[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

hiend07

Ðề: Western Digital - HD Media Player

Bạn giải thích thêm về chuyển từ srt sang .sub được không, tôi mở được srt rồi nhưng không biết save sang sub thế nào !!!
Có hàng chuyển cho mình luôn nhé
Thanks

Bạn chọn SaveVobSub as tenphim.idx sẽ xuất ra 2 files .sub & .idx.sau đó copy file này vô thư mục chứa phim là xem được
Mình sẽ chuyển ra sớm nhất cho bạn. Thanks

Denon1080P

Có bác nào biết có soft nào convert một lúc nhiều file .srt ra .sub không?

phongtran

Member

Hí. Con này hông có component output.

Chi vậy bác, keke ;)
TV LCD thì nó có sẵn HDMI rồi, cần gì component :p
TV CRT thì chất lượng của component & AV có khác gì đâu :p

Nói vậy thôi, chứ càng support nhiều loại output thì càng sướng :D

hiend07

Chi vậy bác, keke ;)

Hehe, anh em ta có câu "càng nhiều càng ít" mà =)) phải ko hả bác Phong Q tran

HyH

Chi vậy bác, keke ;)

nói vậy cũng chưa đúng, vì có nhiều máy chiếu hỗ trợ 720p nhưng phải dùng dây component - VGA.

minh_av

Member

nói vậy cũng chưa đúng, vì có nhiều máy chiếu hỗ trợ 720p nhưng phải dùng dây component - VGA.
Vâng, máy chiếu của em chỉ có VGA ( mà ko có HDMI, Component ) nên chưa dùng được cái HD media Player nào cả ( Phải chơi HTPC để xem HD).

anhdxt

Member

em này mà downmix từ DTS xuống Stereo được thì tốt vì mình đang xài loa vi tính chỉ có cổng RCA, tuy nhiên về các tính năng khác thì quá ổn

hiend07

em này mà downmix từ DTS xuống Stereo được thì tốt vì mình đang xài loa vi tính chỉ có cổng RCA, tuy nhiên về các tính năng khác thì quá ổn
Mình đã có feedback về WD về điều này và hy vọng firmware kế tiếp sẽ cập nhật.

Bluebloa

Member

1080p với 30fps thì con này có chạy đc ko ạ
em thấy nó support mỗi 24fps

dminh2004

Member

Bác cho hỏi nếu vừa muốn xem phụ đề TA, TV của 1 phim (giống như ta có nhiều lựa chọn khi xem DVD) thì làm thế nào? Thanks

hiend07

Bác cho hỏi nếu vừa muốn xem phụ đề TA, TV của 1 phim (giống như ta có nhiều lựa chọn khi xem DVD) thì làm thế nào? Thanks
Tùy theo bạn xem phụ đề loại nào mà có phần mở rộng tương ứng như .srt, .sub, .MSI.....
Bạn chép cả 2 file phụ đề tiếng Việt và Tiếng Anh cùng với folder chứa phim muốn xem.
Chú ý: Phim và phụ đề cần phải giống tên
Ví dụ: Bạn có phim victoryaSecret.mkv thì 2 phụ đề tiếng Việt và Tiếng Anh phải được đặt tên tương ứng như bên dưới và chép vô cùng folder chứa phim
victoryaSecret.MKV
victoryaSecret.VN.srt
victoryaSecret.En.srt
Khi xem bằng WD HD Player: Muốn chuyển từ phụ đề này sang phụ đề khác hay tắt mở phụ đề bạn chọn Option->Icon thứ 2 rồi Enter để thay đổi

chitvn2003

Mới lấy 1 bé WD TV về xem rùi! Kiểu dáng, menu rất dể chịu cho người dùng. Theo hộp có luôn cả giá đở cho WD Passport khi chơi chung với WD TV.
Cũng đã update firmware lên 1.01.01. Vừa xem thử vài film với WD TV, nếu quá khắc khe với chất lượng thì chắc không thể chấp nhận khi các vùng tối gần như không thể phân biệt rỏ theo yêu cầu! Các hình ảnh khác chấp nhận ở mức trên trung bình.
Với mức giá 150-180$ chắc khá nhiều người có thể chọn WD TV như một công cụ giải trí hổ trợ thêm cho tivi LCD hiện đang có tại nhà.
Hành như chỉ được gắn HDD ngoài đến max 320Gb thì phải, không biết đây là hạn chế hay máy mình bị thế. Mong mọi ngươì chỉ cách cho việc này.

dino

Active Member

Đã có pác test WD HD với HDD USB 2TB chạy ngon lành nhé, pác check lại xem thế nào

Rep331987

Mới lấy 1 bé WD TV về xem rùi! Kiểu dáng, menu rất dể chịu cho người dùng. Theo hộp có luôn cả giá đở cho WD Passport khi chơi chung với WD TV.
Cũng đã update firmware lên 1.01.01. Vừa xem thử vài film với WD TV, nếu quá khắc khe với chất lượng thì chắc không thể chấp nhận khi các vùng tối gần như không thể phân biệt rỏ theo yêu cầu! Các hình ảnh khác chấp nhận ở mức trên trung bình.
Với mức giá 150-180$ chắc khá nhiều người có thể chọn WD TV như một công cụ giải trí hổ trợ thêm cho tivi LCD hiện đang có tại nhà.
Hành như chỉ được gắn HDD ngoài đến max 320Gb thì phải, không biết đây là hạn chế hay máy mình bị thế. Mong mọi ngươì chỉ cách cho việc này.
Max 320gb là khi bác update thui, nếu vượt wá 320gb thì nó sẽ restart hoài hok chịu update:D, còn bình thường thì bác cứ vô tư đ:rolleyes:i, minh đã test với thằng Cavalry 2TB chạy vẫn ok tuy nhiên load hơi lâu 1 tí .

Bên trên