VTV lập kỷ lục về quay lại tình huống Việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

smooth

Member
Tình hình là mình vừa xem được một thống kê (không rõ nguồn gốc) rằng VTV là Đài truyền hình chậm tiến nhất trên thế giới truyền hình hiện đại về công nghệ quay chậm (playback) lại tình huống việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá. \m/\m/\m/

Đã hơn 15 năm trôi qua kể từ ngày VTV bắt đầu tiến hành trực tiếp bóng đá từ các sân vận động
, nhưng đến nay vẫn chưa thể cho khán giả xem lại xem tình huống đó đã Việt vị hay chưa !!!@-)@-)@-)

Quả là 1 kỷ lục đáng nể ! Đề nghị các bác cho ý kiến !

Lại Văn Sâm

Ðề: VTV lập kỷ lục về quay lại tình huống Việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá

Tình hình là mình vừa xem được một thống kê (không rõ nguồn gốc) rằng VTV là Đài truyền hình chậm tiến nhất trên thế giới truyền hình hiện đại về công nghệ quay chậm (playback) lại tình huống việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá. \m/\m/\m/

Đã hơn 15 năm trôi qua kể từ ngày VTV bắt đầu tiến hành trực tiếp bóng đá từ các sân vận động
, nhưng đến nay vẫn chưa thể cho khán giả xem lại xem tình huống đó đã Việt vị hay chưa !!!@-)@-)@-)

Làm gì cũng nên có trích dẫn đàng hoàng chứ thông tin vỉa hè không rõ nguồn gốc sao lại post lên làm giảm uy tín người khác thế bạn

Ðề: VTV lập kỷ lục về quay lại tình huống Việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá

thống kê (không rõ nguồn gốc)
Nghe được thống kê mà không rõ....nguồn :-@=))--->. Chắc tự nói (nghi lắm) :D

Đã hơn 15 năm trôi qua kể từ ngày VTV bắt đầu tiến hành trực tiếp bóng đá từ các sân vận động, nhưng đến nay vẫn chưa thể cho khán giả xem lại xem tình huống đó đã Việt vị hay chưa !!!

----> Ông đã xem VTV phát một trận bóng đá chưa mà nói vậy...????:-t
Đề nghị smooth nên xem kênh VTV nhiều hơn, không nên đưa ra những tin spam như thế này.!:)>-

smooth

Member

Làm gì cũng nên có trích dẫn đàng hoàng chứ thông tin vỉa hè không rõ nguồn gốc sao lại post lên làm giảm uy tín người khác thế bạn

Nghe được thống kê mà không rõ....nguồn :-@=))--->. Chắc tự nói (nghi lắm) :D

----> Ông đã xem VTV phát một trận bóng đá chưa mà nói vậy...????:-t
Đề nghị smooth nên xem kênh VTV nhiều hơn, không nên đưa ra những tin spam như thế này.!:)>-

Mình không hề cố tình làm giảm uy tín và cũng không hề muốn spam làm gì, mà hôm đó xem thông tin xong bỏ ra mấy tuần để ý các trận bóng do VTV truyền trực tiếp và quay lại trong thời gian gần đây thì được nghe BLV đoán rằng cầu thủ đã Việt vị

Lại Văn Sâm

Mình không hề cố tình làm giảm uy tín và cũng không hề muốn spam làm gì, mà hôm đó xem thông tin xong bỏ ra mấy tuần để ý các trận bóng do VTV truyền trực tiếp và quay lại trong thời gian gần đây thì được nghe BLV đoán rằng cầu thủ đã Việt vị

Thông tin thì không có nguồn gốc.

Bạn để ý trận nào VTV phát vậy ? và ai đoán là việt vị ? cầu thủ nào bị việt vị ? trận nào ? Cho mình thông tin mình xem lại.

dhpaul

Well-Known Member

Chuyện này có cái đúng có cái sai. Ở một số trận đấu do camera hình như không bố trí đủ, nên có những tình huống việt vị mà góc quay không đảm bảo (thường bị chéo so với những cầu thủ nghi rơi vào thế việt vị), nên rất khó xác định được là đúng hay sai. Điều này cũng có thể thông cảm được do chi phí cho truyền hình bóng đá khá đắt, trong khi trang thiết bị của VTV có hạn. Đành phải chờ vậy.

Olahoma

Member

Anh bạn này có vẻ là ng` Tàu hay Mẽo gì đấy, cứ đụng tới là giãy nảy lên đào bới hết đài này đến đài kia mà chả có tý dẫn chứng giá trị nào cả :))

Oops!

Ông smooth là người của VTC sang đây chém VTV hay sao ý. Nhìn avata bác ấy kìa :D

smooth

Member

Thông tin thì không có nguồn gốc.

Bạn để ý trận nào VTV phát vậy ? và ai đoán là việt vị ? cầu thủ nào bị việt vị ? trận nào ? Cho mình thông tin mình xem lại.

Ông có nhất thiết phải căng thẳng vậy không? Ông có thấy khi nào camera của nhà đài bắt được hình từ phía cầu thủ truyền bóng đến cầu thủ nhận bóng ở thời điểm bóng được chuyền đi chưa? Tui cứ tưởng trước kia các SVĐ thiết kế khán đài làm khó cho nhà đài trong việc bắt hình sau này khi có Mỹ Đình rồi vẫn thế, lại còn quảng cáo là đã tăng lên 6 máy quay (ngang cơ truyền hình Lào, Campuchia) để phục vụ truyền hình 01 trận bóng đá nữa. Quá buồn !!!:-h

Lại Văn Sâm

Anh bạn này có vẻ là ng` Tàu hay Mẽo gì đấy, cứ đụng tới là giãy nảy lên đào bới hết đài này đến đài kia mà chả có tý dẫn chứng giá trị nào cả :))

Vâng bạn ạ, nói không có dẫn chứng bảo người khác nghe theo sao được.

