biến và đơn giản thì Imax I18D là okie đó bạn à, hỗ trợ khá đầy đủ file phim, ổn định, bh dài, firmware được hãng chăm sóc khá tốt, giá thì tầm 3tr trở xuống nhưng bạn lưu ý mua đầu HD cần thêm ổ cứng nữa nhé

goneboy

Member

Chào các bác,

Em mới tham gia vào HD nên chưa có nhiều kinh nghiệm, trước chỉ dow phim về rồi xem trên máy tính nên chẳng biết ji.

Hiện giờ em mới sắm đc 1 em tivi 40' về nên muốn đầu tư thêm cho cái phòng nhỏ nhỏ của 2 vợ chồng nằm xem phim cho sướng,

kẹt mỗi nỗi mua cái tivi cũng hết nửa ngân sách rồi, nên ko mạnh tay chơi đc, với lại bây giờ cũng mới chơi nên chưa biết chọn loại đầu phát HD nào cho hợp túi tiền

hiện em đang soi mấy em của denon nhưng thấy em nào cũng mắc qua, ko theo đc. Em bgio chỉ còn khoảng 3tr thì theo các bác em nên chọn loại đầu phát nào cho hợp lý (có thể là đồ 2nd cũng được). Mong các bác tư vấn

Tks all

Nếu ở TPHCM thì bạn có thể qua quanghd, hdsaigon, hdgiare,.... để xem và test hàng. Mình thì đang con HDlife v7, thấy sài cũng ok, tầm tiền này thì chủ yếu là các đầu dùng chip realtek thôi bạn ạ, theo nhiều nhận định chip realtek xử lý hình ảnh ko đẹp và mượt mà như chip sigma. Nếu cố gắng thêm được tí thì bạn có thể lấy Dune TV303D, con này dùng chip sigma, chất lượng ok.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình cũng có imax i18D xem sướng!

meocon

Well-Known Member

Chào các bác,

Tks all

- Chọn đầu phát cho gia đình : iMax i 18D

-> BH 2 năm
-> Chip mới nhất , xem các định dạng phổ biến .

pinochio

Active Member

Tks all
Sao đầu phát HD lại có Denon ở đây nhỉ?

0oproo0

Imax I18D là okie đó bạn à

ngoclongeu

minh thay ban nen de tien mua bo dan all in one ma xem phim cho no thich , neu mua dau HD xong ma khong co loa 5.1 nghe thi cung cha khac gi xem tren man may tinh ca khac nhau moi cai la net hon thoi .
nhan tien day cho em hoi ke cac pro 1 cau :
hien em dang co 1 bo all in one bluray va dang phan van giua viec mua dia ve xem va xem qua cong USB binh thuong (tai phim HD tam 5-->10G cho vao usb rui cam vao dau bluray de xem ) .
thang ban em no keu la xem phai xem bang dia thi moi ra duoc am thanh truc thuc va hay hon la xem qua cong USB vay cac pro cho biet su khac nhau cua no khong ah ? (em thi nghi la no cha khac nhau gi ca vi deu la tin hieu duoc xu ly thong qua dau bluray ma .....)
thank .

Em lại không thích kiểu dàn all in one, em đầu tư từ từ thôi bác ạ, nhà em cũng có bộ loa tạm tạm rồi bác ạ :D

thangdt6

Member

Mình thì thấy bạn nên có thêm 1 tí mà làm con DUNE vì trước sau gì cũng phải nâng cấp tới nó thôi..xem hình ảnh đẹp khác biệt lắm

Vendetta™

Gắng lên chút, làm em dune 303 là đẹp

hoa_gia

Member

Bạn mua HD Life V9 không? Mình mua của cửa hàng HDZone ở Nguyễn Du, đã hết bảo hành còn nguyên hộp như mới vì ít xem. Giá bạn liên lạc số 0936 100 sáu tám một. Tks

tnsg

Chào các bác,

Tks all

3 triệu bác chủ ráng thêm 1 chút sắm con Dune 303 là chuẩn. Dune thì không cần nói nhiều về chất lượng trình chiếu nữa nhé, bác cứ vào các topic trên này sẽ thấy. Con 303 là hàng mới, xem đc 3D, Bluray đủ cả. Chất lượng thì cứ an tâm, nhà tớ xài Dune 2-3 năm nay rồi, không có hư vặt gì ráo! Sắm một lần cho đáng bác ạ! Đừng mua mấy con hàng Tàu, rẻ được vài trăm mà cái công mình phải đi bảo hành nhiều khi còn nhiều hơn ấy!

nhudunghy

Member

IMAX 18D , HD LIFE V7 CẢ HAI EM NÀY ĐỀU BẢO HÀNH 2 NĂM .Nhưng HDLIFE V7 đang được đánh giá cao hơn và hiện đang bán với giá tốt đó bạn.dao diện em này rất bắt mắt ,nhiều tính năng vượt trội giá cũng tầm 3chai thôi

nha_ngheo

Member

cố chút làm con Dune H1 dùng ngon bạn ạ, mua second cũng được.

casonic

Member

Có con Dune Base HD 3.0 để cả năm không đụng tới.
Chất lượng thì khỏi chê, chỉ tội không có thời gian để xem thôi.

Ráng xíu nữa lên con Dune Base 3.0 đi bác :D

Bên trên