Đánh giá [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

arch_h

Member
Ðề: [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

Đã fix ok.
thay: config_tool -c MSHEETMODE=std thành
config_tool -c MSHEETMODE=sheet
hiện được tất cả poster rùi...thanks!

WorldCup

Các bác cho mình hỏi cái TV Live này có đọc được file ape và dts không nhỉ?
Xin cám ơn!

tuanpon

Member

thông tin trên web mình thấy:

File Formats Supported
Video - AVI (Xvid, AVC, MPEG1/2/4), MPG/MPEG, VOB, MKV (h.264, x.264, AVC, MPEG1/2/4, VC-1), TS/TP/M2T (MPEG1/2/4, AVC, VC-1), MP4/MOV (MPEG4, h.264), M2TS, WMV9
Photo - JPEG, GIF, TIF/TIFF, BMP, PNG
Audio - MP3, WAV/PCM/LPCM, WMA, AAC, FLAC, MKA, AIF/AIFF, OGG, Dolby Digital, DTS
Playlist - PLS, M3U, WPL
Subtitle - SRT, ASS, SSA, SUB, SMI

Note:
- MPEG2 MP@HL up to 1920x1080p24, 1920x1080i30 or 1280x720p60 resolution.
- MPEG4.2 ASP@L5 up to 1280x720p30 resolution and no support for global motion compensation.
- WMV9/VC-1 MP@HL up to 1280x720p60 or 1920x1080p24 resolution. VC-1 AP@L3 up to 1920x1080i30, 1920x1080p24 or 1280x720p60 resolution.
- H.264 BP@L3 up to 720x480p30 or 720x576p25 resolution.
- H.264 [email protected] and [email protected] up to 1920x1080p24, 1920x1080i30, or 1280x720p60 resolution.
- An audio receiver is required for multi-channel surround sound digital output.
- Compressed RGB JPEG formats only and progressive JPEG up to 2048x2048.
- Single layer TIFF files only.
- Uncompressed BMP only.

V_NG

Cám ơn các bạn nhiều nhiều nhen, mình cũng làm theo bây giờ WDTVLive của mình hiển thị hình poster lên rất đẹp

anhcuong3295

Em có con WDTV mua được 2 tháng, dùng rất ít. Em xách tay từ Pháp về. Bác nào muốn mua em để lại với giá 2,2 triệu.

Thanks các bác

anhcuong3295

Bác cố thêm tí nữa đi. Máy em mới, em mới xem được có vài lần. Em về VN nghỉ hè nên cũng ko co thời gian nhiều để xem :D

thanhkhaoco

Của bác là WDTV Live hay là WDTV HD hả bác ? Nếu là WDTV live thì cho em xin contact nhé

anhcuong3295

Của mình là WDTV live. Mình ở Hà Nội nên các bác ở tỉnh khác thì mình xin lỗi :D

aq2543

Has problem with WD, can't export optical sound from some movies downloaded from HD-Space.Ord. Help me please! Thanks!

copysun

Member

Em chưa kịp đọc tới phần vọc S00custom-options đã vội vàng up lên 4.22 nên không thu được gì nhiều ngoài ưu điểm dễ thấy nhất là thumbnail lớn hơn, bù lại khởi động chậm quá. Giờ lại muốn học các bác cái vụ Moviesheet nên sửa lại rồi tính upgrade lại, nhưng không được. WDTVLive không nhận firmware mới, dù em đã làm đủ cách, kể cả reset. Em thử up online nhưng kết quả cũng vậy: WD fail to...., please check connection and try again. Em đang hoảng vì như vậy là dù muốn quay lại FW gốc cũng không được. Các bác giúp em với! Please Help Me!

da vinci

Active Member

Rollback lại được chứ bạn. Đừng quá lo. Chỉ cần chỉnh sửa file wdtvlive.ver là được. Còn không thì down về bản 2.0 hay 3.8 (firmware gốc) cũng được.

copysun

Member

Rollback lại được chứ bạn. Đừng quá lo. Chỉ cần chỉnh sửa file wdtvlive.ver là được. Còn không thì down về bản 2.0 hay 3.8 (firmware gốc) cũng được.

