VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

boy_hn

Active Member
Ðề: VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

K ham hố kênh này cho lắm nên có hay ko có cũng k quan trọng

Các bác ko hiểu rồi, kênh vtv 2 đâu phải giáo dục không, nó phát phim khoa học kiểu dạng như discovery ấy nhưng chất lượng kém hơn ngoài ra còn các chương trình tìm hiểu về việt nam và sức khỏe nữa, thấy đâu 18h30 còn có hoạt hình lận, h ko biết cắt chưa.

Trước sức ép đổi mới giáo dục, em dự là thêm kênh này để trấn an nhân dân rằng đảng với chính phủ vẫn đang quan tâm các cháu :)) nhưng thực chất chỉ là cho vài ông lên đọc và giảng lại y chang chương trình sgk hiện hành, bác nào muốn biết tầm 9h sáng hay 1 hoặc 2h trưa gì đó bật htv4 lên là biết. Cá nhân thì em ko thiện cảm mấy với bọn hàn xẻng chắc vì mấy bộ phim củ chuối của bọn này với bọn Gay kpop nên ko biết văn hóa của chúng nó đến đâu

Kể ra nếu mua đc bản quyền mấy kênh natgeographic thì cũng hay đấy như none of above hay brian game thì cũng đc

uh thì bạn k thích kpop, mình cũng ghét kpop lắm, nhưng k nên nhận xét "văn hóa" của "chúng nó" như ông kễnh như vậy nhé. bạn đã đi hàn quốc chưa? mình thì mình đi rồi, kể 1 ví dụ nhỏ thôi đó là mỗi lần nhân viên phục vụ bê ra 1 đĩa hay bát gì đó thì người khách đều cúi đầu nói "cám ơn" và nhân viên cúi đáp lại là "ko có gì", riêng cái việc này đã chứng tỏ trình độ "văn hóa" của họ hơn ta rồi nhé. rồi là giáo dục của họ nữa, bạn có biết học sinh hàn quốc phải thức dậy từ 5h sáng để còn chuẩn bị đi học (vì còn phải đi bộ ra bến tàu điện ngầm, chờ tàu, chuyển bến chứ k phải là 1 bước xe máy xe đạp 1 đoạn đường như ta), rồi là phải hoàn thành bài tập tại trường, đến 9h-10h tối mới được về; đến ngày thi đại học thì toàn bộ các chuyến bay sẽ tạm hoãn trong giờ làm bài để đảm bảo yên lặng tuyệt đối cho thí sinh.

moral of the story ở đây mình dành cho bạn là k nên phát biểu như bố thiên hạ trong mọi trường hợp, vậy thôi

Giờ chính ra thay đổi theo phong cách đặt tên VTV News , VTV Phim , VTV Thể Thao , VTV Khoa Giáo , cứ 1-2-3.... nghe mệt :))

phamtug

Active Member

Kênh này xem chừng cũng k có j hấp dẫn lắm nhỉ nên là có cũng đc k có cũng chẳng sao

tan_huy_93

Well-Known Member

Giờ chính ra thay đổi theo phong cách đặt tên VTV News , VTV Phim , VTV Thể Thao , VTV Khoa Giáo , cứ 1-2-3.... nghe mệt :))

Em thấy nên cơ cấu lại nội dung và đặt tên như này; VTV1 = VTV Tin tức; VTV2 nó chưa rõ nội dung nên chả biết :D nhưng tạp thời thì VTV Khoa - Giáo; VTV3 = VTV Giải trí; VTV4 = VTV World và phát cả tiếng Tây tiếng Tàu luôn; VTV5 nó phát tiếng dân tộc nên cũng chả biết tên gì cho hợp; VTV6 nói về thiếu niên nhưng mà phát loạn xạ cũng không rõ nội dụng; VTV7 = VTV Giáo dục. Cần tách thể thao trên VTV3 và VTV6 hiện tại ra để phát VTV Thể thao, và cũng cần tách phim trên VTV1 đến 6 hiện tại ra để phát VTV Phim.. còn ca nhạc hay thời trang các kiểu nó thuộc giải trí nên cứ phát trên VTV Giải trí :)

