VTC HD chính thức có bản quyền ngoại hạng Anh trên HDTV

sunny1707

Ðề: VTC HD chính thức có bản quyền ngoại hạng Anh trên HDTV

Nói chugn nếu bỏ qua cái hd thì, truyền hình cáp cũgn sẽ có đủ không thiếu trận nào, 3 năm rồi chưa bao giờ xem ngoại hạng với blv Việt NAM nên cũng không quang tâm ai bình luận, theo e các bác cứ dùng cáp là ngon nhất

Vấn đề là các công ty truyền hình cáp cũng chỉ có bản quyền các trận ngày thứ 7 thôi bác ah :( Từ mùa giải 2010 - 2013, tại Việt Nam, Starsport và ESPN ko có Ngoại hạng Anh. Còn nếu bác xem cáp Hà Nội hay SCTV có các kênh như Truevision hay Super Sport thì tương lai gần sẽ bị ngừng vì vi phạm bản quyền đấy ah ~X(

thanhhoa_dragon

Nói chugn nếu bỏ qua cái hd thì, truyền hình cáp cũgn sẽ có đủ không thiếu trận nào, 3 năm rồi chưa bao giờ xem ngoại hạng với blv Việt NAM nên cũng không quang tâm ai bình luận, theo e các bác cứ dùng cáp là ngon nhất

Có phải ở đâu cũng có cáp đâu, ở Tp tôi trên cáp còn có K+1 cơ, chỉ có điều ở nhà thì cáp lại chưa kéo đến, thế mới đau chứ.
VTC cố đấm ăn xôi. Hehehe cố mua bằng đc bản quyền EPL ngày thứ 7. Không biết quả này có hiệu quả không nữa. Khổ thân mấy bác nhà nghèo chỉ mua SD bây giờ không biết làm gì với cái của nợ đó nữa. hic hic hic... VTC - TRUYỀN HÌNH CỦA NGƯỜI GIẦU. :d

Chú chỉ được cái nói đúng, nếu chú nghèo quá thì đừng vào HDvietnam nói linh tinh nữa, chịu khó ôm K+ đi, rất nhiều người VN vẫn đang xem SD mà, có sao đâu.

satan85

Well-Known Member

Vấn đề là các công ty truyền hình cáp cũng chỉ có bản quyền các trận ngày thứ 7 thôi bác ah :( Từ mùa giải 2010 - 2013, tại Việt Nam, Starsport và ESPN ko có Ngoại hạng Anh. Còn nếu bác xem cáp Hà Nội hay SCTV có các kênh như Truevision hay Super Sport thì tương lai gần sẽ bị ngừng vì vi phạm bản quyền đấy ah ~X(

Bác an tâm đi thằng cáp là vua chuồng , nên đằng nào nó cũng phát đươc, thất sự ở đây e rất mong k+ hoạc vtc nó độc quyền và phát hd, bời vì mình làm kinh doanh chơi máy chiếu mà cứ xem truyền hình cáp rất chán nhưng bắc buộc phải dùng, vì nó nhanh hơn, mọi người ai cũgn cáp nên mình cũgn bị ép luôn dùng cáp không thể dùng cái khác. Mà năm nào cũng vậy thôi truyền hình cáp nó vẫn lòn được

sunny1707

Bác an tâm đi thằng cáp là vua chuồng , nên đằng nào nó cũng phát đươc, thất sự ở đây e rất mong k+ hoạc vtc nó độc quyền và phát hd, bời vì mình làm kinh doanh chơi máy chiếu mà cứ xem truyền hình cáp rất chán nhưng bắc buộc phải dùng, vì nó nhanh hơn, mọi người ai cũgn cáp nên mình cũgn bị ép luôn dùng cáp không thể dùng cái khác. Mà năm nào cũng vậy thôi truyền hình cáp nó vẫn lòn được

Em e rằng từ bây h trở đi sẽ khó hơn rất nhiều bác ah. Không dễ gì K+ bỏ hàng chục triệu $ đi mua bản quyền các giải bóng đá lớn lại để các đối thủ cạnh tranh vi phạm bản quyền đâu. Em biết là VSTV (K+), VCTV, VTV đã có những động thái về mặt pháp lý để chuẩn bị cho cuộc chiến chống vi phạm bản quyền rồi. MIC cũng vào cuộc. Tất nhiên không thể nào giải quyết trong ngày 1 ngày 2 được nhưng tương lai gần mọi chuyện sẽ đi vào qui củ *-:)

achilefu

Trâu bò húc nhau,ruồi muỗi chết. Buồn vì không có tiền đầu tư HD,đành ngồi chờ xem truyền hình cáp nó có phát không.

huynhphu

Tháng 8 này K+ có đầu phát FULL HD rồi nhé. Mấy bác xài VTC HD đang dùng là HD Analog ( tín hiệu HD ảo ) chất lượng còn kém so với kênh K+1 của K+ nữa. Bác không tin để 2 cái LCD xem cùng 1 lúc biết ngay.

K+ có khuyến mãi gói Premium 3 tháng ( trọn bộ đầu thu trị giá 1,5tr ) chỉ có 2tr thôi nha. Mấy bác mua về xem 7 giải bóng giá ( Ngoại Hạng Anh thứ 7, CN luôn ), C1, La liga, SeriA...cần gì phải mua VTC ???

nhthi

Trâu bò húc nhau,ruồi muỗi chết. Buồn vì không có tiền đầu tư HD,đành ngồi chờ xem truyền hình cáp nó có phát không.

Cùng cảnh ngộ với bác, đang nghiên cứu thêm MyTV xem có phát không?

timbolac

Member

VTC cam kết, ngay từ vòng đấu đầu tiên cho đến hết mùa giải, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC sẽ phát sóng trực tiếp tất cả những trận đấu vào các tối thứ 7 hàng tuần và một số trận đấu bù khác trong tuần cùng nhiều chương trình bình luận hấp dẫn liên quan đến giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2010 - 2011.

Bác này trích dẫn ko chuẩn. Bài viết chuẩn là:

... VTC cam kết, ngay từ vòng đấu đầu tiên cho đến hết mùa giải, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC sẽ phát sóng trực tiếp tất cả những trận đấu vào dịp cuối tuần và một số trận đấu bù khác trong tuần cùng nhiều chương trình bình luận hấp dẫn liên quan đến giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2010 - 2011...

Các Bác xem lai ở đây nhé:
Nguồn: http://vtc.vn/316-253538/vtc-khong-...-quyen-phat-song-ngoai-hang-anh-tren-hdtv.htm

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác này trích dẫn ko chuẩn. Bài viết chuẩn là:

... VTC cam kết, ngay từ vòng đấu đầu tiên cho đến hết mùa giải, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC sẽ phát sóng trực tiếp tất cả những trận đấu vào dịp cuối tuần và một số trận đấu bù khác trong tuần cùng nhiều chương trình bình luận hấp dẫn liên quan đến giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2010 - 2011...

Các Bác xem lai ở đây nhé:
Nguồn: http://vtc.vn/316-253538/vtc-khong-...-quyen-phat-song-ngoai-hang-anh-tren-hdtv.htm

Đấy là VTC nó sửa lại. Sáng nay vẫn ghi là thứ bảy.

Đây có lẽ là động thái lừa khéo của VTC. Vì cuối tuần thì thứ bảy cũng là cuối tuần. K+ đã khẳng định nó duy nhất có bản quyền EPL (SD và HD) vào chủ nhật. VTC không thể có bản quyền vào ngày này

dhpaul

Well-Known Member

Đợt này máu lên, VTC tung tiền phá hợp đồng độc quyền chủ nhật của K+ chăng =)), bất chấp việc phải làm giàu cho bọn MP&Silva??? =))
Hãy chờ xem =))

Đợt này máu lên, VTC tung tiền phá hợp đồng độc quyền chủ nhật của K+ chăng =)), bất chấp việc phải làm giàu cho bọn MP&Silva??? =))
Hãy chờ xem =))
Được thế thì đã tốt. Em ghét mấy vụ độc quyền.

quaxoai89

Active Member

Hóa ra mọi đồn đại của anh em trên này đúng đấy chứ. Tôi nghĩ chắc VTC không dám phát ngày CN đâu, thế lực của VTV lớn quá mà. Bực thật đấy. Bọn K+ không có HD mà cũng độc quyền cả HD ngày chủ nhật, nó mua về để cúng bố chúng nó chắc?[/QUOTbác cập nhật thông tin chậm thế, tháng 8 nó hd đấy, thé nó mới mua đọc quyền chủ nậht chứ

thanhhoa_dragon

Nếu quả thật bọn K+ có đủ bản quyền 7 giải mà lại chơi trên HD thì em thề em hứa em đảm bảo em cầm 2 củ đi mua K+ ngay, à ko cần 7 giải chỉ cần ngoại hạng và TBN là em mãn nguyện lắm rồi :D
Nhưng em vẫn hy vọng vtc ngọ nguậy thế nào mà lại phát được cả chủ nhật, em chỉ thích bộ đôi Quang bình luận thôi, chứ nghe mấy cha bên vtv chắc em mute xem mất thôi :-ss

Bạn lấy đâu cái giá 2 củ cho K+HD đấy, EPL + LaLiga HD + STB = 6T đổ lại thì K+ cũng cháy hàng rồi, cứ chờ đã. Chẳng bao giờ có chuyện tháng 8 K+ có HD mà bây giờ nó chưa gào ầm lên, chẳng qua là có mấy cậu làm đại lý cho K+ tung tin đấy thôi.

quaxoai89

Active Member

Tháng 8 này K+ có đầu phát FULL HD rồi nhé. Mấy bác xài VTC HD đang dùng là HD Analog ( tín hiệu HD ảo ) chất lượng còn kém so với kênh K+1 của K+ nữa. Bác không tin để 2 cái LCD xem cùng 1 lúc biết ngay.

K+ có khuyến mãi gói Premium 3 tháng ( trọn bộ đầu thu trị giá 1,5tr ) chỉ có 2tr thôi nha. Mấy bác mua về xem 7 giải bóng giá ( Ngoại Hạng Anh thứ 7, CN luôn ), C1, La liga, SeriA...cần gì phải mua VTC ???

nói bn lần với bác này rồi, sd cứ mang so với hd, nản thế, mẹ tôi dùng đây tôi bik kể cả k+, làm sao nét bằng hd được, cứ pb bố láo

MrMilan

Banned

Đối với bọn nước ngoài chả có gì là độc quyền cả, thằng nào mua là nó bán, ko có khái niệm độc quyền, độc quyền bị kiện vỡ mồm ngay.
Chỉ ở VN mới có khái niệm độc quyền điện, nước chẳng hạn./
VTC chỉ có mỗi giải Anh, xem HD thì sướng, nhưng không xem được các giải khác như Serie A, La Liga và đặc biệt là cúp C1.
Năm nay các bác đừng mơ VTV3 nó phát cúp C1 cho các bác xem không nhé, mời các bác sang K+.
Ở đó có kênh euro sport, kênh đấy nó mới phát cúp C1 cho các bác xem.
Em có những 3 sự lựa chọn.
1. Xem được mỗi giải Anh có HD + ko xem được chủ nhật của VTC HD
2. Xem giải Anh + giải Ý + C1 trên hệ thống của K+
3. Xem tất cả trên Internet ( chất lượng hình ảnh thua xa SD )

Câu trả lời của em là thế nào, các bác đoán là biết rồi đấy

vaan_yuri

Banned

Me kiếp, dân chúng thì nghèo gần chết, tiền ăn còn k có. lấy đâu ra tiền cho bọn nó độc quyền. Có bro nào sống ở nuớc ngoài k, ở đó mấy đài có độc quyền như xứ ta k vậy, nản wá rùi, 1 tháng 250k k lớn lắm., bình thuong anh em ta cũng xài net het 250k rùi, nhưng ghét kiểu cách làm việc của bọn k+,vtc

anhtuannd

Member

Em chọn cách ra quán xem cho lành :D Với kiểu làm ăn của VTC, nghi là năm sau chuyển hết về HD VIP lắm :(

thanhhoa_dragon

Hóa ra mọi đồn đại của anh em trên này đúng đấy chứ. Tôi nghĩ chắc VTC không dám phát ngày CN đâu, thế lực của VTV lớn quá mà. Bực thật đấy. Bọn K+ không có HD mà cũng độc quyền cả HD ngày chủ nhật, nó mua về để cúng bố chúng nó chắc?[/QUOTbác cập nhật thông tin chậm thế, tháng 8 nó hd đấy, thé nó mới mua đọc quyền chủ nậht chứ

Cho xin link kiểm chứng em ơi, các bác đại lý K+ tung tin như thế để nhiều người chưa biết không dám dung VTC thôi.
Nếu chưa có, làm ơn đừng nhắc đến K+ HD nữa, còn ai thích nhiều giải hoặc EPL full thì cứ chơi K+, ai muốn xem EPL HD (chỉ thứ 7) thì chơi VTC. (còn tối CN đi đá bóng)

Bên trên