VTVCAB ĐÃ CHÍNH THỨC PHÁT VTV1 HD

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: VTVCAB ĐÃ CHÍNH THỨC PHÁT VTV1 HD

tạp nham ? chả biết là người trong ngành hay là war đây :|

Cứ đi hỏi VTV1 xem họ khai thác từ những nguồn nào. Kể cả trong VTV chưa phải chỗ nào cũng có cái máy quay tử tế chứ đừng nói là HD. Chả phải gây war mà là thực tế ai cũng thấy.

Nhưng nó là đầu đàn...
Vì đầu đàn mới khổ =))

talentkid

Member

Trước khi chính thức có VTV1 HD thì VTV1 đã lấy source HD để phát thời sự nên rất đẹp (không biết các bác có để ý ko vì bố em hay xem vtv1, em chuyển sang VTV3 HD được tí là lại chuyển về =)))... Các chương trình khác từ vẫn là SD, hi vọng lộ trình đến cuối năm ko chỉ là tất cả các kênh TW đều lên HD mà còn nâng cấp chất lượng chương trình nữa :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cứ đi hỏi VTV1 xem họ khai thác từ những nguồn nào. Kể cả trong VTV chưa phải chỗ nào cũng có cái máy quay tử tế chứ đừng nói là HD. Chả phải gây war mà là thực tế ai cũng thấy.

Vì đầu đàn mới khổ =))

B cũng là dân đài thì phải?

nguyenthangbt1

Active Member

Em xem thử mấy hôm nay thấy nét ra phết đấy chứ, thậm chí nhìn mấy e dẫn chương trình bây giờ xấu hẳn đi rồi.

Nhẽ ra kênh này phải được phát HD đầu tiên mới đúng...

kênh VTV3 lên HD đầu tiên là đúng vì (có thể nhiều người ko xem) nhưng nó là kênh có lượng người xem cao nhất Việt Nam
với lại có VTV3 với V6 lên HD trước để cho các anh em trong đài làm quen dần thì V1 khi lên mới đẹp đc như ngày hôm nay chứ

loveyou_mygirl

Active Member

Chiều nay lúc 18h mở ra em thấy VTV1 HD đã được phát chính thức, phải nói chất lượng ngon hơn nhiều. Thế là từ nay 2 kênh quốc gia hay xem là VTV3 và VTV1 đều đã được phát HD.
Chất lượng thế nào thì mời các bác bình ''loạn''

Em tưởng VTV6 cũng HD rồi mà bác :D

Các bác cho em hỏi ngu tí. Nhà em mới lắp VTVcab nhưng không dùng đầu HD.

Nhà em không dò được kênh AXN như TV nhà thằng bạn.

Và giả sử khi chuyển định dạng kênh là BG hay DK thì nó ra 2 kênh khác nhau. :(

tide

Member

Và giả sử khi chuyển định dạng kênh là BG hay DK thì nó ra 2 kênh khác nhau. :(
Axn và AxnHD phải có đầu thu HD mới có.
BG và DK e tưởng là định dạng âm thanh chư!?

dhpaul

Well-Known Member

Ý bác ấy chắc là chuyển hệ tiếng từ BG sang DK thì thấy tiếng 2 kênh khác nhau. Chắc là đường cáp bị "rò" mấy kênh analog mặt đất vào nên mới thế :-"
Như chỗ em sóng 3 kênh analog VTC1,7,9 rất mạnh, đến nỗi nếu tín hiệu cáp trùng 3 kênh đó mà yếu + đường cáp rỉ sét hay hở là có thể 3 kênh VTC kia lên hình rõ hơn =))

Và giả sử khi chuyển định dạng kênh là BG hay DK thì nó ra 2 kênh khác nhau.

Kênh AXN giờ chỉ phát trên mạng số thôi bạn nhé, chắc nhà bạn bạn dùng dịch vụ khác rồi.
Còn BG và DK thì đúng là hệ tiếng, giờ tín hiệu angalog hiện giờ đang bị trùng nhiều với sóng mặt đất nên 1 số kênh khi chuyển hệ tiếng sang DK sẽ bắt đc sóng mặt đất vd như: VTV1,VTV2, TTXVN, VOV ... Còn khi BG như của vtvcab thì sẽ kênh của CAB

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác ấy không hề gây war, tin tức của VTV1 phần lớn đều được khai thác từ các đài địa phương, chất lượng không thống nhất, chính xác là tạp nham như bác ấy nói, vậy nên việc thống nhất khâu này rất khó khăn và đã được chuẩn bị từ lâu, VTV đã nói điều này.
tạp nham ? chả biết là người trong ngành hay là war đây :|

kênh "tạp nham" thì đừng bình loạn nữa close topic cho rồi :)) :v

tan_huy_93

Well-Known Member

Đừng cố ném đá một cách mù quán và như thế.
Ở đây đang nói chất lượng hình ảnh tạp nham nhé, không hề nói kênh này tạp nham.

Đừng cố ném đá một cách mù quán và như thế.
Ở đây đang nói chất lượng hình ảnh tạp nham nhé, không hề nói kênh này tạp nham.

tôi ném đá gì? ai bảo kênh này "tạp nham" rồi nói người ta là ném đá :|

không nói rõ ở đây là chất lượng gì mà còn nói người ta như vậy ! :))
Bác ấy không hề gây war, tin tức của VTV1 phần lớn đều được khai thác từ các đài địa phương, chất lượng không thống nhất, chính xác là tạp nham như bác ấy nói, vậy nên việc thống nhất khâu này rất khó khăn và đã được chuẩn bị từ lâu, VTV đã nói điều này.

thegioi05

Active Member

Theo ý mình hiểu 2 chử "tạp nham" ở đây chỉ nói về chất lượng các video là đa số còn chuẩn SD, còn về nội dung không có gì liên quan ở đây cả.

tôi ném đá gì? ai bảo kênh này "tạp nham" rồi nói người ta là ném đá :|

không nói rõ ở đây là chất lượng gì mà còn nói người ta như vậy ! :))

như này là cố tình ko hiểu mà ^^ nhận thế đi cho nhanh, ok ^^
vì thực ra cảm tính chiếm phần lớn trong việc nhận xét, đặc biệt là ở trên mạng ko ai biết mình là ai
ví dụ như mình, ghét VTC, tự nhiên vậy thôi chả ai xui khiến, nên có những người ko thích VTV cũng là bt thôi nhờ ^^
thân! ^^

Bên trên