VTV chính thức nhận bản quyền phát sóng VCK EURO 2012

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: VTV chính thức nhận bản quyền phát sóng VCK EURO 2012

Vtc có bản quyền euro nhé các bác,hôm qua e hỏi 1 đồng chí bên vô tổ chức ah, một số trận hay chứ ko phải tất cả, HD nhé

cercon88

Việc bỏ ra số tiền quá lớn như thế cho 30 ngày xem tôi cảm thấy thật tình không hợp lý cho lắm khi mà tại Việt Nam còn quá nhiều hoàn cảnh khó khăn. mong mọi người hành động có nhân đạo hơn

Bảng quyền truyền hình EURO 2012 có giá khủng

Vẫn biết là tốn kém nhưng VN mình còn khó khăn nhiều thứ nhưng ko thể thiếu món ăn tinh thần được
NÓi như bác các chương trình như hoa hậu thế giới ....... mua làm gì để tiền mà ủng hộ

bóng đá là bóng đá, cái gì nó ra cái đấy. Nghèo thì còn nhiều chỗ nghèo lắm ko thể lấy mấy triệu đô đấy để chi cho người nghèo dc. Cái gì nó cũng có ngân sách cả rồi, 1 năm chi bao nhiêu cho lĩnh vực nào thì cứ thế mà duyệt!

r0meo

Member

Vô Tổ Chức nếu mà có HD thì chắc chán K+ phải có
anh em cứ yên tâm đi

hoatuoi

Vẫn biết là tốn kém nhưng VN mình còn khó khăn nhiều thứ nhưng ko thể thiếu món ăn tinh thần được
NÓi như bác các chương trình như hoa hậu thế giới ....... mua làm gì để tiền mà ủng hộ
theo mình thì mấy chương trình đó đúng là món ăn tinh thần, nhưng khi món ăn mắc quá thì nhịn đi có sao đâu. mình ko phản đối chuyện bỏ tiền mua bản quyền, vấn đề ở đây là nó quá mắc, 100 tỉ lận đó bạn.

theo mình thì mấy chương trình đó đúng là món ăn tinh thần, nhưng khi món ăn mắc quá thì nhịn đi có sao đâu. mình ko phản đối chuyện bỏ tiền mua bản quyền, vấn đề ở đây là nó quá mắc, 100 tỉ lận đó bạn.

đừng nghĩ bỏ ra 100 tỷ mua là mất 100 tỷ, bỏ ra 100 thì thu vào 110 chẳng hạn,lời 10 tỷ là ngon rồi,còn đừng nghĩ không mua thì còn 100 tỷ trong túi???
ở đâu tự nhiên ra 100 tỷ? phải có chuyện mua bản quyền thì mới vay được 100 tỷ để kiếm 10 tỷ đó.
trước mắt chia 5 (VTV,VCTV,VTC,HTVC,K+) thì mỗi anh 20 tỷ, mà chỉ cần quảng cáo 2 phút 1 trận thì thu vào 140 triệu x 5 = ????
để mọi người tự tính nhé.
Muốn có tiền thì phải đầu tư sản phẩm để sinh lời,không có sản phẩm thì 1 xu làm từ thiện cũng không có chứ ở đó mà mơ lấy 100 tỷ đó cho người nghèo này nọ.

phuoctait2p

mừng quá, có để xem rồi,
không biết VTV mua bản quyền với giá bao nhiêu nhỉ ?

hoabantrang

Well-Known Member

Không biết lần này mấy anh BLV có sáng tạo ra kiểu gọi tên cầu thủ theo tiếng nước chủ nhà đăng cai không đây ?! :-?

cafesua96

Member

VTC có EURO HD các bác nhé!

cafesua96

Member

kỳ này ai cũng có phần hết, quan trọng là có chịu chia tiền với VTV hay không mà thôi.
VTV sẽ nắm phần lớn, bởi nó bỏ công ra mua mà, chắc chắc sẽ tìm cách có lợi cho nó. Điều mà người ta quan tâm là VTV chia sẻ như thế nào với các nhà đài, K+ nhiều khả năng sẽ không phát, sân chơi này chắc chỉ còn mỗi 2 ông anh VTV và VTC

minhhuub

Active Member

VTV sẽ nắm phần lớn, bởi nó bỏ công ra mua mà, chắc chắc sẽ tìm cách có lợi cho nó. Điều mà người ta quan tâm là VTV chia sẻ như thế nào với các nhà đài, K+ nhiều khả năng sẽ không phát, sân chơi này chắc chỉ còn mỗi 2 ông anh VTV và VTC

K+ mà ko phát có mà ăn gạch đá của khách hàng chẳng qua là phát nhưng ko độc quyền thôi [-X

chia đều hết, ai bỏ nhiều thì có phần nhiều hơn vậy thôi, càng nhiều anh tham gia thì đỡ phí bấy nhiêu.
Euro chứ có phải EL đâu mà chọn trận hay trận dở.

theo mình, việc VTV mua bản quyền và có cả quyền phân phối tại VN thì VTV sẽ mong muốn bán dc cho càng nhiều bên càng tốt, VTV gần như sẽ để bản HD cho K+, VTC có thể đàm phán để lấy thêm cả phần HD nữa, Còn dạng SD thì 1 số đài lớn trong HCM sẽ mua. Có vẻ như trong vụ này, người dc lợi đang là khán giả, vì như VTV đá nói là chủ yếu sẽ phát trên 2 kênh free hiện nay! Còn ai có điều kiện thì có thể xem trên các kênh thu phí của VTC hoặc K+, và các chương trình đồng hành trên các kênh trả phí!

theo mình, việc VTV mua bản quyền và có cả quyền phân phối tại VN thì VTV sẽ mong muốn bán dc cho càng nhiều bên càng tốt, VTV gần như sẽ để bản HD cho K+, VTC có thể đàm phán để lấy thêm cả phần HD nữa, Còn dạng SD thì 1 số đài lớn trong HCM sẽ mua. Có vẻ như trong vụ này, người dc lợi đang là khán giả, vì như VTV đá nói là chủ yếu sẽ phát trên 2 kênh free hiện nay! Còn ai có điều kiện thì có thể xem trên các kênh thu phí của VTC hoặc K+, và các chương trình đồng hành trên các kênh trả phí!

kỳ này mục tiêu phục vụ nhân dân là chính, nên càng nhiều đài tham gia càng tốt, càng nhiều sóng thì càng nhiều quảng cáo, mà có như thế thì kinh phí bỏ ra không bị lãng phí.

keunhuvac

Active Member

Nếu để K+ phát HD trong khi VTC hay nhà đài khác ko đàm phán đc HD thì quả là buồn, khác gì K+ độc quyền HD.

Nếu để K+ phát HD trong khi VTC hay nhà đài khác ko đàm phán đc HD thì quả là buồn, khác gì K+ độc quyền HD.

k+ nửa muốn nửa ko muốn. Nửa muốn vì như thế dc nhiều người biết đến với thế mạnh độc quyền và hàng xịn (HD) mà các đài khác ko có. Còn nửa ko muốn vì lại mang tiếng là độc quyền, như thế tư tưởng của người xem gắn với K+ là độc quyền mà đã là độc quyền thì chém giá thoải mái!
VTC chắc cũng ko bỏ qua vụ HD dc, nếu bỏ HD thì coi như VTC chỉ là cái mã, cái bóng của mình trước đây ko hơn ko kém, và lại bị K+ (nếu có HD - mà gần như là sẽ có) chơi cho thêm 1 vố nữa và ngày tàn sawaws đến

Bên trên