Bác nói rõ hơn cách sửa file ver được không ạ? Phải chăng sẽ đổi thành 4.2.3 để nó tưởng là FW mới?

copysun

Member

Thanks bác! Em làm được rồi. Đúng là: Không thầy....!

arch_h

Member

Mà hình như FW này sao làm máy xử lý chậm hơn hay sao ấy...mình tua nhanh roi play lại thấy nó xử lý chậm hơn FW gốc...

tuanpon

Member

Mà hình như FW này sao làm máy xử lý chậm hơn hay sao ấy...mình tua nhanh roi play lại thấy nó xử lý chậm hơn FW gốc...

bác để ý kỹ ghê, mình chỉ cảm thấy khởi động chậm hơn thì thấy rõ còn mấy các khác ko để ý :D. hôm nọ mới tìm được cách thumbgen nó tạo movie sheet kích thước hình 1280x460 :D rồi lại mất công cả buổi tạo lại sheet :(

arch_h

Member

bác để ý kỹ ghê, mình chỉ cảm thấy khởi động chậm hơn thì thấy rõ còn mấy các khác ko để ý :D. hôm nọ mới tìm được cách thumbgen nó tạo movie sheet kích thước hình 1280x460 :D rồi lại mất công cả buổi tạo lại sheet :(
Khởi động chậm thì cũng ko sao nên mình k quan tâm lắm,quan trọng lúc chạy phim thôi. Cái vụ msheet 1280x640 là sao pro...nói rõ hơn cho ae học hỏi đi...hihi

tuanpon

Member

Khởi động chậm thì cũng ko sao nên mình k quan tâm lắm,quan trọng lúc chạy phim thôi. Cái vụ msheet 1280x640 là sao pro...nói rõ hơn cho ae học hỏi đi...hihi

bác edit file ThumbGen 1.1.X\Templates\Dribblers Template Mega Pack\WD_OrigLook_SHEET\Template.xml
trong đó có dòng
<ImageDrawTemplate SDKVersion="2.0">
<OutputImageSettings ColorDepth="Format32bppAlpha" ImageFormat="Jpeg" JpegCompressionLevel="80" Dpi="96" />
<Canvas AutoSize="False" CenterElements="False" Height="720" Width="1280" Fill="Solid,16777215,-16777216,BackwardDiagonal,-1,-16777216,0,,Tile,None,50,100,,,,0,0,0,0,Line,True" />
<Elements>
bác đổi height="720" thành height="460"
khi tạo sheet thumbgen sẽ cho ra kích thước 1280x460 :D

meomatto

Active Member

Quá Phức tạp và lằng nhằng!
Đổi qua hãng khác dùng đi các bác ơi!

copysun

Member

Em mới vọc xong được thằng Movie sheet, dù chỉ làm tự động nhưng hiệu quả cũng trên cả mong đợi - 1 trời, 1 vực so với thumbnail đơn điệu trước đây, làm bà xã phục lăn (cái này là Lý Thông cướp công Thạch Sanh đây!). Bây giờ em muốn hiện cả MovieSheet khi duyệt All Videos thì phải làm sao nhỉ?

Thumbgen sẽ tạo trong folder film của bạn 5 file gồm : 2 hình poster film, 2 hình dạng movie sheet và 1 file có đuôi .tgmd.
VD: Thư mục trong film Killers.2010.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD
folder.jpg,
Killers.2010.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.jpg,
Killers.2010.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.mkv_sheet.std.jpgKillers.2010.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD_sheet.jpg
Killers.2010.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.mkv.tgmdLý do 2 file sheet của tôi giống nhau là do tôi chọn chứ mặc định thì thumbgen sẽ tạo 2 hình khác nhau. Bạn có thể down bản Thumbgen khác để làm lại xem sao.

Phải thêm 1 Extra Sheet và đặt tên như bác Da vinci chăng?
Em làm thử mà cũng không được. Nhân tiện, có bác nào giải thích giùm sự khác biệt giữa Sheet Mode, Std Mode và Wall Mode với!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên