VTV lập kỷ lục về quay lại tình huống Việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

smooth

Member
Ðề: VTV lập kỷ lục về quay lại tình huống Việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá

Bạn Sờ Mút này chửi chán VTC rồi giờ quay sang chửi VTV, chắc mấy hôm nữa chửi tiếp HTV, MyTV, CEC, ... cũng nên.:D.

Bạn nói thế thì mất quan điểm quá. Mình không gom VTC hay VTV vào để chửi. Mình chỉ nói những gì họ làm không được thôi. VTV đã làm được rất nhiều thứ, tạo ra được nhiều sân chơi thú vị. Còn VTC có công lớn nhất là thức tỉnh sự ì ạch, độc quyền, mẹ hát con khen hay của VTV.

Lại Văn Sâm

Ðề: VTV lập kỷ lục về quay lại tình huống Việt vị khi tường thuật trực tiếp bóng đá

Anh LVS cho hỏi :
Sao VTV lâu ra kênh HD vậy ? Muốn xem Thời Sự HD của VTV mà chờ lâu quá.

Chắc VTV một phát lên thẳng truyền hình 3D luôn, bỏ qua bước HD này nhỉ, vì mấy đài khác nó làm hết rồi thì mình làm làm gì :D

Khả năng là VTV chơi máy bay lên thẳng 3D luôn các bạn ạ.

Vuốt mặt phải nể .."trứng ca" chứ!:D Bác Lại Văn Sâm ngồi lù lù trên này mà bác lại.....:D
Bác Sâm nhà ta cũng tương đương Vụ Trưởng đới!

Bạn ở đâu vậy, hôm nào phải mời bạn cafe gần đồn công an mới được ;;)

Bạn Sờ Mút này chửi chán VTC rồi giờ quay sang chửi VTV, chắc mấy hôm nữa chửi tiếp HTV, MyTV, CEC, ... cũng nên.:D.

Bạn làm mình nhớ tới anh Chí Phèo đấy, chửi chán rồi quay lại chửi mình X_X

Em ở ngoại thành, VCTV nó chưa kéo tới nhà em nên em chưa được dịp thưởng thức các bình luận viên của VCTV, xem như thế nào mà bị chửi tơi bời như thế.
Hôm nay qua 24h xem mấy cái clip bóng đá, mới được mở mang tầm mắt.
Hic, ko biết thằng cha nào bình luận cái trận Italia-Mexico trên kênh BongdaTV (em ko biết tên thằng này, bác nào biết chỉ dùm cái) nói như đấm vào tai em. Lại còn đang bình luận Italia thì lại cứ nhầm sang Tây Ban Nha (chắc gõ mấy quả trận TBN-HQ cùng giờ). Nhầm 1 lần còn được chứ em xem cái clip có hơn 1 phút mà nhầm tận 2 lần.
Bằng chứng đây ko ông Sâm ông ý bảo vu khống: http://hn.24h.com.vn/world-cup-2010/video-tran-italia-mexico-bat-ngo-giao-huu-c512v301397.html
Bọn VCTV đang kéo cáp về làng. Kiểu này có cho tiền em cũng ko lắp. Chả lẽ coi bóng đá lại tắt tiếng TV đi?

Lạc đề rồi bạn nhé:

1- Đang nói về VTV chứ không phải VCTV.
2- Bóng đá trong nước và của VTV chứ không phải nước ngoài.

smooth

Member

Bạn làm mình nhớ tới anh Chí Phèo đấy, chửi chán rồi quay lại chửi mình

Bạn tưởng mình là ai vậy? Nghĩ về người khác vậy chắc là bạn vui lắm phải không? Đúng là ... đắc chí rồi!!! :-q :-q

Lại Văn Sâm

Bạn tưởng mình là ai vậy? Nghĩ về người khác vậy chắc là bạn vui lắm phải không? Đúng là ... đắc chí rồi!!! :-q :-q

Mình thấy bạn kia nói thế thì mình liên tưởng vậy thôi bạn ạ

smooth

Member

Mình thấy bạn kia nói thế thì mình liên tưởng vậy thôi bạn ạ

Mình thấy bạn có đầu óc liên tưởng tốt quá, có lẽ công phu Theo đóm ăn tàn của bạn tu luyện cũng mất khá nhiều thời gian, chắc sắp viên mãn rồi, Cung hỉ, cung hỉ=D>=D>