Còn các kênh VTV địa phương thì cứ để vậy đi..vì cơ bản là không quan tâm :D

thegioi05

Active Member

Việc quy hoạch lại và đổi tên kênh như vậy rất khó thực hiện vì VTV hiện là đài truyền hình quảng bá sống bằng tiền quảng cáo. Nếu giờ phân ra các kênh như vậy đầu tiên là sẽ tốn kém về việc đăng ký tác quyền thứ 2 là dẫn đến có kênh không thể thu được một đồng nào doanh thu từ quảng cáo còn có kênh không thể nào có đủ thời lượng để dành cho quảng cáo => mất doanh thu.

tan_huy_93

Well-Known Member

Việc quy hoạch lại và đổi tên kênh như vậy rất khó thực hiện vì VTV hiện là đài truyền hình quảng bá sống bằng tiền quảng cáo. Nếu giờ phân ra các kênh như vậy đầu tiên là sẽ tốn kém về việc đăng ký tác quyền thứ 2 là dẫn đến có kênh không thể thu được một đồng nào doanh thu từ quảng cáo còn có kênh không thể nào có đủ thời lượng để dành cho quảng cáo => mất doanh thu.

Thì gom hết quảng cáo trên VTV1 đến 6 hiện tại để phát VTV Quảng cáo :)) :))

Em thấy nên cơ cấu lại nội dung và đặt tên như này; VTV1 = VTV Tin tức; VTV2 nó chưa rõ nội dung nên chả biết :D nhưng tạp thời thì VTV Khoa - Giáo; VTV3 = VTV Giải trí; VTV4 = VTV World và phát cả tiếng Tây tiếng Tàu luôn; VTV5 nó phát tiếng dân tộc nên cũng chả biết tên gì cho hợp; VTV6 nói về thiếu niên nhưng mà phát loạn xạ cũng không rõ nội dụng; VTV7 = VTV Giáo dục. Cần tách thể thao trên VTV3 và VTV6 hiện tại ra để phát VTV Thể thao, và cũng cần tách phim trên VTV1 đến 6 hiện tại ra để phát VTV Phim.. còn ca nhạc hay thời trang các kiểu nó thuộc giải trí nên cứ phát trên VTV Giải trí :)

Còn các kênh VTV địa phương thì cứ để vậy đi..vì cơ bản là không quan tâm :D

:)) =D> Thánh xuất hiện

loveyou_mygirl

Active Member

vtv2 vs vtv7 giống nhau thì để chung 1 kênh đi, tách ra làm quái gì cho phí tần số. đúng là ăn ko ngồi rồi vẽ đủ chuyện kiếm tiền, vẽ ra thêm nhiều ghế cho con em nhảy vào ngồi. vtv phục vụ cho kinh tế-chính trị của đất nước, có phải tư nhân đâu mà đẻ ra nhiều kênh đế kinh doanh. muốn thêm kênh cọt gì nữa thì lập thêm cty khác như vtvcab, rồi muốn tạo bao nhiêu kênh cũng ko ai nói gì

Bạn nói chẳng suy nghĩ gì.Bạn biết mở 1 kênh ra đầu tư thế nào không mà nói vậy.Nhà nước và nhà đài thấy cần thiết thì người ta mới mở.Cứ nghĩ như bạn thì sao nhiều đài kinh doanh truyền hình cáp với mở nhiều kênh nd trùng nhau thế :(

tách kênh thì sẽ thêm được nhiều thứ, tiêu biểu là 2 thứ này:

thêm nhân sự => sẽ có nhiều slot cho con cháu vào làm
thêm quảng cáo => sẽ bán thêm slot quảng cáo

jack_kernel

Active Member

uh thì bạn k thích kpop, mình cũng ghét kpop lắm, nhưng k nên nhận xét "văn hóa" của "chúng nó" như ông kễnh như vậy nhé. bạn đã đi hàn quốc chưa? mình thì mình đi rồi, kể 1 ví dụ nhỏ thôi đó là mỗi lần nhân viên phục vụ bê ra 1 đĩa hay bát gì đó thì người khách đều cúi đầu nói "cám ơn" và nhân viên cúi đáp lại là "ko có gì", riêng cái việc này đã chứng tỏ trình độ "văn hóa" của họ hơn ta rồi nhé. rồi là giáo dục của họ nữa, bạn có biết học sinh hàn quốc phải thức dậy từ 5h sáng để còn chuẩn bị đi học (vì còn phải đi bộ ra bến tàu điện ngầm, chờ tàu, chuyển bến chứ k phải là 1 bước xe máy xe đạp 1 đoạn đường như ta), rồi là phải hoàn thành bài tập tại trường, đến 9h-10h tối mới được về; đến ngày thi đại học thì toàn bộ các chuyến bay sẽ tạm hoãn trong giờ làm bài để đảm bảo yên lặng tuyệt đối cho thí sinh.