Ông smooth là người của VTC sang đây chém VTV hay sao ý. Nhìn avata bác ấy kìa :D

Chắc thế, tự nhiên thấy bới móc, VTV không bao giờ lôi Đài này đài nọ ra kiểu như thế này bạn ạ.

Ông có nhất thiết phải căng thẳng vậy không? Ông có thấy khi nào camera của nhà đài bắt được hình từ phía cầu thủ truyền bóng đến cầu thủ nhận bóng ở thời điểm bóng được chuyền đi chưa? Tui cứ tưởng trước kia các SVĐ thiết kế khán đài làm khó cho nhà đài trong việc bắt hình sau này khi có Mỹ Đình rồi vẫn thế, lại còn quảng cáo là đã tăng lên 6 máy quay (ngang cơ truyền hình Lào, Campuchia) để phục vụ truyền hình 01 trận bóng đá nữa. Quá buồn !!!:-h

Hình như bạn đang nói bạn thì phải, mình đâu có căng thẳng, bạn đang căng thẳng đấy chứ.

Bạn nói như đúng rồi nên mình mới hỏi bạn đã chú ý xem vài trận thì bạn xem trận nào, vì đã để ý là phải nói ra ngay được mà, xin mời bạn.

Mình cũng hay xem V-league,đúng là khi việt vị thì ít khi thấy camera chiếu chậm lại.Nhưng nói VTV là đài phát triển chậm nhất thì chắc chắn là sai rồi.

smooth

Member

Hình như bạn đang nói bạn thì phải, mình đâu có căng thẳng, bạn đang căng thẳng đấy chứ.

Ừ, nếu có gì là chưa thỏa đáng thì các bạn thông cảm, nhưng thực sự mình nói không hề vu khống, chỉ là mình không nhớ rõ được từng trận thôi. Còn bạn thử để ý mà xem. Không hề có quay lại Việt vị đâu. Bớt chút thời gian bạn nhé

Lại Văn Sâm

Ừ, nếu có gì là chưa thỏa đáng thì các bạn thông cảm, nhưng thực sự mình nói không hề vu khống, chỉ là mình không nhớ rõ được từng trận thôi. Còn bạn thử để ý mà xem. Không hề có quay lại Việt vị đâu. Bớt chút thời gian bạn nhé

Nếu chưa rõ thông tin và tin tức của mình không chính xác, không có nguồn gốc chính thống thì đừng post bạn ạ, làm giảm uy tín người khác quá.

Mình cũng bận họp hành rồi ghi hình nhiều, nhất là chương trình "Ai là triệu phú " nên thời gian cũng ít, nếu có phản ánh mình sẽ gửi thông tin cho Ban thể thao để chú Tiến giải quyết

MrHoi

Member

Anh LVS cho hỏi :
Sao VTV lâu ra kênh HD vậy ? Muốn xem Thời Sự HD của VTV mà chờ lâu quá.

maybach63

Active Member

Vuốt mặt phải nể .."trứng ca" chứ!:D Bác Lại Văn Sâm ngồi lù lù trên này mà bác lại.....:D
Bác Sâm nhà ta cũng tương đương Vụ Trưởng đới!

Chỉnh sửa lần cuối:

jonidontcry

Active Member

Chắc VTV một phát lên thẳng truyền hình 3D luôn, bỏ qua bước HD này nhỉ, vì mấy đài khác nó làm hết rồi thì mình làm làm gì :D

lamlun

công nhận là mình xem mấy trận bóng đá VN ( lâu lâu hứng ngồi xem với ông già ) thì thấy góc quay hơi kém và nhg pha phát chậm ko cũg ko chuẩn lắm nhất là nhg lần việt vị thì quay lại cũg như ko

minhnc10

Bạn Sờ Mút này chửi chán VTC rồi giờ quay sang chửi VTV, chắc mấy hôm nữa chửi tiếp HTV, MyTV, CEC, ... cũng nên.:D.

sieucan

Active Member

Nếu chưa rõ thông tin và tin tức của mình không chính xác, không có nguồn gốc chính thống thì đừng post bạn ạ, làm giảm uy tín người khác quá.

Mình cũng bận họp hành rồi ghi hình nhiều, nhất là chương trình "Ai là triệu phú " nên thời gian cũng ít, nếu có phản ánh mình sẽ gửi thông tin cho Ban thể thao để chú Tiến giải quyết

1 fanboy của bro LVX =))X_X

Em ở ngoại thành, VCTV nó chưa kéo tới nhà em nên em chưa được dịp thưởng thức các bình luận viên của VCTV, xem như thế nào mà bị chửi tơi bời như thế.
Hôm nay qua 24h xem mấy cái clip bóng đá, mới được mở mang tầm mắt.
Hic, ko biết thằng cha nào bình luận cái trận Italia-Mexico trên kênh BongdaTV (em ko biết tên thằng này, bác nào biết chỉ dùm cái) nói như đấm vào tai em. Lại còn đang bình luận Italia thì lại cứ nhầm sang Tây Ban Nha (chắc gõ mấy quả trận TBN-HQ cùng giờ). Nhầm 1 lần còn được chứ em xem cái clip có hơn 1 phút mà nhầm tận 2 lần.
Bằng chứng đây ko ông Sâm ông ý bảo vu khống: http://hn.24h.com.vn/world-cup-2010/video-tran-italia-mexico-bat-ngo-giao-huu-c512v301397.html
Bọn VCTV đang kéo cáp về làng. Kiểu này có cho tiền em cũng ko lắp. Chả lẽ coi bóng đá lại tắt tiếng TV đi?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên