Với tầm tiền khoảng 3 triệu nên mua đầu phát HD loại nào

kecuop2006

Ðề: Với tầm tiền khoảng 3 triệu nên mua đầu phát HD loại nào

3 triệu lên nhắm các đầu hd của himedia bạn à, có rất nhiều cho bạn lựa chọn nhưng phải thêm tiền đầu tư cái ổ cứng nữa chứ

knight1992

Nhà mình xài smart tv 40' của samsung nếu mình xài smart tv vậy rùi còn cần thêm đầu thu HD ko , tại mình đọc tren mang nói đầu thu HD dùng đễ mã hóa phim qua đầu thu rùi chuyển qua tv , trong khi smart tv thì nó mã hóa dc rùi , chỉ khác cái chỗ HD coi dc nhìu phim online thôi hả mọi người ?_? Mà sao mấy cái ứng dụng trong Smart TV của samsung cùi mía quá :( chỉ có cai youtobe là mình thấy coi dc còn lại chả coi dc gì :(
Và cái đầu thu HD nó có phải là đầu thu kỉ thuật số trên TV quảng cảo tăng 200 kênh gì ấy có phải ko ?_? , và nhà mình có cái HDD book 3,5'' là ổ cứng ngoài có xài dc cho đầu thu HD ko
Và loa mình mua với tivi là 5.1 , có 5 mỗi cái 50W, và loa siêu tràm 70w,phòng mình 16m2 âm vậy chuẩn chưa hay mình cần phải đổi loa
Mình xem những bài việt cũ thi mọi người khuyen mua 2 loại của Himedia và Dune , mình đọc sản phảm thì thấy Himedia có cho coi phim online còn dune ko có hả mọi người , Nếu coi online thì 1 năm đóng khoảng bao nhiu tiền cho web thx mọi người trước :)

w_clock

các bác cho hỏi hiện tại có đầu HD vào có thể đọc xem được phim trên DVD thông qua ổ DVD external không a?

0916789145

Đầu HD vẫn tốt và tiện lợi hơn

salenguyenduong

Nhà mình xài smart tv 40' của samsung nếu mình xài smart tv vậy rùi còn cần thêm đầu thu HD ko , tại mình đọc tren mang nói đầu thu HD dùng đễ mã hóa phim qua đầu thu rùi chuyển qua tv , trong khi smart tv thì nó mã hóa dc rùi , chỉ khác cái chỗ HD coi dc nhìu phim online thôi hả mọi người ?_? Mà sao mấy cái ứng dụng trong Smart TV của samsung cùi mía quá :( chỉ có cai youtobe là mình thấy coi dc còn lại chả coi dc gì :(
Và cái đầu thu HD nó có phải là đầu thu kỉ thuật số trên TV quảng cảo tăng 200 kênh gì ấy có phải ko ?_? , và nhà mình có cái HDD book 3,5'' là ổ cứng ngoài có xài dc cho đầu thu HD ko
Và loa mình mua với tivi là 5.1 , có 5 mỗi cái 50W, và loa siêu tràm 70w,phòng mình 16m2 âm vậy chuẩn chưa hay mình cần phải đổi loa
Mình xem những bài việt cũ thi mọi người khuyen mua 2 loại của Himedia và Dune , mình đọc sản phảm thì thấy Himedia có cho coi phim online còn dune ko có hả mọi người , Nếu coi online thì 1 năm đóng khoảng bao nhiu tiền cho web thx mọi người trước :)

Đầu HD và đầu thu HD trên TV quảng cáo là khác hoàn toàn nhau bác.
Đầu thu HD thì qua quảng cáo trên TV thì bác biết rồi.
Còn Đầu HD là 1 thiết bị giống các loại đầu DVD. Phim HD/3D được chép vào ổ cứng, ổ cứng gắn vào đầu HD. Sau đó đầu HD sẽ giải mã và phát hình ảnh ra tivi qua dây kết nối với TV là HDMI.
TV có thể đọc được phim HD/3D từ ổ cứng gắn ngoài nối trực tiếp vào TV nhưng rất hạn chế, có nhiều file ko đọc được, nhiều định dạng ko đọc được.... Bác quan tâm thì ghé mình demo thử.

các bác cho hỏi hiện tại có đầu HD vào có thể đọc xem được phim trên DVD thông qua ổ DVD external không a?
Đọc được nhưng mình ko chắc là sẽ làm tốt phần phụ đề.

knight1992

Đầu HD và đầu thu HD trên TV quảng cáo là khác hoàn toàn nhau bác.
Đầu thu HD thì qua quảng cáo trên TV thì bác biết rồi.
Còn Đầu HD là 1 thiết bị giống các loại đầu DVD. Phim HD/3D được chép vào ổ cứng, ổ cứng gắn vào đầu HD. Sau đó đầu HD sẽ giải mã và phát hình ảnh ra tivi qua dây kết nối với TV là HDMI.
TV có thể đọc được phim HD/3D từ ổ cứng gắn ngoài nối trực tiếp vào TV nhưng rất hạn chế, có nhiều file ko đọc được, nhiều định dạng ko đọc được.... Bác quan tâm thì ghé mình demo thử.

Đọc được nhưng mình ko chắc là sẽ làm tốt phần phụ đề.
thx bạn :) nhá mình hình như có gặp trường hợp ko đọc file này rùi cấm vào Tv ko thấy phụ đề đâu :( , vào PC thì thấy phụ đề ==! ,và mình có dc xài chung HDD của tv và HDD mình mua ko bạn ?_? Sao nhìu ngày càng náy diễn đàn mình nên mua loại HD nào ai tự vấn giúp mình Himedia , Dune hay loại nào khác mình phân vân quá ==! tính mua himedia mà nghe nói coi hình ảnh ko đẹp = Dune mà nhân viên nó lại bỏ con giữ chợ ==! du cầu mình coi On lẫn off khỏi chơi game gì hết :) giá tiền mình mua hdd là khoảng 4tr ,
Và mấy bạn tư vấn giúp mình dàn loa cái ;oa mình mua với tivi là 5.1 , có 5 mỗi cái 50W, và loa siêu tràm 70w,phòng mình 16m2 âm vậy chuẩn chưa hay mình cần phải đổi loa

KinhBui

Imax i18D . Cố thêm 1 em HDD 2TB nữa nhé. Nhưng bạn chưa có dàn âm thanh thì coi cũng bình thường lắm.
Nếu chỉ cần coi qua TV thì ko cần mua HDP. Bạn chỉ cần mua ổ cứng ngoài khoảng 1TB tầm 2tr rồi chép phìm cắm qua USB vào TV coi là dc rồi.
Khi nào có dàn loa thì hãy mua HDP nhé.
Hiện tại mình đang sử dụng ampli cùi bắp Technics+cặp loa bookseft Kenwood chủ yếu để nghe nhạc, bi giờ sắm 1 e HDP sử dụng coi phim cùng tivi LB42LB631 mới tậu thì có hiệu quả không hả bạn?

Hiện tại mình đang sử dụng ampli cùi bắp Technics+cặp loa bookseft Kenwood chủ yếu để nghe nhạc, bi giờ sắm 1 e HDP sử dụng coi phim cùng tivi LB42LB631 mới tậu thì có hiệu quả không hả bạn?
Đào mộ tí @@ Các bác sắm 1 con Android TV Box đi, vừa play phim HD tốt, vừa xem online, chơi game, nghe nhạc, lướt web, facebook, skype, xem truyền hình...online luôn, all in one mà giá lại rất rẻ nữa ạ :)

nhat247

Member

Imax i18D: 2.8tr chơi cả HD và 3D

Nếu có thêm đạn: rinh tiếp HDD 3T chép nguyên bộ KARAOKE 14.000 bài sau này ca hát

Nhược điểm: duyệt web hơi mệt. Em chưa có thời gian nên chưa test thử có nhận bàn phím + chuột không dây hay không.

nhat247

Member

Nếu có thêm đạn: rinh tiếp HDD 3T chép nguyên bộ KARAOKE 14.000 bài sau này ca hát

Nhược điểm: duyệt web hơi mệt. Em chưa có thời gian nên chưa test thử có nhận bàn phím + chuột không dây hay không.

đầu android đó bạn, 3 triệu mua android là vi vu luôn, kiwi evo hơi nhỉnh hơn chút xíu nhưng có vẻ ngon, mình mới mua một cái giờ xài vi vu

vietducati

Mua đầu LiveBox cũng được đó bác >:D<

khoa1964

Member
Ðề: Re: Với tầm tiền khoảng 3 triệu nên mua đầu phát HD loại nào

dia chi ban o dau

cuhung

Anh mua HD Box của FPT cũng ok lắm.

vuongtrung

Cụ ma dnet r838 + ổ wd 1.5 t ko, e để cho 3,2 tr

ngoc_a8

cố gắng kiếm tiền mua lấy 1 em nào ngon ngon mà dùng

kant1522b

Member

vote cho e này luôn. imax chạy ngon lành.

hitlerphung

Mua đầu hd của vtc đi bạn

Bên trên