moral of the story ở đây mình dành cho bạn là k nên phát biểu như bố thiên hạ trong mọi trường hợp, vậy thôi

Ối giời ơi :)) bạn phát ngôn nguy hiểm vl thế :)) thế theo bạn 1 đất nước văn hoá cao thì tại sao bọn bệnh bựa Gay giếc lên sân khấu hát hò vài câu rồi tự nhận mình là ca sĩ vẫn còn tồn tại ?? Mấy cái nhóm nhạc nữ thì ko sao chứ mấy bọn Gay xem phát ói ra, chắc chỉ để phục vụ tầng lớp văn hóa ngắn như hàn quốc hoặc việt nam chả hạn.

Còn bạn đi du lịch sang hàn quốc thì vào khách sạn cao cấp thì tất nhiên phải lịch sự rồi, cái này là tối thiểu ko có gì đáng khoe hết. Nhưng xem xong nhạc của anh Psy thì mình ko nghĩ vậy, văn hóa kiểu gì mà anh Psy kéo ghế của bà Gain ra làm bà ngã đập mông vậy :)) hay đoạn cuối bài hangover có cảnh đập phá trong quán ăn là ví dụ. Về văn hóa thì đất nước nào cũng như nhau cả thôi. Và lưu ý 1 điều trình độ văn hóa Khác với văn hóa ứng xử nhé, đừng nhầm.

Còn về chuyện giáo dục thì mời bạn đọc hết bên dưới này nha
- Tốc độ đi bộ là 5km/h tạm tính thời gian từ nhà đến tàu điện ngầm + tàu thuyền hết 1,5 tiếng. Thời gian ngồi trên tàu chờ đến trường mất khoảng 1 tiếng ( tính cả chuyển bến ). Điểm danh tập trung khoảng nửa tiếng. ----> nhập học lúc 8h sáng. Chưa biết học đc bao nhiêu chữ nhưng tan trường lúc 10h đêm tức 0h30 phút sáng có mặt ở nhà. Tắm rửa ăn uống mất khoảng 1 tiếng nữa tức 1h30 sáng mới đi ngủ và dậy lúc 5h sáng, tính ra 1 ngủ có 3,5 tiếng.

Câu hỏi ở đây là chúng nó về nhà làm mẹ gì nữa ? Sao ko ở luôn trường rồi đợi sáng mai về luôn ??
Tiện thể cho hỏi luôn, máy bay bay ở trên trời chứ liên quan gì mặt đất mà phải thiết lập vùng cấm bay vào đúng hôm thi thế, sợ máy bay bắn mạng wifi vào trong phòng thi để h.sinh chép giống dự án kinh khí cầu google à :)) :))

moral of the story ở đây mình dành cho bạn là k nên CHÉM GIÓ rồi phát biểu như bố thiên hạ trong mọi trường hợp, vậy thôi

Lộ trình đến năm 2020
VTV1: Kênh tin tức - chính luận - tổng hợp
VTV2: Kênh khoa học - công nghệ
VTV3: Kênh thể thao - giải trí
VTV4: Kênh đối ngoại VTVWORLD
VTV5: Kênh truyền hình tiếng dân tộc
VTV6: Kênh thanh thiếu niên
VTV7: Kênh dạy học qua truyền hình và phổ biến kiến thức
VTV8: Kênh tiếng Anh
VTV9: Kênh truyền hình khu vực TP.HCM
VTV10: Kênh thể thao tổng hợp
VTV24: Kênh tin tức toàn cầu

tan_huy_93

Well-Known Member

Lộ trình đến năm 2020

VTV24 thì VTV nói năm sau lên sóng, còn VTV8 & VTV10 chắc 2020 mới có...

undpnd

Lộ trình đến năm 2020

Mình thì không quan tâm lắm cái vụ sắp xếp kênh của nhà đài. Nhưng vẫn muốn xin bạn cái link nguồn.

