[VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

Trước hết mời ZTV cứ thử công khai tuyên bố phát các trận gói 1+2 ngoại hạng Anh lên Internet TV, xem IMG và K+ có hẹn ra tòa không đã, trước khi nổ.
Xin tra từ điển lại chữ "television" trước khi khẳng định rằng K+ không có quyền gì ở Internet TV.

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

không cần phải nói dài dòng, làm được rồi hãy nói.
VTV cũng đã ký với HTV đó thôi, thử hỏi 1 ngày 5-6 trận thì HTV lấy cái gì để phát hết đây, mà lẽ ra đây là gói quảng bá dùng anten râu chơi cũng được thì khách hàng VTC phải bỏ tiền ra mới xem ké được, đầu thu của HTV cũng rẻ hơn thuê bao của VTC HD trong 1 năm.
Cái này thì bác nói đúng . Nhưng pay Tv chỉ có 18% là xem bóng đá.Vấn đề bản quyền đã ngã ngũ. Nhưng khách hàng vùng sâu vùng xa họ cũng muốn xem bóng đá nên phải truyền dẫn HTV

taituxdvn1

Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

nói chung là ông VTC chấp nhận tiếp sóng của đài khác là dc rồi còn SD hay HD ko quan trọng , có xem là tốt rồi :)) còn bọn K+ độc quyền trận đấu sớm cũng chả sao vì ko hẳn đấu sớm là trận hay nhất của thứ 7 . 3 năm này sẽ chả khác gì nhiều so với 3 năm trước

nói chung là ông VTC chấp nhận tiếp sóng của đài khác là dc rồi còn SD hay HD ko quan trọng , có xem là tốt rồi :)) còn bọn K+ độc quyền trận đấu sớm cũng chả sao vì ko hẳn đấu sớm là trận hay nhất của thứ 7 . 3 năm này sẽ chả khác gì nhiều so với 3 năm trước

anh quá ngây thơ khi cho rằng "độc quyền trận đấu sớm cũng chả sao vì ko hẳn đấu sớm là trận hay nhất của thứ 7"

kissofsky

Re: Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

Chán nhể, giờ xem bóng mà ko có hát đê thì đúng là chán bỏ mợ

Chính vì thế em ko thèm chơi với VTC, VTV cab hay K+ gì sất, em làm cái mạng cáp quang với sopcast, thêm cái cab HDMI xuất từ laptop sang TV. Bóng đá, Tennis cứ gọi là nét căng đã thế lại khỏi phải nghe mấy ông Bờ lờ vờ nhà mình chém gió...

taituxdvn1

anh quá ngây thơ khi cho rằng "độc quyền trận đấu sớm cũng chả sao vì ko hẳn đấu sớm là trận hay nhất của thứ 7"
Mình ko làm về lĩnh vực truyền hình nên mong bạn điêu thông não hộ mình là độc quyền trận đấu sớm thì dc lợi gì cho K+ dc ko vì mình thấy trận đấu sớm ngày thứ 7 ko hẳn là trận đấu hay nhất của hôm đó

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

đề cao cái liên minh này quá nhỉ? hay là giả bộ ngu ngơ làm ngơ đánh lừa dư luận.
cái liên minh này chẳng qua là sự hợp tác có qua có lại, mà đâu chỉ VTC biết làm việc này.
VTV, HTV hợp tác về truyền hình trả tiền - VTV, HTV hop tac ve truyen hinh tra tien - Saigon Times Online - Thời báo Kinh tế Sài gòn - Thoi bao Kinh te Sai gon

ps: anh ZTV này có vẻ nổ hơi bị lớn đấy nhé, khi nào làm xong thì hãy nói, chứ đừng nói trước khi làm.

Cô điêu có bít sự khác biệt ko
Đó là chữ chiến lược đấy:)):)):)):)):)):))

dhpaul

Well-Known Member

Mình ko làm về lĩnh vực truyền hình nên mong bạn điêu thông não hộ mình là độc quyền trận đấu sớm thì dc lợi gì cho K+ dc ko vì mình thấy trận đấu sớm ngày thứ 7 ko hẳn là trận đấu hay nhất của hôm đó

Xin mời xem qua sơ đồ phân bổ các trận đấu trực tiếp của BT Sport và Sky Sports:

"First pick" của các trận đấu sớm thứ 7 cũng tương đối nhiều khi so với "first pick" của loạt trận tối chủ nhật. Vì ở Anh các trận 3 giờ chiều (tức 9 giờ tối giờ VN) không được trực tiếp nên các đài truyền hình chắc chắn sẽ cố bốc các trận đấu hay về các khung giờ còn lại để có thể phục vụ khán giả, và nếu được chọn nhiều "first pick" thì chắc chắn sẽ có nhiều trận đấu đáng chú ý được chiếu trên đài đó.
Khi đó không biết chừng khi sang những gói 3 mùa tiếp theo, các trận muộn tối thứ 7, đêm thứ 2 cũng có thể bị cắt ra đem bán ở VN.

