VTC HD chính thức có bản quyền ngoại hạng Anh trên HDTV

binhbethd

Ðề: VTC HD chính thức có bản quyền ngoại hạng Anh trên HDTV

Tháng 8 này K+ có đầu phát FULL HD rồi nhé. Mấy bác xài VTC HD đang dùng là HD Analog ( tín hiệu HD ảo ) chất lượng còn kém so với kênh K+1 của K+ nữa. Bác không tin để 2 cái LCD xem cùng 1 lúc biết ngay.
K+ có khuyến mãi gói Premium 3 tháng ( trọn bộ đầu thu trị giá 1,5tr ) chỉ có 2tr thôi nha. Mấy bác mua về xem 7 giải bóng giá ( Ngoại Hạng Anh thứ 7, CN luôn ), C1, La liga, SeriA...cần gì phải mua VTC ???

Bác nói chuẩn không cần chỉnh. Em đã ra Hai Bà Trưng K+Store xem qua rồi, SD của nó nét căng như HD của VTC vậy, em nghĩ đến lúc K+ ra HD thì các bác mới biết được chất lượng True HD là NTN :D kekekeke

citroen

Cho xin link kiểm chứng em ơi, các bác đại lý K+ tung tin như thế để nhiều người chưa biết không dám dung VTC thôi.
Nếu chưa có, làm ơn đừng nhắc đến K+ HD nữa, còn ai thích nhiều giải hoặc EPL full thì cứ chơi K+, ai muốn xem EPL HD (chỉ thứ 7) thì chơi VTC. (còn tối CN đi đá bóng)
bạn bật VTV2 xem bọn VTV lăng xê cho K+ đi nhá,cha người Pháp cũng có nói nói tháng 8 này có K+HD \:D/

satan85

Well-Known Member

HI VỌNG LÀ THÁNG 8 CO HD THẬT, MỘT ĐÀI MÀ CÓ TẤT CẢ CÁC GIẢI ĐẤU CŨNG HAY VÀ ĐÁNG ĐẦU TƯ

HD_BOX_278

HI VỌNG LÀ THÁNG 8 CO HD THẬT, MỘT ĐÀI MÀ CÓ TẤT CẢ CÁC GIẢI ĐẤU CŨNG HAY VÀ ĐÁNG ĐẦU TƯ

Không phải hy vọng mà đó là sự thực các bác ạ!K+ được Pháp đầu tư nên đang cạnh tranh rất mạnh với VTC.Các bác cứ để đến t8 mà coi,khi đó sẽ có cơn sốt K+...??????

damhieu

Member

hay quá, tiếp tục được coi PL HD rồi, coi WC HD quen rồi giờ coi SD chắc chán lắm :D

Em giống bác quá, hay bác giống em :)):)):))

Tóm lại nếu chỉ tiếp tục xem PL bằng SD như nhiều năm qua thì chả có gì để nói cả, phỏng ạ :D:D:D

myquartz

Việc xem truyền hình, nhất là giải trí như bóng đá phải trả tiền là đúng rồi.
Chỉ có điều giá bao nhiêu thôi.
Tớ vừa đi Sing, ở Hotel TV ko có kênh nào phát bóng đá WC cả. Hỏi chú bạn người Việt ở đó, thì nó nói là tao mua cả mùa WC mất 90S$, tức là khoảng 1.3 triệu, chất lượng thì được HD (sướng), cáp quang kéo đến nhà + hộp setop box (có lẽ đất Sing nó nhỏ, ko cần chơi vệ tinh như VN). Hỏi nó các giải khác, C1, Anh, TBN..., nó nói mỗi mùa giải khoảng từ 50-100S$, cứ thế mà trả, thằng nào cũng giá chừng bằng ấy cả. Mê bóng đá cứ gọi là...
Thế là đành ra quán cafe để ngồi xem WC nhân dịp đi Sing ấy. Cafe nó chém 20-30S$ tách, lè cả lưỡi, uống thì chả hợp gì cả.
Đấy là Sing, chứ ngẫm ra, các bác bỏ bằng ấy tiền ra ở VN là rẻ chán đấy. Ít ra thì WC, hiện tại vẫn free, 2 năm nữa Euro, 4 năm nữa lại WC, ko biết thế nào...

longmd

Member

Em thì cứ VTC-HD và anh Quang Huy + Quang Tùng mà chén ... quên "mà xem" :-*
Hình ảnh và âm thanh (bình luận) NUMBER 1:))

Tớ vừa đi Sing, ở Hotel TV ko có kênh nào phát bóng đá WC cả. Hỏi chú bạn người Việt ở đó, thì nó nói là tao mua cả mùa WC mất 90S$, tức là khoảng 1.3 triệu, chất lượng thì được HD (sướng), cáp quang kéo đến nhà + hộp setop box (có lẽ đất Sing nó nhỏ, ko cần chơi vệ tinh như VN). Hỏi nó các giải khác, C1, Anh, TBN..., nó nói mỗi mùa giải khoảng từ 50-100S$, cứ thế mà trả, thằng nào cũng giá chừng bằng ấy cả. Mê bóng đá cứ gọi là...
Thế là đành ra quán cafe để ngồi xem WC nhân dịp đi Sing ấy. Cafe nó chém 20-30S$ tách, lè cả lưỡi, uống thì chả hợp gì cả.
Đấy là Sing, chứ ngẫm ra, các bác bỏ bằng ấy tiền ra ở VN là rẻ chán đấy. Ít ra thì WC, hiện tại vẫn free, 2 năm nữa Euro, 4 năm nữa lại WC, ko biết thế nào...

So với Singapore cũng tốt, chỉ sợ phấn đấu trả tiền xem truyền hình bằng Sing thì nhanh, còn phấn đấu thu nhập như Sing thì...

Nhìn sang anh cả đỏ Trung Quốc kia kìa, bỏ ra 250 triệu đô la mua bản quyền WC phát miễn phí cho 1,3 tỷ dân, trên cả SD và HD, cứ gọi là thiên đường xã hội chủ nghĩa.

RazorLight

So với Singapore cũng tốt, chỉ sợ phấn đấu trả tiền xem truyền hình bằng Sing thì nhanh, còn phấn đấu thu nhập như Sing thì...

Nhìn sang anh cả đỏ Trung Quốc kia kìa, bỏ ra 250 triệu đô la mua bản quyền WC phát miễn phí cho 1,3 tỷ dân, trên cả SD và HD, cứ gọi là thiên đường xã hội chủ nghĩa.

Cho nên anh em mới đc xem CCTV-HD ;;)

hoanghamt

Member

Không biết bác nghĩ sao khi so sánh với S'pore??? Vn chạy sau S'pore bao nhiêu năm mà so sánh ngang hàng thế?? Như vậy thì thiệt thòi quá cho dân Việt Nam... Vì vậy thông tin của bác chỉ để tham khảo thôi, không thể so sánh được...

vaan_yuri

Banned

So sánh rứa mà được ah. 1ly cafe het 20$, thì chỉ cần nhịn 5 ly là mua cả mùa giải, có gì mà khó khăn, ở vn mà có vậy, tui chỉ cần nhịn 2 ngày cafe là mua dc rùi. Mình là nuoc XHCN mà, phải như TQ chứ, phại free chứ. chứ như Tư bản thì bác hồ phấn đấu xây dung XHCn làm gì

Olahoma

Member

Chờ đợi tin tức, đến lúc bóng chưa lăn thì vẫn còn mù mờ lắm :) Giờ nhà đang có 1 em VTCHD, có khi đầu tư làm quả K+ SD xem C1 vậy =((

sukiaki

Member

Vì mê mẩn với bóng mà em làm cả hai thứ.Chỉ khổ cho dân phải cày cuốc kiếm tiền để nộp cho các nhà cung cấp dịch vụ...Nhưng âu cũng là hợp lý,muốn có chương trình tôt chúng ta phải móc ví thôi.Chỉ bực cái kênh HD2 giờ toàn phang những phim mà các chị em phụ nữ mới muốn xem(HQ)....Khổ!!!

Y chang tâm trạng của tôi, bực cái bọn VTC độ này kênh phim toàn chiếu phim truyền hình, phim bộ Hàn xẻng.
Còn vụ EPL thì chiếu trên HD thứ 7 là OK rồi, còn làm ơn đừng bắt dân nghèo trả thêm tiền mua HDVip mới xem được thì cũng toi đấy mấy pác

binhbethd

Vậy là quá tốt rồi, VTC mua bản quyền tới năm 2013. Vấn đề bây giờ là sẽ phát trên kênh nào? Ước gì HD9 và HD3 như Worldcup thì tốt quá...

"“Ngôi sao” bình luận viên - Giám đốc kênh thể thao VTC3 Vũ Quang Huy khẳng định: “VTC cũng đã mua xong bản quyền cả 3 mùa giải tới, từ nay đến mùa giải năm 2013 để phục vụ hàng triệu tín đồ yêu bóng đá trên toàn Việt Nam” "

Bác đã móc màn chưa vậy? hehehe. VTC HD Vip mới có EPL còn VTC HD thường thì nghỉ khỏe. Ăn WC là đủ rồi để bọn nó còn bán card VIP chứ. :D

robotncc

Member

nghe ngóng xem thế nào :D nếu phát trên VIP thì cũng cố mua cho papa ở nhà dzậy :)) Xem PL trên HD cho nó máu :D

hoanghamt

Member

Bác đã móc màn chưa vậy? hehehe. VTC HD Vip mới có EPL còn VTC HD thường thì nghỉ khỏe. Ăn WC là đủ rồi để bọn nó còn bán card VIP chứ. :D

Móc màn là gì không hiểu?? Nhưng chưa có thông báo thì cứ vẫn chờ thôi... Còn bác khẳng định như vậy lấy từ đâu? Đọc nhiều bài viết của Bác binhbet này thì thấy có vẻ không đàng hoàng lắm nhỉ??

haipvg

Well-Known Member

Đả đảo cả bọn VTV lẫn VTC đem tiền cúng cho nước ngoài làm nghèo đất nước.
Đáng lẽ là các doanh nghiệp VN phải đoàn kết, cùng nhau đấu tranh mua bản quyền giá rẻ nhất về phục vụ nhân dân đồng thời kiếm thu nhập cho doanh nghiệp thì lại tranh giành đạp đổ chén cơm của nhau, tranh nhau trả giá cao để mua độc quyền. Đồng ngoại tệ họ bỏ ra mua xét cho cũng cũng là mồ hôi nước mắt của biết bao công dân VN đang miệt mài làm hàng XK hay đi lao động lang bạt xứ người gửi về.
Chính phủ cần phải có những quy định về vấn đề bản quyền này chứ không thì đất nước còn nghèo lâu, làm sao mà nghĩ đến XHCN.

tyfnmax

Active Member

Vì mê mẩn với bóng mà em làm cả hai thứ.Chỉ khổ cho dân phải cày cuốc kiếm tiền để nộp cho các nhà cung cấp dịch vụ...Nhưng âu cũng là hợp lý,muốn có chương trình tôt chúng ta phải móc ví thôi.Chỉ bực cái kênh HD2 giờ toàn phang những phim mà các chị em phụ nữ mới muốn xem(HQ)....Khổ!!!

Mịa cái bọn VTC giờ nó chỉ phát mấy cái phim vớ vấn cho cái gói cước thời sơ khai.

Bên trên