[WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

heoquayuuu7658

Ðề: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

ai còn online trên mạng HD nhờ chỉ dùm em: hiện em mua một đầu WD 180USD tại Halo shop, cắm dây HDMI chả thấy gì??, cắm bộ dây compusit thì không tài nào chỉnh qua được HDMI vì khi set xong nó hiện lên hình cancel và accept nhưng tắt ngay không kịp bắm Remote. đành sài tạm bộ dây compusit mà nó chỉ có hình không có phụ đề làm sao chỉnh??? TV của em là Sony KLV32S 200A, lúc set thì dây HDMI đang cắm sẳn vào TV.
Cám ơn nhiều

dino

Active Member

cai WD-HD play duoc file iso ko cac ban minh chua thu
WD play iso tốt bro à, bạn mình mới mua 1 con WD và nó bị lỗi là play ko được bât cứ file HD nào vì đều bị lỗi nhòe pixel và xanh lè, AVI và mấy định dạng khác thì bình thường ... up fw mới cũng ko fix đc, ai có bị tình trạng vậy ko

manhthang

Huyền Thoại

WD play iso tốt bro à, bạn mình mới mua 1 con WD và nó bị lỗi là play ko được bât cứ file HD nào vì đều bị lỗi nhòe pixel và xanh lè, AVI và mấy định dạng khác thì bình thường ... up fw mới cũng ko fix đc, ai có bị tình trạng vậy ko

Bạn thử upgrade firmware xem sao. Tôi đang dùng WD TV thấy khá hài lòng ngoại trừ những điểm sau:
- Khởi động lâu vô địch
- Có điện là auto power on, nên bắt buộc phải chơi 1 công tắc nguồn phụ.
- Remote thỉnh thoảng bị khùng.

Kluan

ai còn online trên mạng HD nhờ chỉ dùm em: hiện em mua một đầu WD 180USD tại Halo shop, cắm dây HDMI chả thấy gì??, cắm bộ dây compusit thì không tài nào chỉnh qua được HDMI vì khi set xong nó hiện lên hình cancel và accept nhưng tắt ngay không kịp bắm Remote. đành sài tạm bộ dây compusit mà nó chỉ có hình không có phụ đề làm sao chỉnh??? TV của em là Sony KLV32S 200A, lúc set thì dây HDMI đang cắm sẳn vào TV.
Cám ơn nhiều

_ Sau khi thử nghiệm : tôi nhận thấy WD TV HD Media Player có tính plug and play - có nghĩa là tự nhận cổng ; nhưng cắm sợi dây nào thì nó nhận ra cổng đó . Vậy bạn tháo dây composite ra và cắm vào cổng HDMI của TV và nhớ chỉnh đúng cổng nhận của TV . Tuy nhiên cũng có trường hợp WD không nhận được TV , vì không tương thích - nhưng rất hiếm gặp đối với con WD này . ( các loại khác như HDX còn xảy ra nhiều hơn , tôi đã gặp : giữa HDX và TV LCD LG CR4 : do không tương thích , trong khi đó WD nhận ra tốt !) . Nếu đúng như vậy thì bạn không may , gặp Tv LCD đời trước không tương thích .
_ Việc hiện ra phụ đề tiếng Anh là phim phải mux sẵn phụ đề English ( dạng .srt )trong file .mkv hoặc để chung cùng thư mục . Còn về phụ đề tiếng Việt : WD hiện chỉ hổ trợ dạng .idx+.sub và hai file này chỉ cần chép bỏ chung vào folder với file .mkv là được , không cần phải mux vào . Bạn xem thử là đã up firmware lên 1.01.02 chưa ? ( Xem trong thư mục Setting->system->about ) , nếu chưa , phải download firmware 1.01.02 ; mới hiện phụ đề .idx+.sub tốt được . . Để hiện được phụ đề bạn dùng remote WD , bấm nút option , chọn icon có mấy "gạch song song" , bấm nhiều lần để chọn đúng phụ đề muốn xem .

heoquayuuu7658

Cám ơn các bạn nhiều đã tìm ra lỗi, cái dây HDMI mới tinh KM của Haloshop bị hư, và Firmware chưa up lên.::mad:):mad:):mad:)

dnghi

Member

Có vài phim DTS bị cà giựt, đang coi tự nhiên mất tiếng tích tắc rồi có lại, hổng hiểu tại sao? Bác nào bị giống mình, làm sao fix? Giúp mình với các bác ơi!
Thanks!
MN

nqtrung

Member

Có vài phim DTS bị cà giựt, đang coi tự nhiên mất tiếng tích tắc rồi có lại, hổng hiểu tại sao? Bác nào bị giống mình, làm sao fix? Giúp mình với các bác ơi!
Thanks!
MN
Lỗi của WD, máy nào cũng bị vậy. Xảy ra trong hai trường hợp:
- Phim 1080p có DTS
- Phim 720p có nhiều soundtrack, trong đó có 1 track là DTS
Cách sửa:
1. convert DTS soundtrack thành Dolby Digital. Sử dụng Popcorn Video Converter. Mỗi phim mất khoảng 30 phút. Có hỗ trợ batch converter, mình làm cho mấy chục phim, mất nguyên một đêm. Cách này còn giúp downmix soundtrack thành stereo, xem được bằng tivi mà không phải sử dụng Receiver có decoder.
2. Remux từ .mkv về thành .mts, sử dụng tsMuxeR, mỗi phim mất khoảng 10 phút, không hỗ trợ batch converter.

Có thể khi WD có firmware mới thì các lỗi này sẽ được sửa. Hiện tai thì chưa nên hơi mất công...

Chỉnh sửa lần cuối:

ngongo

Xem film trên WDp co nhiều film xem rất rõ nhưng lại có hạt(giống như trên TV khi ko có đài phát vậy,hạt rất mịn, và xem hình ảnh vẫn rõ đẹp)cho hỏi có ai bị giống vậy ko ạ?

Thanks!
MN

Không phải chỉ thế thôi đâu bác ạ: có phim bị thôi nhé ,xem gần hết phim (nóng lên ...) tiếng DTS cà giựt càng nhiều sau đó mất tiếng luôn ( phim khác cũng mất ) tắt đi lúc sau xem lại bình thường ...
Đã cần gọi bảo hành chưa các bác - Hiển ơi :D:D

tribao

Phím SEARCH trên remote của WD dùng để làm gì vậy các bác ? Em bấm chả thấy mô tê gì ráo.

Chipcon

Vậy em có một đĩa DVD, em copy bằng Nero vào HDD dưới dạng ISO, cho vào WD nó có chơi được ko bác ui???

nikonian

Member

Tôi mua con WD HD này bên Mỹ, tự setup cắm vào TV qua cổng HDMI và AVR Onkyo chãy rất ngon. Không có vấn đề gì.
Âm thanh DTS cực hay, thỉnh thoảng bị vấp
Phụ đề thì tôi thường xem tiếng Anh nên chưa thử các lỗi với phụ đề tiếng Việt
File Iso chơi tốt, cũng như các file nhạc dạng FLAC
Kết luận: ngon bổ rẻ. Highly recommend

haipvg

Well-Known Member

À bây giờ mình mới biết WD là cái gì. Qua review như trên thì dùng WD thì tiện dụng hơn HTPC nhưng nhược điểm quá nhiều. Phụ đề mà lệch thì vẫn phải dùng PC để chỉnh, thế thì dùng luôn PC mà xem cho tiện.

Kluan

À bây giờ mình mới biết WD là cái gì. Qua review như trên thì dùng WD thì tiện dụng hơn HTPC nhưng nhược điểm quá nhiều. Phụ đề mà lệch thì vẫn phải dùng PC để chỉnh, thế thì dùng luôn PC mà xem cho tiện.

Chào bạn ,
Trước hết xin nói có vài cách đơn giản để thưởng thức công nghệ HD :
1_ Lắp một hệ thống HTPC
2_ Mua một HD player
3_ Mua đầu phát Hd : Bluray , Playstation 3 ...
... Tùy sở thích và túi tiền của mỗi người mà chọn cái nào
Nhưng cái nào cũng có ưu khuyết của nó . Đầu phát HD đơn giản giống như một đầu DVD nhưng có nhiều công nghệ như : phát video với độ nét cao High Definition ( đẹp hơn DVD nhiều ! ) . Tích hợp phát âm nhạc như đĩa DVD hoặc CD , MP3 và các định dạng âm thanh khác . Phát album hình , Nếu là loại Network Media Tank thì có thể nối mạng Lan , hoặc internet ( Nếu sử dụng internet thì khuyên không nên ) .
Trong các loại HD Player thì WD TV HD Player là rẻ nhất . Nó có chút đỉnh khuyết điểm , nhưng nói chung qua quá trình sử dụng tôi thấy khá hài lòng .
Về phụ đề lệch , dù bạn có xem bằng HTPC , hoặc bất cứ một đầu HD nào khác vẫn bị lệch . Điều căn bản là do người rip phim chưa cái khớp phụ đề .

tribao

Trích:

Phím SEARCH trên remote của WD dùng để làm gì vậy các bác ? Em bấm chả thấy mô tê gì ráo.
-----------------------
Nó dùng để search file trong attached USB(s) đó bạn.

-----------------------
Em hiểu chức năng search là để tìm nhanh, nhưng sao em bấm, máy không có bất kỳ một phản hồi nào (như thông báo không thực hiện được chẳng hạn), hay remote của em bị hư phím này.

Đang chờ người nhà mang o Thái Lan về. Nóng lòng lắm rồi.

digikni

Well-Known Member

File iso nó cũng hên xui thôi bác ơi. Hoặc là file iso nhưng phải theo chuẩn iso gì đó nữa. em thử đọc trên con WD TV của em. File được file không àh.

Bên trên