Theo lịch của BT Sport, cho đến tháng 11 ít nhất sẽ có khoảng 3-7 trận đáng chú ý hàng đầu được trực tiếp vào khung giờ sớm thứ 7.

đấy là giờ đẹp nhất để xem bóng đá trong tuần, và cũng có nhiều trận cầu đinh phát vào thời gian đó đấy, cứ lên mạng xme lịch phát sóng NHA mùa này là biết

minhhuub

Active Member

Theo thống kê thì có hơn 65% số trận đấu sớm ngày thứ 7 có sự xuất hiện của top 5 đội dẫn đầu (chủ yếu ở nhóm Big Four)

quanhuy90

Member

những trận đấu sớm xem rất sướng và rất phù hợp với giờ ở Việt Nam.

trung750

Member

Quang Huy ngồi HNTV2,Quang Tùng ngồi Bóng Đá TV :)) ôi .................................

những trận đấu sớm xem rất sướng và rất phù hợp với giờ ở Việt Nam.

vẫn hơi sớm tí so với nhiều người, giờ mùa đông thì thích hợp hơn ! 7h45 pm lý tưởng, xem xong ngủ luôn !

dohuuthuan

Bác nào giúp em cách do kênh HTV thể thao với, em dùng VTC HD08, em ko biết dùng gì cả!! :((

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

đúng là người của VTC =)) . lũ *** VTC phá sản đi, theo lũ shit VTC từ hồi xưa, nhưng năm ngoái đẫ lắp K+ ngay và luôn, dùng K+ quá tuyệt vời, bọn VTC bốc shit ăn chết đi cho rảnh, thối nát

"Chim khôn thử tiếng, người khôn thử lời"..." Văn hoá thể hiện qua lời nói" . Thật đúng là " Nhân bất học, bất tri lý"

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

"Chim khôn thử tiếng, người khôn thử lời"..." Văn hoá thể hiện qua lời nói" . Thật đúng là " Nhân bất học, bất tri lý"

ờ vâng, thế bây giờ các ông VTC có j để phục vụ 1 cách công bằng những người đã bỏ tiền ra mua đầu VTC HD, mua gói cước HD, để bây giờ xem PL qua mấy kênh SD xấu tệ, k bằng cáp rẻ tiền hay ăng ten trời, VTC giải thích sao đây

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [VTC HD] [Tin cực nóng] VTC sẽ phát 282 trận (80% tổng số trận) Ngoại Hạng Anh

... tỏ ra nguy hiểm =D>

ờ vâng, thế bây giờ các ông VTC có j để phục vụ 1 cách công bằng những người đã bỏ tiền ra mua đầu VTC HD, mua gói cước HD, để bây giờ xem PL qua mấy kênh SD xấu tệ, k bằng cáp rẻ tiền hay ăng ten trời, VTC giải thích sao đây

dungsic

Xem ngoại hạng anh mà ko có HD thì tẩy chay VTC thôi , cũng may mình còn khoảng 1 tháng thuê bao , thôi đi tìm nhà đài khác để thưởng thức bóng đá với công nghệ HD thôi mọi người ơi

midataka

Member

Xem ngoại hạng anh mà ko có HD thì tẩy chay VTC thôi , cũng may mình còn khoảng 1 tháng thuê bao , thôi đi tìm nhà đài khác để thưởng thức bóng đá với công nghệ HD thôi mọi người ơi
chúc may mắn với nhà đài mới. Đường còn dài, thích bóng thì sang lắp Ca kìa, không mợ thì chợ vẫn đông, người dùng có nhiều loại, không phải ai cũng thích xem bóng nhóe.

@VTC: xem thế nào đền bù cho khách hàng thêm mấy kênh HD mới như FoxHD...thì ngon, nhưng giá không đổi nhé.

mabuV

Well-Known Member

Vãi hồn với cái title, cứ ngỡ như VTC giành lại được bản quyền độc quyền EPL từ tay K+, [bleep] ............. =))

Bên trên