VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Lần sau lên MPEC8 chắc là mệt nữa. Hành là chính.

quanhuy90

Member

nhưng mà nhồi 15 kênh HD trên 1 TP thế này thì ko ổn 1 chút nào,dù các bác có biện minh về hệ thống nén rồi phát sóng hiện đại tới đâu thì với bitrate tb khoang 4,5mb 1 kênh thì chả bằng hd 720 nữa ;((

k+ nhồi có 10 kênh trên 1 TP mà chất lượng đã tệ hại rồi, mà VTC nhồi đến 15 kênh thì còn gì là HD nữa, buồn cười thật. =))

midataka

Member

Sặc, Cartoon network thuyết minh mới đểu chứ.

buikhacthinh

Có bác nào điện lên tổng đài để kích hoạt được các kênh HTV 1,2,3,4 chưa vậy?Mình điện từ sáng đến giờ mà tổng đài luôn bận.

bookfree

Active Member

dùng đầu kts mặt đất của humax đang xem bình thường, ngứa tay dò đài lại, tạch, kg coi được nữa :D mấy kênh vtc nó hiện thành radio và khóa mã, giờ làm sao chỉnh lại như cũ đây mấy bác?

Đôrêmi

Moderator

Không biết mấy bác bên VTC làm ăn thế nào mà chán thế, hôm nay em sang nhà ông anh dò giúp nhóm kênh HTV và HTVC xong thì đòi phải kích hoạt, điện lên tổng đài 19001530 thì máy luôn bận không thể nào liên lạc được. Hic, không biết bao giờ mới xem được đây

Có bác nào điện lên tổng đài để kích hoạt được các kênh HTV 1,2,3,4 chưa vậy?Mình điện từ sáng đến giờ mà tổng đài luôn bận.

Mình có đầu HD2 - mới phá thử, cài đặt lại mặt định, quét lại thấy vô đủ hết - nhưng coi kg được ( chỉ được 1 số kênh kg có còng thôi - chưa đếm là mấy kênh nữa ) hết tiền đã lâu kg thèm nạp. Vậy có kích hoạt j đó được kg ? haha:D:D

taituxdvn1

sao vụ này lùm xùm thế nhỉ , y như lúc đổi sang vinasat 2 , loạn cả lên

Không biết mấy bác bên VTC làm ăn thế nào mà chán thế, hôm nay em sang nhà ông anh dò giúp nhóm kênh HTV và HTVC xong thì đòi phải kích hoạt, điện lên tổng đài 19001530 thì máy luôn bận không thể nào liên lạc được. Hic, không biết bao giờ mới xem được đây

Sau khi đã hiệu chỉnh tín hiệu và dò quét lại chương trình trên đầu thu của VTC, khách hàng cần thực hiện công đoạn cuối cùng đó là: Gọi điện tới 1900 1530 hoặc 04 3636 4966 để Kích hoạt lại đầu thu. Trong trường hợp tổng đài bị quá tải, không thể liên lạc được, các bạn hãy soạn tin:
GH QC mã-dịch-vụ rồi gửi tới 8030 để chủ động kích hoạt lại đầu thu

yeu_hdtv

Em đã thử soạn: GH QC {mã dịch vụ} gửi 8030 thành công, cám ơn bác đã giúp đỡ

tam ha

mất kênh ANTV và dò ko thấy mấy kênh HTV 1-4 là sao các bác và em chưa kích hoạt mà vẫn xem như bình thường .Thế là lỗi gì ạ

anhthudoan

Em cũng đang kiếm kênh ANTV cho mẹ em xem mà dò không có. Em gọi cho tổng đài mà không thể nào liên lạc được suốt từ tối. Bác nào biết chỉ e với ạ

yeu_hdtv

Theo em biết VTC phát sóng danh sách kênh mới đồng thời trên 2 vệ tinh Vinasat 1 + 2, trong đó gói kênh của HTV được phát trên Vinasat 2 nên để thu được đồng thời 2 vệ tinh và đầy đủ các chương trình của VTC thì hiệu chỉnh LNB về góc 8 giờ, trong Clip và tài liệu ở trên website của họ hướng dẫn kỹ nội dung này ở đoạn cuối đó bác.

yeu_hdtv

LNB của mình vẫn để nguyên từ cái hồi chuyển sang vinasat 1.Thế là phải chỉnh LNB ah bạn

Theo em biết VTC phát sóng danh sách kênh mới đồng thời trên 2 vệ tinh Vinasat 1 + 2, trong đó gói kênh của HTV được phát trên Vinasat 2 nên để thu được đồng thời 2 vệ tinh và đầy đủ các chương trình của VTC thì hiệu chỉnh LNB về góc 8 giờ, trong Clip và tài liệu ở trên website của họ hướng dẫn kỹ nội dung này ở đoạn cuối đó bác.

yeu_hdtv

Em cũng đang kiếm kênh ANTV cho mẹ em xem mà dò không có. Em gọi cho tổng đài mà không thể nào liên lạc được suốt từ tối. Bác nào biết chỉ e với ạ

Kênh này đang được phát không thu phí ở các đầu thu VTC cung cấp. Nhưng Các đầu thu không phải do VTC cung cấp hiện tại sẽ không thu được kênh này đâu bác ạ.

buikhacthinh

Sau khi đã hiệu chỉnh tín hiệu và dò quét lại chương trình trên đầu thu của VTC, khách hàng cần thực hiện công đoạn cuối cùng đó là: Gọi điện tới 1900 1530 hoặc 04 3636 4966 để Kích hoạt lại đầu thu. Trong trường hợp tổng đài bị quá tải, không thể liên lạc được, các bạn hãy soạn tin:
GH QC mã-dịch-vụ rồi gửi tới 8030 để chủ động kích hoạt lại đầu thu
Cảm ơn bác,em nt gửi 8030 được ngay,cũng không phải xoay chỉnh LNB gì hết các kênh HTV,1,2,3,4 tín hiệu 100%.~O)~O)

Kênh này đang được phát không thu phí ở các đầu thu VTC cung cấp. Nhưng Các đầu thu không phải do VTC cung cấp hiện tại sẽ không thu được kênh này đâu bác ạ.

Mình dùng VTC HD02 nè, nhưng hết tiền kg nạp, hồi nãy rà lại, cũng đâu xem được ANTV đâu bạn ơi, hết tiền mới biết coi đc kg chứ nói kg thì kg đc đâu !

Bên trên