VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Chính xác, nhất là kênh Thuần Việt HD, ko hiểu ông nào làm, chắc đầu chỉ để trồng rau và đội mũ bảo hiểm thôi, phát 16:9 chuẩn HD đi, bày đặt phát 21:9 làm hình dẹt coi ức chế ko chịu được!

Thuần Việt HD là do HTVC làm, nên đừng ném đá VTC tội nghiệp vì họ cũng nhận tín hiệu vào là HD từ HTVC sang :-" Chính xác là phần lớn nội dung kênh này upscale từ SD 4:3 sang, thậm chí các phim đã có khung hình 16:9 rồi cũng tống vào 4:3 letterbox rồi upscale đại :(( Mà phim trên kênh này còn cũ hơn Thuần Việt SD.
Đề nghị VTC đổi kênh này thành FBNC HD hoặc HTVC Phim HD :-"

bác kiểm tra lại lnb

LNB của em thu được hết các kênh rồi, chả thiếu mỗi nhóm kênh htvc thôi, cứ tưởng trước bắt được hết thì giờ không phải chỉnh lại nữa cứ thế phang thôi, giờ lại phải lên mái ngại quá, bác nào cũng phải chỉnh lnb mới thu được nhóm này à

chán nhất là mấy kênh HD vẫn bị loa lóa, kể cả mấy kênh nước ngoài trước đang ngon giờ cũng nghi vấn giống thế

dhpaul

Well-Known Member

chán nhất là mấy kênh HD vẫn bị loa lóa, kể cả mấy kênh nước ngoài trước đang ngon giờ cũng nghi vấn giống thế

Không phải nghi vấn mà thật sự là như vậy, bao gồm tất cả các kênh SD chuyển đổi sang MPEG4 =))
Xem đá bóng trên Fox Sport với Star Sport mà giờ quả bóng bay thật là ảo diệu =))

Ztv

Tăng kênh cho khán giả vtc thêm 15 kênh nữa cũng bị nén đá. Tội nghiệp Vtc quá, chất lượng sd và hd đẹp hơn trước, tuy nhiên các kênh htv thì kém trước một tý. Vài hôm nữa cân chỉnh lại hệ thống sẽ không thua kém chất lượng gốc.

gomenasai

Ðề: Re: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Tăng kênh cho khán giả vtc thêm 15 kênh nữa cũng bị nén đá. Tội nghiệp Vtc quá, chất lượng sd và hd đẹp hơn trước, tuy nhiên các kênh htv thì kém trước một tý. Vài hôm nữa cân chỉnh lại hệ thống sẽ không thua kém chất lượng gốc.
Thanks các bác ZTV. Vậy là ngày hôm nay các kênh HTV đã trở lại miễn phí trên ZTV E và C.

gomenasai

Không phải nghi vấn mà thật sự là như vậy, bao gồm tất cả các kênh SD chuyển đổi sang MPEG4 =))
Xem đá bóng trên Fox Sport với Star Sport mà giờ quả bóng bay thật là ảo diệu =))
Kit vs Fai vẫn đang ổn trên Star Sport ạ

buikhacthinh

LNB của em thu được hết các kênh rồi, chả thiếu mỗi nhóm kênh htvc thôi, cứ tưởng trước bắt được hết thì giờ không phải chỉnh lại nữa cứ thế phang thôi, giờ lại phải lên mái ngại quá, bác nào cũng phải chỉnh lnb mới thu được nhóm này à
Mình không chỉnh LNB chảo gì cả,dò theo hướng dẫn là vào hết,chỉ có HTV 1,2,3,4....phải nt kích hoạt lại.Tất cả 117 kênh,xóa hết mấy kênh trùng. HVT7,9 chĩ để lại kênh HD.

buikhacthinh

Bác nói thế nào ấy chứ mấy kênh HD mình chả thấy lóa gì hết.Xem giải NH Anh ai xem cũng khen là quá rõ.Tất nhiên có những kênh"giả cầy"thì không nói làm gì.

taxtuan

Member

xem Live TV, âm thanh các kênh SD nhỏ, không đồng đều giữa các kênh...
xem tin tức hay film có giật tí cũng chịu được chứ xem nhạc trên kênh iTV mà giật thì ức chế lắm...
một số kênh SD màn hình không FULL...

anhthudoan

Nói chung em cũng không phải dân chuyên nghiệp về HD nên em thấy chất lượng HD sau 15/9 thấy không đẹp bằng trước. Việc tăng các kênh địa phương em cũng chẳng quan tâm. Tuy nhiên cũng chỉ vì không có kênh ANTV mà từ hôm qua tới giờ em gọi cho 19001530 không biết bao nhiêu lần để hỏi và xin trợ giúp mà toàn báo bận. Tiện đây xin hỏi các bác là nhà các bác dò lại có kênh đó không? Xin hỏi bác Ztv là làm cách nào để có kênh đó (kênh ANTV này rất quan trọng với em vì mẹ em 70 tuổi ở nhà rất thích xem kênh này). Xin cảm ơn các bác ạ!

