Warrior, lần đầu ... ở rạp

Mandarker

Member
321649_272849919421507_100000895028964_862960_1723  178458_n.jpg

Bình thường mình ra rạp xem toàn chọn phim hành động, bắn nhau, kĩ xảo nổ đùng đoàng ... thế mới thấy bõ tiền vé, vì xem qua TV ko thể cảm nhận đc
Nhưng tiện vì có vé giảm giá, lại có thời gian rỗi nên đi xem

Cảm xúc sau khi xem: TUYỆT VỜI !!!
Lâu lắm mới khóc đã như vậy. Lần gần nhất kiểu này là xem Toy Story 3, cũng khóc tu tu, nhưng là ở nhà, ôm gối, xem 1 mình ... Cũng may rạp vắng, nên đỡ ngượng ...
Nội dung phim phải nói là rất giàu tình người, phim có 3 nhân vật, một ông bố nát rượu muốn hàn gắn lại lỗi lầm, một người anh có cả gia đình để chăm lo, một người em tính cách cục cằn, không biết cách thể hiện tính yêu thương. Với các động cơ khác nhau, một người thì đứng trước nguy cơ phá sản, bị ngân hàng tịch thu nhà, một người thì cần tiền cho vợ con người đồng đội đã hi sinh, và giải đấu Vô địch thế giới Võ tự do, với giải thưởng 5 triệu USD như là lối thoát duy nhất, đã khiến hai anh em ruột phải đối mặt nhau một mất một còn ở trận chung kết ...

Phim dài, tổng cộng là 140 phút, nhưng đạo diễn đã làm rất tốt, xem không có cảm giác ề à, trái lại, việc thời lượng phim dài giúp xây dụng hình ảnh nhân vật rõ nét hơn, cả chính lẫn phụ: một giáo viên dạy vật lý hằng đêm chịu đòn để kiếm tiền, một thanh niên bế tắc với những vết sẹo tâm hồn, một chỉ huy quân đội già, bất lực khi con trai sỉ vả.
Diễn xuất của các diễn viên rất tốt, trừ nhân vật người em quá khép kín, cũng là một phần của kịch bản, thì các diên viên đều đảm đương thành công nhiệm vụ.
Phim thiên về tâm lý, nhưng những cảnh chiến đấu cũng rất đã mắt, đã tai, dù không phải trọng tâm. Nếu ai đã biết đến môn thể thao đánh võ tự do của Mỹ, hẵn sẽ rất thích thú khi nhìn những chiêu kẹp cổ, lên gối, khóa khớp, quật ngã đối thủ. Tiết tấu những cảnh hành động rất nhanh, các cú đấm cũng rất thật, phần âm thanh nền càng làm khán giả phấn khích, không dưới năm lần mình cũng hua hai tay theo những diễn biến trên màn ảnh, cũng khó mà kiềm chế đc.

Phim chắc chắn là không có nhưng pha kĩ xảo hoành tráng, cháy nổ lung tung, nhưng mọi người có thể yên tâm là sẽ không tiếc tiền vé sau khi xem đâu.

PS: thừa còn hơn không, nếu đi xem mọi người nên mang khăn giấy, báo hại mình khi xem phải lau mắt bằng ... áo sơ mi.
PSS: có lẽ mọi người đã hiểu nghĩa chữ lần đầu ở tên topic rồi nhỉ ...
PSSS: IMDB chấm 8.3 mà doanh thu phim thì lẹt đẹt, mong mọi người ra rạp xem để ủng hộ nhà sản xuất nhé

Trailer :
[video=youtube;nqOIbqvEiog]http://www.youtube.com/watch?v=nqOIbqvEiog[/video]

baolam1905

Member
Ðề: Warrior, lần đầu ... ở rạp

Thấy bác viết có vẻ hay, hôm trước mới xem Real Steel cũng suýt khóc mấy lần, không biết phim này có làm được vậy không.
Sẽ sắp xếp để ra rạp xem sao, vẫn còn mấy cái vé giảm giá của galaxy!;))

vostro1500

Vostro cũng vừa xem. Cảnh báo các bạn có em gái teen thì đừng dẫn theo phim này kẻo em khóc đòi về nhé! Chống chỉ định với các em teen khoái đánh đấm luôn.

nct991989

Member

nghe bác viết, xem trailer xong, càng muốn đi xem .......zzz

0203

Ko dám đọc hết lời giới thiệu phim của bạn, xem mất hay, đọc hết cảm nhận của bạn ở đoạn đầu là thấy muốn xem lắm rùi. Thanks!

scotty

Well-Known Member

Đọc đến đây, xin lỗi, mình có cảm giác không muốn đọc tiếp...

Lâu lắm mới khóc đã như vậy. Lần gần nhất kiểu này là xem Toy Story 3, cũng khóc tu tu, nhưng là ở nhà, ôm gối, xem 1 mình ... Cũng may rạp vắng, nên đỡ ngượng ...

Sau đó liếc nhìn xuống comment... rồi lại phải trở lên lại đọc tiếp. Đọc đến đây bắt đầu thấy chú ý...

