VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

phamtug

Active Member
Ðề: VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

Vì đây là toppic liên quan đến VTV nên e post luôn ở đây cho khỏi loãng thớt VTV đã chuyển hoàn toàn 3 kênh VTV HD sag phát 1080i r nhé các bác logo nhìn nét hơn trưa nay e xem chương trình thời sự thấy hình ảnh tươi sáng hẳn ra các bác à

ttung94

Active Member
Re: Ðề: VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

Vì đây là toppic liên quan đến VTV nên e post luôn ở đây cho khỏi loãng thớt VTV đã chuyển hoàn toàn 3 kênh VTV HD sag phát 1080i r nhé các bác logo nhìn nét hơn trưa nay e xem chương trình thời sự thấy hình ảnh tươi sáng hẳn ra các bác à

Nhà em dùng MyTV thấy tầm 1h30 sáng nay thì các kênh VTV HD đồng loạt gián đoạn tín hiệu, sau đó khi phát lại thì logo 2 kênh VTV3 HD và VTV6 HD đã đậm màu hơn và sắc nét hơn, còn chất lượng hình ảnh thì em thấy nguyễn y vân =)) hoặc cũng có thể do mắt em cận nặng quá không nhận ra B)

Ðề: Re: Ðề: VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

Nhà em dùng MyTV thấy tầm 1h30 sáng nay thì các kênh VTV HD đồng loạt gián đoạn tín hiệu, sau đó khi phát lại thì logo 2 kênh VTV3 HD và VTV6 HD đã đậm màu hơn và sắc nét hơn, còn chất lượng hình ảnh thì em thấy nguyễn y vân =)) hoặc cũng có thể do mắt em cận nặng quá không nhận ra B)

chất lượng hình ảnh là do cái chương trình đó phải có HD cơ ạ. bác xem thời sự hoặc là cà phê sáng ý ạ, đẹp lắm

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

Nhìn ngon hơn mà bác bác cứ xem chương trình thời sự là rõ nhất

minhduc57

thay đổi như vậy thì kết quả không bao nhiêu,nhưng tốn kém lắm .thà dành tiền đầu tư thêm hênh HD 720 p là được rồi.chác bạn nhầm rồi đó

phamtug

Active Member

thay đổi như vậy thì kết quả không bao nhiêu,nhưng tốn kém lắm .thà dành tiền đầu tư thêm hênh HD 720 p là được rồi.chác bạn nhầm rồi đó

k nhầm đâu k tin b kiểm tra lại mà xem xem nó xuất đúng ra 1080i k vì mục tiêu của vtv là phát HD 1080i mà

bác minhduc57 nên xác thực thông tin trc khi nói chứ, bác phamtug cung cấp thông tin đúng mà, nhà bác minhduc57 có 3 kênh HD của VTV không? lại còn có chuyện "chắc là" ở đây ah :-j

minhduc57

bác minhduc57 nên xác thực thông tin trc khi nói chứ, bác phamtug cung cấp thông tin đúng mà, nhà bác minhduc57 có 3 kênh HD của VTV không? lại còn có chuyện "chắc là" ở đây ah :-j
mình mới lắp đầu HD ,nghe kỹ thuật nói 720 p với 1080 i hình ảnh gần như nhau ,lên 1080p mới thấy thay đổi rõ rệt .chi phí thiết bị để thay đổi là rất cao ,không kinh tế thà lên 1080 p luôn ,ý mình là như vậy 8->

mình mới lắp đầu HD ,nghe kỹ thuật nói 720 p với 1080 i hình ảnh gần như nhau ,lên 1080p mới thấy thay đổi rõ rệt .chi phí thiết bị để thay đổi là rất cao ,không kinh tế thà lên 1080 p luôn ,ý mình là như vậy 8->

bạn ơi các đài ở Nhật ở Mỹ hiện nay đều phát 1080i bạn ạ, ở thời điểm hiện tại mình lên đc bằng họ là mừng rồi

tan_huy_93

Well-Known Member

720p vs 1080i cơ bản là như nhau, điểm khác là kiểu quét hình thôi...

bitcoin

Member

Kênh VTV7 vẫn chưa chuẩn bị xong nên sẽ chưa lên sóng vào ngày 7/9/2014 :-??

besthotboy

7/9 rồi mà đã thấy gì trên Vinasat-1 đâu ạ

Lần sau, các bác thấy topic do thành viên nhocgary lập ra thì đừng nên tin nhé! Hơn 3 lần tung tin ảo rồi các bác ạ.

phamtug

Active Member

Cái bác nhocgary này ảo lắm í tưởng hầu như nằm đầy đầu bác í =))

undpnd

Lần sau, các bác thấy topic do thành viên nhocgary lập ra thì đừng nên tin nhé! Hơn 3 lần tung tin ảo rồi các bác ạ.

Kiểu thông tin của nhocgary thế này khiến người ta nghĩ VTV tăng kênh bên lãnh thổ ....Brazil!!!

Duongde1993

VTV7 lên sóng là thông tin đúng, còn lên vào ngày nào thì chưa có thông báo của nhà đài. Bác Nhocgary chỉ giỏi chém thôi :))

ttung94

Active Member
em vẫn còn nhớ những chiến tích của bác nhocgary:
1. Lên sóng 3 kênh VTC5, VTC8 và VTC12
2. YouTV lên sóng VTC8 từ 1/8
3. VTC không có bản quyền Ngoại hạng Anh 2014-2015
4. K+ sắp tăng hàng loạt kênh truyền hình mới
Và bây giờ là VTV7 =))

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Re: VTV7 lên sóng thử nghiệm trên vệ tinh VINASAT1

Thực ra là theo dự kiến thì VTV7 sẽ lên sóng thử nghiệm vào 7/9 và lên sóng chính thức vào tháng 1/2015. Nhưng vì lý do gì đó mà lùi lại thật. Theo em thì VTV không ra thông cáo về ngày lên sóng dự kiến này nên họ cũng không đưa tin đính chính. Với lại các bác mong làm gì cái bản thử nghiệm này, nội dung cũng chỉ là "hâm lại cho đỡ nguội" thôi mà. Tất cả các sê-ri chương trình của nó thì bao giờ phát sóng chính thức mới phát.
Túm lại mục tiêu của các bác là giải trí thì đừng trông mong gì cả.

Bên trên