buikhacthinh

Nói chung em cũng không phải dân chuyên nghiệp về HD nên em thấy chất lượng HD sau 15/9 thấy không đẹp bằng trước. Việc tăng các kênh địa phương em cũng chẳng quan tâm. Tuy nhiên cũng chỉ vì không có kênh ANTV mà từ hôm qua tới giờ em gọi cho 19001530 không biết bao nhiêu lần để hỏi và xin trợ giúp mà toàn báo bận. Tiện đây xin hỏi các bác là nhà các bác dò lại có kênh đó không? Xin hỏi bác Ztv là làm cách nào để có kênh đó (kênh ANTV này rất quan trọng với em vì mẹ em 70 tuổi ở nhà rất thích xem kênh này). Xin cảm ơn các bác ạ!
Mình vẫn xem kênh ANTV bình thường,nhưng đầu VTC của bạn phải còn $ mới xem được vì kênh ANTV đã có ký hiệu IR thì không thuộc nhóm kênh free.

Olahoma

Member

Các bạn muốn xem ANTV phải xóa hết tất cả các kênh đã lưu từ trc. Sau đó tiến hành rà lại theo hướng dẫn trên trang hdtv.vtc.vn mới xem đc nhé. Mình đã xem đủ 123 kênh của VTC vao gồm cả ANTV rồi :D

anhthudoan

Các bạn muốn xem ANTV phải xóa hết tất cả các kênh đã lưu từ trc. Sau đó tiến hành rà lại theo hướng dẫn trên trang hdtv.vtc.vn mới xem đc nhé. Mình đã xem đủ 123 kênh của VTC vao gồm cả ANTV rồi :D

Em làm theo hướng dẫn của hdtv:
1. Menu -> chỉnh sửa chương trình -> chỉnh sửa danh sách chương trình -> ấn nút vàng trên đk -> chọn Vinasat 1 132.0E -> ấn nút xanh trên đk -> chọn tất cả -> ấn nút đỏ xóa -> đồng ý lưu lại tất cả thay đổi. Hiện lên tbao không có sẵn ctrinh nào, đồng ý để dò ctrinh
2. Cài đặt -> dò ctrinh -> bộ phát đáp: 10968 H 28800 A -> dò theo mạng: mở (chất lượng 90%) -> Dò
3. Tổng số ctrinh: 115
4. Lưu lại
==> kết quả không có ANTV

Đôrêmi

Moderator

Hic, VTC "chơi" vụ này khách hàng mệt quá, ngày hôm nay mình phải đi dò lại hộ cho mấy nhà, toàn các kênh bị xáo trộn, có phải ai cũng biết dò lại chương trình để xem đâu, nhất là những người dùng VTC HD01 02 mà chưa chạy lại FW mới, khi xóa khôi phục mặc định phải add nhiều TP để dò rất lâu.

dhpaul

Well-Known Member

Bác nói thế nào ấy chứ mấy kênh HD mình chả thấy lóa gì hết.Xem giải NH Anh ai xem cũng khen là quá rõ.Tất nhiên có những kênh"giả cầy"thì không nói làm gì.

Bác thử mở VTC3 HD vào lúc phát lại các trận đấu, bác thấy người, bóng, các vật thể di chuyển thế nào =)) Tuyệt đối không sử dụng các công cụ chống giật hình hoặc nội suy khung hình mà TV có =)) Hoặc bác tìm TV CRT cũ đấu vào xem cũng được.
Và quay sang mở những kênh SD vừa nâng cấp như Fox Sport, Star Sport, Bloomberg bác thấy có hiện tượng tương tự như VTC3 HD không =)) Những kênh này trước ngày 16/9 hình ảnh chuyển động rất mượt, tự nhiên chứ không hề "lóa" =))

buikhacthinh

Em làm theo hướng dẫn của hdtv:
1. Menu -> chỉnh sửa chương trình -> chỉnh sửa danh sách chương trình -> ấn nút vàng trên đk -> chọn Vinasat 1 132.0E -> ấn nút xanh trên đk -> chọn tất cả -> ấn nút đỏ xóa -> đồng ý lưu lại tất cả thay đổi. Hiện lên tbao không có sẵn ctrinh nào, đồng ý để dò ctrinh
2. Cài đặt -> dò ctrinh -> bộ phát đáp: 10968 H 28800 A -> dò theo mạng: mở (chất lượng 90%) -> Dò
3. Tổng số ctrinh: 115
4. Lưu lại
==> kết quả không có ANTV
Bạn làm như thế này thử nhé.Dò chương trình-Bộ phát đáp-OK-Định nghĩa bởi người dùng-Nhập 11119-14400-Phân cực V-8PSK-3/4-Dò.Nếu thành công nhớ báo lại.

tam ha

Bạn làm như thế này thử nhé.Dò chương trình-Bộ phát đáp-OK-Định nghĩa bởi người dùng-Nhập 11119-Phân cực V-8PSK-3/4-Dò.Nếu thành công nhớ báo lại.
còn tốc độ lấy mẫu là 14400 nữa , mình làm thế này rồi mà nó ko có tín hiệu gì cả ,nên ko dò đc

Bên trên