VTC mở khóa cho các đầu thu kỹ thuật số

minhhuub

Active Member
Ðề: VTC mở khóa cho các đầu thu kỹ thuật số

VTC đi đầu về công nghệ nhưng nội dung thì chán lắm 8->

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: VTC mở khóa cho các đầu thu kỹ thuật số

Một bước thụt lùi của VTC: kênh VTCHD 1 đã trở thành kênh upscale của VTC1, chương trình hoàn toàn giống nhau, hình ảnh kênh HD có khá hơn một chút so với kênh SD.
anh có phải ở bg ko nếu ở bg thì ae mình cùng quê rùi
ý kiến của a khá hay đúng là VTC1 up lại của VTCHD1 nhưng chênh nhau chừng 1 tiếng anh ạ

dhpaul

Well-Known Member

Đâu có, trùng giờ =))
Ý tưởng của VTC là định để 2 kênh này phát chung nội dung, kiểu như mấy kênh K+ cũng cùng nội dung nhưng một bên phát SD, một bên HD, nhưng chắc điều kiện kỹ thuật chưa cho phép nên cứ upscale cho nhanh =))

VTC đi đầu về công nghệ nhưng nội dung thì chán lắm 8->
Mà chắc quái gì đã đi đầu thật, có thể cùng 1 thời điểm nhiều nhà đài cùng triển khai thử nghiệm nhưng VTC nhanh chân (hay nhanh nhảu đoảng?) ra trước thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

BTDBRVT

Re: Ðề: VTC mở khóa cho các đầu thu kỹ thuật số

Một bước thụt lùi của VTC: kênh VTCHD 1 đã trở thành kênh upscale của VTC1, chương trình hoàn toàn giống nhau, hình ảnh kênh HD có khá hơn một chút so với kênh SD.
Nhận xét quá thừa, HD mà không hơn được SD nữa thì thật là vãi =)))))

minhhuub

Active Member

Mà chắc quái gì đã đi đầu thật, có thể cùng 1 thời điểm nhiều nhà đài cùng triển khai thử nghiệm nhưng VTC nhanh chân (hay nhanh nhảu đoảng?) ra trước thôi.
Nói gì thì nói thì nó là thằng đi đầu từ vụ truyền hính số => HD => Thử nghiệm 3D... Đi đâu không biết hàng đầu cứ đi =))

Cái xó xỉnh nào cũng vtc đầu tư,đi đâu cũng gặp.chắc kinh doanh lãi to lắm,thuế đóng cho nhà nước phải hàng top ten nhỉ

lamolong

Nhà cháu dùng đầu VTC nhưng tuyền bắt k+ để xem, ít kênh nhưng chất lượng hình ảnh, âm thanh hơn hẳn. Giờ hết tiền cũng chả thèm nạp nữa.....

tnt2tnt

Member
Các bác cho em hỏi ké 1 chút, trước em dùng đầu VTC D901 bắt được 28 kênh free cũng thỏa mãn nhu cầu. Bây giờ em chuyển sang chung cư, hiện chỉ có TV + anten râu nên bắt được mỗi VTV3 là nét. Các bác cho em hỏi nên mua anten trong nhà loại nào để bắt thêm vài kênh nữa, hoặc mua đầu thu KTS (hoặc TV tích hợp đầu thu KTS) nào để bắt được các kênh free. Nhu cầu của em là kênh free thôi, bắt được tất cả các kênh free của nhiều đài TH thì tốt.

Ðề: Re: VTC mở khóa cho các đầu thu kỹ thuật số

Các bác cho em hỏi ké 1 chút, trước em dùng đầu VTC D901 bắt được 28 kênh free cũng thỏa mãn nhu cầu. Bây giờ em chuyển sang chung cư, hiện chỉ có TV + anten râu nên bắt được mỗi VTV3 là nét. Các bác cho em hỏi nên mua anten trong nhà loại nào để bắt thêm vài kênh nữa, hoặc mua đầu thu KTS (hoặc TV tích hợp đầu thu KTS) nào để bắt được các kênh free. Nhu cầu của em là kênh free thôi, bắt được tất cả các kênh free của nhiều đài TH thì tốt.
Thời bay lên sao hỏa mà mua anten râu,mua làm gì bạn,mở internet coi thời sự cũng xong.mua cọng anten râu củng mất 100k,mua cả bộ chảo free mất 7-800k,coi 60 kênh ko sướng sao,còn ko kéo cáp mà coi

tnt2tnt

Member
Tại em đang có sẵn 1 anten râu nên bắt sóng kém quá, em đang phân vân nên mua thêm anten trong nhà hay đầu thu KTS để bắt thêm kênh free đấy chứ.

- Anten trong nhà: chỉ bắt được kênh analog nên chắc ít kênh hơn (nhưng nếu được tầm chục kênh có lẽ là đủ), giá rẻ hơn, lắp đặt gọn hơn (em định gắn anten vào tường phía trên TV).
- Đầu KTS: bắt được nhiều kênh hơn, giá cao hơn, khó lắp đặt hơn (em chưa biết sẽ để đầu thu vào đâu).

Vấn đề là em không biết anten trong nhà loại nào gọn mà bắt sóng tốt, em ở tầng 15 nhưng phải để anten trong nhà. Em cũng chưa biết bộ chảo 7-800K bắt được 60 kênh là bộ nào, trước em dùng VTC-D901 thì bắt được 28 kênh thôi mà phải dùng anten ngoài trời. Nếu 60 kênh hấp dẫn, đầu thu + anten nhỏ gọn thì em có thể cố để lắp đầu thu. Kéo cáp thì hơi tốn kém, tạm thời em xem các kênh free là đủ nhu cầu.

dhpaul

Well-Known Member

Bác cứ cắm thử cái đầu D901 hoặc mua cái đầu KTS Tàu rồi cắm thử vào ăng ten râu đang dùng xem bắt có tốt không, tốt thì thôi còn không tốt thì có thể mua thử ăng ten trong nhà khác, hoặc xem xét dùng chảo sau. Sóng KTS mặt đất dùng dải tần số như mấy kênh analog thu bằng ăng ten râu thôi bác ạ, kể cả dùng ăng ten dàn thì cũng chỉ bắt ở dải đấy, chẳng qua là có thể thu tốt hơn thôi.

tnt2tnt

Member
Cảm ơn bác. Đầu D901 em để lại nhà cũ nên không có để thử, nhưng ở nhà cũ phải dùng anten giàn ngoài trời chỉnh đúng hướng đài phát thì đầu D901 mới bắt được, dùng anten râu thì chỉ bắt được analog. Chỗ mới cách trung tâm thành phố chừng 10km, lại ở trên cao nên em nghĩ sóng analog cũng không yếu lắm, có lẽ tại anten. Mà tự nhiên tối nay tín hiệu truyền hình rõ hơn 1 tý, vẫn cái anten râu đấy không chỉnh gì thêm thì kênh VTV1 đỡ nhiễu hẳn, tạm thời xem tốt 2 kênh VTV3 và VTV1.

Chảo hay anten ngoài thì chỗ em chắc không lắp được, em tính kiếm cái anten trong nhà nào có khả năng thu sóng tốt đã, lúc đấy mới tính tiếp tới đầu thu KTS. Nếu có trường hợp nào mà sóng KTS mạnh hơn sóng analog thì em mới tính mua đầu thu trước.

Bên trên