Nội dung phim phải nói là rất giàu tình người, phim có 3 nhân vật, một ông bố nát rượu muốn hàn gắn lại lỗi lầm, một người anh có cả gia đình để chăm lo, một người em tính cách cục cằn, không biết cách thể hiện tính yêu thương. Với các động cơ khác nhau, một người thì đứng trước nguy cơ phá sản, bị ngân hàng tịch thu nhà, một người thì cần tiền cho vợ con người đồng đội đã hi sinh, và giải đấu Vô địch thế giới Võ tự do, với giải thưởng 5 triệu USD như là lối thoát duy nhất, đã khiến hai anh em ruột phải đối mặt nhau một mất một còn ở trận chung kết...

Cho đến đoạn này thì thay đổi suy nghĩ về người viết review :|

Phim thiên về tâm lý, nhưng những cảnh chiến đấu cũng rất đã mắt, đã tai, dù không phải trọng tâm. Nếu ai đã biết đến môn thể thao đánh võ tự do của Mỹ, hẵn sẽ rất thích thú khi nhìn những chiêu kẹp cổ, lên gối, khóa khớp, quật ngã đối thủ. Tiết tấu những cảnh hành động rất nhanh, các cú đấm cũng rất thật, phần âm thanh nền càng làm khán giả phấn khích, không dưới năm lần mình cũng hua hai tay theo những diễn biến trên màn ảnh, cũng khó mà kiềm chế đc.

Cảm ơn chủ thớt đã cho scotty có cảm giác kỳ cục này :))

Mandarker

Member

Cảm ơn chủ thớt đã cho scotty có cảm giác kỳ cục này :))

kiểu của mình là vậy :))

lần tới xem phim xong mình sẽ viết review tiếp :)

mà cũng không nghĩ bài viết đc đưa lên trang chủ ...
.
.
.
vui ^^

zuilendi

Member

thx bạn, đọc bài viết này của bạn hay quá :)

4everfun

Giống mình ở chỗ , ra rạp toàn xem phim hành động . Đọc bài viết của chủ thớt xong , đang tính thay đổi thị hiếu chút xem sao .

hackertuan

hic , đúng là chống chỉ định với bạn gái khóc nhè, đi xem chán lắm, mới hqua đi xem real steel, bạn gái cũng ngồi khóc, ngại chết đi được,.
xem bài này xong chắc chắn mình phải đi xem phim này , nhưng lần này rút kinh nghiệm ko dẫn bạn gái theo ... cảm ơn chủ thớt về thông tin bổ ích

lecongduc

Member

Mandarker viết lời bình hay quá, không xem thì tiếc.

welldone

Well-Known Member

Thật khó thừa nhận vì mình là man, nhưng phải nói là cũng ứa nước mắt khi xem phim này....phim rất hay. Rất rất rất lâu rồi mình mới xem đc 1 phim thế này......

tronggia

Member

Phim này có share trên mạng chưa nhỉ :D
Mình hay ra rạp vs girlfriend nên ít xem mấy thể loại bạo lực :D

baolam1905

Member

Phim này có share trên mạng chưa nhỉ :D
Mình hay ra rạp vs girlfriend nên ít xem mấy thể loại bạo lực :D
Bác này giống mình, đôi khi có mấy phim muốn xem mà GF không ưa thì cũng đành chịu, đi chung không được mà đi một mình cũng không cho vì "không muốn đi chung để vào đó ngồi gần mấy pé xinh xinh chứ gì!X("-->hết hồn, khỏi đi luôn!

deptrai21

Member

phim thì rất hay, nhưng em ức chế ở chỗ mấy khúc đấm nhau cắt làm cụt hứng :(

11121314

Well-Known Member

hay, lại tìm link để đao lót thôi

anh1007

Member

Phim này mình cũng xem rồi, đánh đấm thì k bằng real steel, câu chuyện thì hơi xúc động nhưng cũng k đến nỗi quá như chủ topic đâu. Phim này giống phim tình cảm, tâm lý hơn, bác chủ chắc mê phim tâm lý :)
Mình thấy phim này nó dở dở ương ương thế nào ấy, hành động thì có vài pha nhưng chưa đạt đỉnh, chủ yếu là xen vô cho phim nó đỡ chán, phần còn lại giống phim tâm lý, tình cảm.
Đánh giá: trung bình.

numb03

Chưa film nào làm mình khóc đc. Sẽ thử film này xem thế nào. Hay đứt hết dây thần kinh rồi ko biết...

Hiếm phim làm em khóc, cỡ như Toys Story 3 cũng chỉ nghẹn nghẹn thôi. Già rồi mà khóc, khéo vợ con nó chửi cho.
Thôi cứ đọc bài của bác rồi cắm sau vậy. Mới chuyển sang Quận 9 ở, gần nhà chả có cái rạp nào cả, trước ở quận 7 thì cuối tuần hay ngồi Lotte.
Đúng là chán thật.

Bên trên