Lại Văn Sâm

Mình thấy bạn có đầu óc liên tưởng tốt quá, có lẽ công phu Theo đóm ăn tàn của bạn tu luyện cũng mất khá nhiều thời gian, chắc sắp viên mãn rồi, Cung hỉ, cung hỉ=D>=D>

Mình đâu có theo đóm, mình là người đầu tiên phản đối bài viết của bạn đó chứ.

conan2901

Active Member

m, bàn chả thấy bàn, chỉ thấy bố này khơi chuyện ra bới, thông tin thì mù mờ :))
đúng là Truyền hình VN nói chung ( VTC với cả VTV nhé) -còn nhiều hạn chế, đóng góp để pt thì đóng góp, suốt ngày đem ra chửi bới, hạn chế về kỹ thuật máy móc thì thông cảm đi, chửi thì chửi về con ngừoi ấy. Xem bình luận VTV cũng như VTV về bóng đá ức chế vãi.. hàng, BLV chỉ chăm chăm bình luận cho CLub của mình, thông tin thì nhiều khi thiếu chính xác :)) ( thôi lạc đề rồi :)) )

smooth

Member

Mình đâu có theo đóm, mình là người đầu tiên phản đối bài viết của bạn đó chứ.

Đành rằng như vậy, nhưng cái cách mà bạn trích dẫn và liên tưởng kia mới là hay. Bạn đã đọc câu chuyện "Bẩm quan con vịt 2 chân" chưa? bạn cẩn thận hơn đi, chứ gặp hoàn cảnh đó thì buồn lắm. Thân! [-X

m, bàn chả thấy bàn, chỉ thấy bố này khơi chuyện ra bới, thông tin thì mù mờ :))

Bạn nói nặng lời quá! Nhưng thực sự bạn đã thấy VTV truyền trực tiếp bóng đá mà quay lại được tình huống Việt vị cho khán giả xét đoán chưa? Quay lại những tình huống Việt vị thì toàn quay cận cảnh thì làm sao mà xem xét được.
Nói chung, cái này theo mình có thể có những lý do là:
- Do trình độ của ông đạo diễn truyền hình, không nắm bắt được luật bóng đá nên không biết chỉ đạo cameraman lấy góc quay toàn cảnh pha bóng.
- Do trang thiết bị thiếu nên không bố trí được góc quay.
- Do trách nhiệm chưa cao nên cả ê kíp chỉ muốn làm cho xong việc.

Còn lý do nào thì xin các pác chỉ giáo thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lại Văn Sâm

Đành rằng như vậy, nhưng cái cách mà bạn trích dẫn và liên tưởng kia mới là hay. Bạn đã đọc câu chuyện "Bẩm quan con vịt 2 chân" chưa? bạn cẩn thận hơn đi, chứ gặp hoàn cảnh đó thì buồn lắm. Thân! [-X

Bạn nói nặng lời quá! Nhưng thực sự bạn đã thấy VTV truyền trực tiếp bóng đá mà quay lại được tình huống Việt vị cho khán giả xét đoán chưa? Quay lại những tình huống Việt vị thì toàn quay cận cảnh thì làm sao mà xem xét được.
Nói chung, cái này theo mình có thể có những lý do là:
- Do trình độ của ông đạo diễn truyền hình, không nắm bắt được luật bóng đá nên không biết chỉ đạo cameraman lấy góc quay toàn cảnh pha bóng.
- Do trang thiết bị thiếu nên không bố trí được góc quay.
- Do trách nhiệm chưa cao nên cả ê kíp chỉ muốn làm cho xong việc.

Còn lý do nào thì xin các pác chỉ giáo thêm.

Toàn phát biểu mơ hồ, thôi VTV và VTC bắt tay làm bạn vậy, VTV chưa bới moc VTC bất cứ cái gì, còn nếu có thông tin cụ thể và nguồn tin chính xác thì bạn hãy post, chú không có dẫn chứng ai mà tin nổi, toàn ý kiến của tôi thì thế này, ý kiến anh thế kia. Mệt quá

buihung

Administrator

Chủ đề này cũng hay nhưng các bác lại quá sa đà vào chuyện công kích cá nhân. Xin phép được khóa topic nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên