War for the Planet of the Apes (2017)

Nói đến đây tôi khẳng định bác 1 chữ bẻ đôi về BO cũng không biết.
theo bác thì 1 chữ bẻ đôi về BO sẽ như thế nào?
chỉ hơn 20%
20% của bác là nhiều bom tấn còn chưa đạt đến, ngưỡng 1 tỷ đã là quá khủng rồi, tăng đc 20% thì còn khủng khiếp hơn
bác so những phim này với apes p3 phải tăng khoản 300 củ tương đương hơn 40%
bác ko đọc cmt của tôi ah, tôi bảo là tôi nhai lại của báo, giới phê bình còn gì, tôi tuổi gì mà dự báo doanh thu một bộ phim
là phim đầu tiên sau Avenger, nên nhớ trước Avenger các nhân vật MV không hề nổi tiếng, phim p1 nào cũng doanh thu thấp
phiền bác xem lại tổng doanh thu, tuần mở màn Iron 1, 2, kể cả thời điểm này nhiều bom tấn superhero cũng ko khủng bằng nó đâu( thời mà có khi khái niệm vũ trụ MV còn chưa định hình ấy chứ)
phải đến khi doanh số home video cực khủng WB mới duyệt p2
gửi bác link này để xem doanh số Batman begin nó khủng thế nào
http://www.the-numbers.com/home-market/dvd-sales/2006
nếu bác ko tìm thấy thấy thì nó ở vị trí 43 nhé
Pirate p3 thấp hơn p2, the hobbit p3 thấp hơn p2 2 củ sherk cũng thế, tôi bảo triology p3 thường không tăng so với p2 bác lôi mấy phim này vào làm gì có vấn đề về đọc hiểu??
phiền bác đọc lại trước khi mạt sát nhau,
vượt trội phần 1( hoặc 2)
đoạn sau:tran p3 chỉ tăng 34% so với p2,
đoạn trước
hơn 40%?? Thế là gấp đôi đấy??
no cmt
Tất cả phim kể trên nếu không có hiệu ứng đặc biệt buff(
bác cứ phải cố sống cố chết lôi ra lý do làm gì
Bác đã từng nghe steven spielberg đã từng nói
tôi ko biết steven từng nói vậy nhưng tôi biết 2 lão này là bạn thân nhiều chục năm, cho nhau vài chục triệu mà ko tính toán
Box office với người ngoại đạo là cực kỳ dài và phức tạp
tôi cũng chỉ là người ngoại đạo, tò mò về con số khi mà nghe về kinh phí sản xuất những bộ phim bom tấn, nhưng nghe bác giải thích thì cũng chỉ thấy những phân tích cũ rích, đọc chán rồi, chưa bao giờ thấy thuyết phục

Tôi chỉ nói sự thật, còn báo giới phê bình uy tín nào dự báo 1 tỷ usd?? Vì tôi chưa thấy nếu bác dẫn được nguồn uy tín thì mới có cái để chém, tôi thử google chỉ thấy nguồn mương 14, mà tôi nói thẳng bọn mương 14 là trang tin cho bọn teen dẩm, chuyên giật tít câu view, nếu bác lấy đó làm nguồn tin thì tôi nói thẳng chấm dứt tranh luận ở đây vì ba cái nguồn ba xàm không có tí giá trị tranh luận, còn tôi khẳng định bác 1 chữ về BO bẻ đôi không biết vì bác phán câu Apes dự báo doanh thu tỷ đô, ở 1 mùa hè tệ hại nhất nhì lịch sử khi mà pirate không đạt 800 củ, SMH và Gog2 được mong đợi tối thiểu 900 củ mà còn không được 900 củ, tran 5 còn không được 610 củ:mad: hay lấy Avatar, Titanic, tỷ phú ổ chuột, hay ghost protocol ra làm vd mở màn thấp mà không nhìn xem nó ra mắt vào thời điểm nào, bao nhiêu rạp, muốn tracking của apes tôi post cho xem

https://www.google.com.vn/amp/varie...apes-opening-weekend-tracking-1202486697/amp/
Ở đây tracking 55-65 củ mở màn thấp hơn cả p2 dù đây là sequel của phim có great review và review đã ra trước mấy tuần để tăng buzz

Tương tự ở đây dự báo phim chỉ có tổng doanh thu 150 củ ở Bắc Mỹ
http://pro.boxoffice.com/long-range...apes-opening-weekend-tracking-1202486697/amp/

Các nguồn uy tín đều cho rằng phim này sẽ mở màn và có tổng doanh thu thấp hơn phần cũ, đấy là chưa kể càng sát ngày công chiếu tracking càng thấp đi.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungot

Member
Tôi chỉ nói sự thật, còn báo giới phê bình uy tín nào dự báo 1 tỷ usd?? Vì tôi chưa thấy nếu bác dẫn được nguồn uy tín thì mới có cái để chém, tôi thử google chỉ thấy nguồn mương 14, mà tôi nói thẳng bọn mương 14 là trang tin cho bọn teen dẩm, chuyên giật tít câu view, nếu bác lấy đó làm nguồn tin thì tôi nói thẳng chấm dứt tranh luận ở đây vì ba cái nguồn ba xàm không có tí giá trị tranh luận, còn tôi khẳng định bác 1 chữ về BO bẻ đôi không biết vì bác phán câu Apes dự báo doanh thu tỷ đô, hay lấy Avatar, Titanic, tỷ phú ổ chuột, hay ghost protocol ra làm vd mở màn thấp mà không nhìn xem nó ra mắt vào thời điểm nào, bao nhiêu rạp, muốn tracking của apes tôi post cho xem

https://www.google.com.vn/amp/varie...apes-opening-weekend-tracking-1202486697/amp/
Ở đây tracking 55-65 củ mở màn thấp hơn cả p2 dù đây là sequel của phim có great review và review đã ra trước mấy tuần để tăng buzz

Tương tự ở đây dự báo phim chỉ có tổng doanh thu 150 củ ở Bắc Mỹ
http://pro.boxoffice.com/long-range...apes-opening-weekend-tracking-1202486697/amp/

Các nguồn uy tín đều cho rằng phim này sẽ mở màn và có tổng doanh thu thấp hơn phần cũ, đấy là chưa kể càng sát ngày công chiếu tracking càng thấp đi.
1,tôi lướt mương 14,
2, tôi cũng chưa tranh cãi về việc khỉ 3 đạt doanh thu 1 tỷ là hợp lý hay ko( vì tôi cũng chỉ biết đọc lại hứ trình chả đến đâu mà nói về doanh thu 1 bộ phim chưa công chiếu)
nếu bác lười lội page thì tôi copy lại đoạn của nguồn cơn tranh cãi với bác( ko hiểu sao bác cứ xoáy mãi vào khỉ 3):
p3 doanh thu thấp hơn p2, kể cả có tăng thì không có tăng mạnh,
đấy, tôi chỉ cãi đoạn này thôi

1,tôi lướt mương 14,
2, tôi cũng chưa tranh cãi về việc khỉ 3 đạt doanh thu 1 tỷ là hợp lý hay ko( vì tôi cũng chỉ biết đọc lại hứ trình chả đến đâu mà nói về doanh thu 1 bộ phim chưa công chiếu)
nếu bác lười lội page thì tôi copy lại đoạn của nguồn cơn tranh cãi với bác( ko hiểu sao bác cứ xoáy mãi vào khỉ 3):

đấy, tôi chỉ cãi đoạn này thôi

Tôi nói triology đa phần p3 doanh thu thấp hơn p2, có tăng cũng tăng không mạnh nếu không có hiệu ứng đặc biệt( death, Avenger) triology "bom tấn đúng nghĩa " tăng lớn nhất là LOTR thì cũng chỉ tăng khoảng 20% với 11 giải oscar buff vì thời điểm ROTK ra mắt cuối năm là bắt đầu chiến dịch vận động oscar và lộ diện hết ứng cử viên sáng giá rồi so với hơn 40% của apes để đạt tỷ đô có gì sai không?? Như tôi đã nói BO người ta thường tính % chứ không tính số thực thì 20% không phải con số khủng nhưng 40% thì không nhỏ đâu. Số triology mà bác kể tăng chỉ là phần nhỏ trong triology mà thôi, kể cả "tạm tính" mấy phim như tran, sherk,DM(dù nó chả phải triology đúng nghĩa đen) vào thì vẫn chưa đầy 1/3 số triology đâu

Bên trên