VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Tui xài đầu SH9 mà dò ra 15 kênh HD mới khiếp chứ =)). Chắc nó đặt thông số sai. Bây giờ thì ổn rồi. Nói chung khoảng cả tuần nữa thì chất lượng mới đi vào ổn định được: Điều chỉnh thông số, chỉnh màu, xếp kênh...
Cả ngày CN hôm qua ở ko thì ko có. Sáng dậy bận đi làm thì nó lại đổi, làm trễ giờ, pó tay $-)

Đã bảo là hôm nay chủ nhật nghỉ mà các Bác không tin, bác Sơn tuyên bố nhưng không để ý đến lịch. VTCDigital là thương hiệu mạnh nhất VN với Slogan Vô Tổ ChứcNo1

Tra lịch thấy CN em cũng ngờ ngợ rồi. Nhưng trong lòng vẫn mong mấy bác huy động đc nhân viên làm thêm trong ngày CN. Ai ngờ ...

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Cái này đang trong quá trình điều chỉnh bác ạ, sẽ nhanh thôi (em đoán thế :D )

Cái vụ SD MPEG4 bị giật giật thế này em thấy xuất hiện từ trước đó rồi, từ hôm SCTV5 đổi chỗ cho HBO là 3 kênh phát MPEG4 lúc đó TTXVN, Bắc Ninh, Tiền Giang đã giật giật một cách khó hiểu. Bây giờ thì xuất hiện đại trà trên tất cả các kênh vừa chuyển sang MPEG4 luôn.

midataka

Member

Về gói HD, tổng cộng 15 kênh, 2 kênh HTV7,9 và kênh HD thử nghiệm (True sport)
Kênh SD, thêm 5 kênh thử nghiệm toàn nhạc. kênh hitv.
Các kênh thuộc gói HTV đeo khóa và không xem được (thời điểm 8h)
HTV7,9 vẫn free.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Cái vụ SD MPEG4 bị giật giật thế này em thấy xuất hiện từ trước đó rồi, từ hôm SCTV5 đổi chỗ cho HBO là 3 kênh phát MPEG4 lúc đó TTXVN, Bắc Ninh, Tiền Giang đã giật giật một cách khó hiểu. Bây giờ thì xuất hiện đại trà trên tất cả các kênh vừa chuyển sang MPEG4 luôn.
Em đi học từ sáng nên cũng chưa có thời gian test nhiều, tối về em sẽ báo cáo các bác :D

Bây giờ bọn này mới phát chuẩn M4 à ,,,,

dhpaul

Well-Known Member

em cũng có câu hỏi như bác này. KTS free thì thế nào bác nhỉ? có anh hưởng không ạ?

Đầu KTS mặt đất DVB-T VTC giảm từ 28 kênh xuống còn 24 kênh (bỏ các kênh Hải Phòng, Thanh Hóa, Animal Planet và SCTV5), tất cả đều không khóa mã, còn các đầu free vệ tinh DVB-S2 thì mất hết chùm kênh HTVC và HTV1-4, thêm được 5 kênh nhạc có hình tĩnh. Các bác không nên ném gạch việc VTC giảm số kênh trên DVB-T MPEG2, vì thực tế việc giảm từ 28 kênh xuống 24 kênh có thể giúp chất lượng hình ảnh các kênh còn ở lại tốt hơn, và thực tế là hồi sáng đã cải thiện rồi, không hiểu sao bây giờ lại trở về như cũ.

letrung680

Active Member

Rượu không ngon rót vào cốc hay chén nhìn thì có vẻ khác nhưng khi uống vẫn vậy thôi .Xin vĩnh biệt VTC . Vì tôi đã là người hâm mộ VTC từ thời D901 đến HD01

Đôrêmi

Moderator

Đầu KTS mặt đất DVB-T VTC giảm từ 28 kênh xuống còn 24 kênh (bỏ các kênh Hải Phòng, Thanh Hóa, Animal Planet và SCTV5), tất cả đều không khóa mã, còn các đầu free vệ tinh DVB-S2 thì mất hết chùm kênh HTVC và HTV1-4, thêm được 5 kênh nhạc có hình tĩnh. Các bác không nên ném gạch việc VTC giảm số kênh trên DVB-T MPEG2, vì thực tế việc giảm từ 28 kênh xuống 24 kênh có thể giúp chất lượng hình ảnh các kênh còn ở lại tốt hơn, và thực tế là hồi sáng đã cải thiện rồi, không hiểu sao bây giờ lại trở về như cũ.