Ối giời ơi :)) bạn phát ngôn nguy hiểm vl thế :)) thế theo bạn 1 đất nước văn hoá cao thì tại sao bọn bệnh bựa Gay giếc lên sân khấu hát hò vài câu rồi tự nhận mình là ca sĩ vẫn còn tồn tại ?? Mấy cái nhóm nhạc nữ thì ko sao chứ mấy bọn Gay xem phát ói ra, chắc chỉ để phục vụ tầng lớp văn hóa ngắn như hàn quốc hoặc việt nam chả hạn.

Còn bạn đi du lịch sang hàn quốc thì vào khách sạn cao cấp thì tất nhiên phải lịch sự rồi, cái này là tối thiểu ko có gì đáng khoe hết. Nhưng xem xong nhạc của anh Psy thì mình ko nghĩ vậy, văn hóa kiểu gì mà anh Psy kéo ghế của bà Gain ra làm bà ngã đập mông vậy :)) hay đoạn cuối bài hangover có cảnh đập phá trong quán ăn là ví dụ. Về văn hóa thì đất nước nào cũng như nhau cả thôi. Và lưu ý 1 điều trình độ văn hóa Khác với văn hóa ứng xử nhé, đừng nhầm.

Còn về chuyện giáo dục thì mời bạn đọc hết bên dưới này nha
- Tốc độ đi bộ là 5km/h tạm tính thời gian từ nhà đến tàu điện ngầm + tàu thuyền hết 1,5 tiếng. Thời gian ngồi trên tàu chờ đến trường mất khoảng 1 tiếng ( tính cả chuyển bến ). Điểm danh tập trung khoảng nửa tiếng. ----> nhập học lúc 8h sáng. Chưa biết học đc bao nhiêu chữ nhưng tan trường lúc 10h đêm tức 0h30 phút sáng có mặt ở nhà. Tắm rửa ăn uống mất khoảng 1 tiếng nữa tức 1h30 sáng mới đi ngủ và dậy lúc 5h sáng, tính ra 1 ngủ có 3,5 tiếng.

Câu hỏi ở đây là chúng nó về nhà làm mẹ gì nữa ? Sao ko ở luôn trường rồi đợi sáng mai về luôn ??
Tiện thể cho hỏi luôn, máy bay bay ở trên trời chứ liên quan gì mặt đất mà phải thiết lập vùng cấm bay vào đúng hôm thi thế, sợ máy bay bắn mạng wifi vào trong phòng thi để h.sinh chép giống dự án kinh khí cầu google à :)) :))

moral of the story ở đây mình dành cho bạn là k nên CHÉM GIÓ rồi phát biểu như bố thiên hạ trong mọi trường hợp, vậy thôi

thứ nhất, mình cũng nói sẵn là mình cũng rất ghét Kpop rồi mà, bạn đừng tập trung vào cái đó nữa. mà mình còn k biết Gain là ai cơ =)) bạn có vẻ nắm rõ Kpop ha :)

thứ hai, mình sang hàn quốc hồi đó KHÔNG phải để du lịch, tận hưởng! hồi đó mình k lưu lại tại khách sạn cao cấp mà lưu lại tại "khách sạn gia đình" (bạn có biết dạng hostel không, tức là phát cho mỗi người 1 tấm chăn bông dùng làm nệm và 1 tấm chăn để đắp và nằm dưới đất ý), cũng không có tiền để vào nhà hàng luôn chứ đừng nói là sang trọng hay gì

thứ ba, sự thật nó là như thế! thông tin cấm bay trong giờ làm bài thi đại học ở hàn quốc đã được đăng trên tạp chí TIME, còn tạp chí TIME là tạp chí có sức ảnh hưởng như thế nào trên thế giới, thì nếu bạn là người có trình độ bạn sẽ tự biết

thứ tư, chả ai đi tốn thời gian chém gió bốc phét làm gì bạn ạ :) ông bà ta có câu "suy từ bụng ta ra bụng người", mình chỉ đưa ra dẫn chứng để khuyên bạn là "không nên..." thôi chứ có gọi bạn là thế này thế kia đâu ạ

mong bạn lịch sự hơn để đóng góp vào sự phát triển tích cực trong lối sống của người Việt Nam

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

Các bác tập trung vào chủ đề chính đi nhé! Cảm ơn

bqk318

Có ai cho tấm hình chụp màn hình kênh đó hay chương trình ghi lại cho mọi người xem với

Bên trên