Đánh giá [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

v_t

Member
Ðề: [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

mới lấy con này về cho ông bà già xem phim, thúy nga tạm. chức năng pass DTS-HD em không cần vì để phòng ông bà già xem chỉ cần qua tivi. con em mua là 2nd về đã thấy dùng FW 1.06.15.
nhận xét, nhận ổ cứng 2.5 tương đối nhanh. srt thì chưa hỗ trợ nhưng em toàn chơi bluray remux nên tiếng việt ngon làn :D. khuyên anh em nên chơi loại bluray remux này vừa đẹp vừa đỡ phải convert phụ đề bực mình. các bản bluray remux giờ nhiều vô kể, hầu như phim nào cũng có. để 1080p/ 60hz 12 bit tương đối đẹp. nói chung là hài lòng

pterpm

Well-Known Member
hic, em chán con WT TV Live này lắm rồi, nhà em có 2 con mà coi phim cứ bị giựt tứ tung, cắm qua mạng lan thì ôi thôi khỏi coi. Em nghĩ là do mạng nhưng khi cắm em mac pro vô coi mượt vô cùng, còn hơn là của anh PCH C200 nữa, nghĩ là tại do phim, copy ra HDD rồi cắm vào dock coi trực tiếp, vẫn bị giựt như thế. Em đang đìm đường tiễn nó đi đây

v_t

Member

update: 3TB USB 3.0 nhận 15 phút vẫn chưa hết file trong ổ. 2TB thì vô tư.

v_t

Member
Ðề: Re: Ðề: [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

Hình như em nó không nhận ổ 3tb hay sao í bác ạ !

Nhận được nhưng đọc dữ liệu chậm dã man, hay tại em táng con 3tb full usb3.0 nên nó ngất. Tiện đây cho em hỏi con live này dùng được loại usb wifi nào có trên thị trường nhỉ, mới thử mấy con tplink ko thấy nhận

imilnt

Mình thử con tenda TQ thấy nhận, buffalo cũng được

imilnt

Mình thử con tenda TQ thấy nhận, buffalo cũng được

HD1080

Em này giờ đã chạy được phụ đề rời tiếng Việt chưa các bác nhỉ?

sontrip

Member

Chạy được nhưng không phải là phụ đề .srt mà là phụ đề idx/sub.
Em này xét về độ hoàn hảo khi dùng firmware mod là 8.5/10 điểm.

muakhonguotdat

Active Member
Đính chính: Con này kéo file ISO blu ray ngon. Chắc hôm nọ là do file hỏng. Chip con này 8655 nên có vẻ chơi được hết các file có bitrate cao. Bỗ bã như vậy, cao thủ nào vào chỉnh lại nhé

vohuythong

WD ra FIRMWARE mới chưa anh em ,ai cho mình xin link Firmware mod nào chạy ổn nhất với

Anh hai

Active Member

tình hình là tớ mới mua No Hard Drive WD TV Live Hub Hulu Plus Netflix ISO MKV H.264 VOB MOV AVI 718037765112 | eBay
tớ gắn thử ổ cứng 1TB portable vào nhưng nó vẫn báo là "no storage present" là sao vậy mọi người?

tớ cũng muốn search tìm hiểu lắm nhưng trong topic này có gần 200 trang luôn :(

cảm ơn trc

bạn đã thứ reset máy lại chưa??? lỗi này mình cũng thường gặp sau đó reset cái máy lại thì ok

Anh hai

Active Member

WD ra FIRMWARE mới chưa anh em ,ai cho mình xin link Firmware mod nào chạy ổn nhất với

WDTV live và WDTV live Plus chắc nó không ra new Firmware nữa. Mình thấy chỉ có thằng WDTV live 2012 thấy nó ra New Firmware đều đều . Chỉ tiếc là vẫn chửa có phụ đề Việt và BR menu

newceco

Member

Chạy được nhưng không phải là phụ đề .srt mà là phụ đề idx/sub.
Em này xét về độ hoàn hảo khi dùng firmware mod là 8.5/10 điểm.
Bác đang dùng firmware mod bản nào vậy? để mình thử update cho cái ở nhà

HDMediashop

Co này không đọc được phụ đề 3D và remote hỗ trợ quá ít chức năng... mỗi lần xả nhanh giống y như thời dùng đầu đĩa VCD hic hic...

v_t

Member
Ðề: Re: [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

Co này không đọc được phụ đề 3D và remote hỗ trợ quá ít chức năng... mỗi lần xả nhanh giống y như thời dùng đầu đĩa VCD hic hic...

quan trọng là chạy mượt, những thứ màu mè có mấy khi dùng đến đâu. con này loại bluray nào chạy cũng mượt hết, hơn khối con hàng tàu đời mới bây giờ

Bên trên