Vậy là chính thức khóa mã chùm kênh HTVC và HTV1-4, các bác dùng đầu VTCHD được thêm mấy kênh HD và có thêm mấy kênh ca nhạc để nghe.

VTC cần phải chú trọng đến chất lượng chương trình hơn nữa, chứ có nâng cấp nữa hay tăng kênh nữa thì lượng khán giả vẫn giảm, về thể thao thì khỏi nói rồi, chả có giải bóng đá nào, chả xem được tenis, bóng đá nhật thì có lẽ rất ít người xem, năm ngoái còn có bóng đá Anh HD ngày thứ 7 còn tạm được, thí dụ như kênh itv hd chả có một chương trình cụ thể nào, cả năm lặp đi lặp lại một vài bài hát, mấy kênh hd kiểu này thì nên bỏ cho đỡ tốn tài nguyên, nếu không đầu tư vào bóng đá thì nên tập trung vào các chương trình khác, hôm qua sang nhà ông bạn được xem vtv3 hd thấy cũng hay phết, kênh này mình hay xem nhất nên nếu K+HD có vtv3 hd thì mình sẽ chuyển qua, nếu không thì mua đầu của số của vctv, dẫu sao nhà cũng đang có một đường cáp để chia các phòng! Chảo thì có sẵn rồi lắp K+ cũng nhanh! Tạm biệt VTC

phamtug

Active Member

VTC cần phải chú trọng đến chất lượng chương trình hơn nữa, chứ có nâng cấp nữa hay tăng kênh nữa thì lượng khán giả vẫn giảm, về thể thao thì khỏi nói rồi, chả có giải bóng đá nào, chả xem được tenis, bóng đá nhật thì có lẽ rất ít người xem, năm ngoái còn có bóng đá Anh HD ngày thứ 7 còn tạm được, thí dụ như kênh itv hd chả có một chương trình cụ thể nào, cả năm lặp đi lặp lại một vài bài hát, mấy kênh hd kiểu này thì nên bỏ cho đỡ tốn tài nguyên, nếu không đầu tư vào bóng đá thì nên tập trung vào các chương trình khác, hôm qua sang nhà ông bạn được xem vtv3 hd thấy cũng hay phết, kênh này mình hay xem nhất nên nếu K+HD có vtv3 hd thì mình sẽ chuyển qua, nếu không thì mua đầu của số của vctv, dẫu sao nhà cũng đang có một đường cáp để chia các phòng! Chảo thì có sẵn rồi lắp K+ cũng nhanh! Tạm biệt VTC
k+ có kênh vtv3 HD bn nhé còn vtvcab HD có thêm vtv6 HD

tranthuthanh

Bác nào truyền hình vệ tinh chạy trên C class và E Class của ZTV các kênh có tăng hay giảm không hay chỉ thay đổi tần số và chất lượng.

vnmaths

Member

Bác nào truyền hình vệ tinh chạy trên C class và E Class của ZTV các kênh có tăng hay giảm không hay chỉ thay đổi tần số và chất lượng.

ZTV thì khóc với nhóm kênh HTV và HTVC trên tần số 11119, vì cái này HTV đã chuyển giao cho VTC quản lý. HTV giờ chỉ còn 1 tần số 11088, gồm HTV7, HTV9 và một số kênh địa phương.

dhpaul

Well-Known Member

chúc mừng vtc nâng cấp thành công

Vẫn chưa thành công lắm, vì nhóm kênh SD MPEG4 hình ảnh chuyển động vẫn giật giật như xem đĩa VCD. Bác cứ mở những kênh như Fox Sport, Bloomberg sẽ thấy rõ là ngày hôm qua chuyển động còn mượt mà tự nhiên, thì sang hôm nay đổi sang MPEG4 hình ảnh lại giật giật.

nguyendinhvd

Well-Known Member

mình dùng đầu sh9 dò đc mấy kênh htv mà không xem được giờ phải làm sao nhỉ,mà tổng cộng đầu sd bắt được bao nhieu kênh nhỉ

Bên trên