[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

digiboy08

Ðề: Western Digital - HD Media Player

Chào bác digiboy,
1. Để downgrade firmware bác cần download firmware cần downdgrade (hiện nay chỉ có 2 phiên bản nên phiên bản trước là 1.01.01) về và chép vô 1 thư mục riêng
2.Dùng Notpade để edit file "wdtv.ver" . Bác sữa
VERSION='1.01.01' LOCATION='wdtv.bin' thành VERSION='1.01.03' LOCATION='wdtv.bin'
3. Save lại và cắm USB có chứa 2 files firmware ở thư mục gốc vào WD HD player.
4. Chọn setting sẻ xuất hiện chữ newfirmware found
5. Bấm nút ok để bắt đầu cập nhật
6. Hệ thống sẽ tự động khởi động và cập nhật đếng khi hiện thông báo bạn đã thành công cập nhật new firmware thì công việc đã hoàn tất.

Hehe, nếu bác vẫn chưa làm được thì vác nó qua em , em giúp 1 tay.
Chúc bác cuối tuần vui vẽ :D
Thanks bác hiend07 nhiều, em đã làm được theo hướng dẫn chi tiết của bác. Hôm nào em mời bác ly nước mía nhé :D

t2b

Member

Hi Các bác
Các bác cho em xin phần mềm chuyển phụ đề dạng .srt sang .idx + .sub để mình xem phim bằng WD, đồng thời hướng dẫn giúp mình làm thế nào, hay chi convert là xong"? có sợ trường hợp phụ đề sau khi convert không phù hợp với hình ảnh trong phim không?
Thks

hoangtuan_neu

Active Member

Hi Các bác
Các bác cho em xin phần mềm chuyển phụ đề dạng .srt sang .idx + .sub để mình xem phim bằng WD, đồng thời hướng dẫn giúp mình làm thế nào, hay chi convert là xong"? có sợ trường hợp phụ đề sau khi convert không phù hợp với hình ảnh trong phim không?
Thks
Bác tham khảo bài hướng dẫn đó tại đây nhé !

hiend07

Hi Các bác
Thks

Nếu bác chịu khó đọc thì mấy trang trước đó đã đề cập hehe. Chúc bác thành công

t2b

Member

Để hiện tên phim dạng Thumbnails thì sau khi bác bật WD TV lên, bác chọn mục Settings, nhấn vào phần System, trong System bác nhấn chọn Browser display là Thumbnail Mode là xong.
------------------------------
Mình đã làm vậy nhưng nó chỉ hiện ảnh folder, chứ không hiện ảnh của phim, tên phim...làm thế nào hiện ảnh phim nhỉ

naminh71

Active Member
Những câu hỏi về WD Media Player

Hiện nay chắc cũng có nhiều người dùng WD MP, Mod có thể lập riêng 1 topic để hỏi và trả lời kiểu FAQ và các mẹo khi sử dụng WD MP

Trước tiên là mình đang bị đây

1) WD MP mới mua, hình như đã update firmware mới nhất. 1 số phim hiện phụ đề tiếng Việt, 1 số phim không hiện trong khi đó xem trên PC thì hiện lên hết. Làm sao để khắcphục đây?

hiend07

Để hiện tên phim dạng Thumbnails thì sau khi bác bật WD TV lên, bác chọn mục Settings, nhấn vào phần System, trong System bác nhấn chọn Browser display là Thumbnail Mode là xong.
------------------------------
Mình đã làm vậy nhưng nó chỉ hiện ảnh folder, chứ không hiện ảnh của phim, tên phim...làm thế nào hiện ảnh phim nhỉ

ý bác là sao ạh, bác chấm phá thêm vài nét cho em rõ ý cái, với firmware 1.0.1.2 mình thấy chép hình phim vô folder chứa phim thì nó hiện lên khi chọn dạng Thumbnail nhưng củng chưa gút lắm và em nghĩ WD cần cải tiến khoản này. Cùng với việc search chapter.

t2b

Member

Dạ ,báo cáo bác hiend07:
--------------------------------------------------------------------------------
Ý em là có 1 số nhược điểm của WD:
-WD khi off điện hình như HDD vẫn chạy, làm thế nào để tắt HDD, chẳng nhẽ rút điện?
- Nút eject để ngắt kết nối HDD nhưng HDD vẫn chạy, chẳng hiểu để làm gì cái nút này?
- Không hiện được ảnh poster phim mặc dù đã chọn thumber? : phim em chép mỗi phim vào 1 folder có cả file ảnh bên trong. Trước đây, khi em xem = HTPC, chưa cần bấm vào Folder vẫn nhìn thấy ảnh của phim, nay dùng WD, có lúc không hiểu sao em bấm vào hẳn Folder mà nó chỉ hiện mỗi cái file phim, các file khác như file ảnh chẳng thấy đâu. Đồng thời, các folder không hiện tên folder ở ngay dưới, mà lại hiện ở dòng thông tin phía dưới màn hình nên mỗi lần em chon phim để xem rất lâu, không tìm ngay được tên phim muốn xem. Toàn phải duyệt từng folder, xong nhìn xuống phía dưới xem tên phim là gì mới chọn được.

letuanzzz

Member
Ðề: Những câu hỏi về WD Media Player

hien gio chỉ xài dc phụ đề dạng .idx va .sub thôi

t2b

Member

Các bác cho hỏi, hôm nay mình thử cắm vào amply có dts, màn hình âmpli hiện rõ dts nhưng tiếng thì đứt quãng liên tục, mình đã chỉnh các kiểu mà vẫn bị thế. Nếu WD mà thế này thì quá chán, làm sao xem được phim có dts?????????????

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Các bác cho hỏi, hôm nay mình thử cắm vào amply có dts, màn hình âmpli hiện rõ dts nhưng tiếng thì đứt quãng liên tục, mình đã chỉnh các kiểu mà vẫn bị thế. Nếu WD mà thế này thì quá chán, làm sao xem được phim có dts?????????????

sống chung với lũ đi bạn ơi, hy vọng vào firmware update trong tương lai.

hiend07

Dạ ,báo cáo bác hiend07:
--------------------------------------------------------------------------------
Ý em là có 1 số nhược điểm của WD:
-WD khi off điện hình như HDD vẫn chạy, làm thế nào để tắt HDD, chẳng nhẽ rút điện?
- Nút eject để ngắt kết nối HDD nhưng HDD vẫn chạy, chẳng hiểu để làm gì cái nút này?
- Không hiện được ảnh poster phim mặc dù đã chọn thumber? : phim em chép mỗi phim vào 1 folder có cả file ảnh bên trong. Trước đây, khi em xem = HTPC, chưa cần bấm vào Folder vẫn nhìn thấy ảnh của phim, nay dùng WD, có lúc không hiểu sao em bấm vào hẳn Folder mà nó chỉ hiện mỗi cái file phim, các file khác như file ảnh chẳng thấy đâu. Đồng thời, các folder không hiện tên folder ở ngay dưới, mà lại hiện ở dòng thông tin phía dưới màn hình nên mỗi lần em chon phim để xem rất lâu, không tìm ngay được tên phim muốn xem. Toàn phải duyệt từng folder, xong nhìn xuống phía dưới xem tên phim là gì mới chọn được.
Phần này thì phải đợi bác WD cả tiến bác ạh. Hy vọng firmware kế sẽ có luôn

hiend07

Bác ở đâu hôm nào em qua test thử chung với bác xem có cách nào khắc phục ko, bác nói nghe bi quan quá hehe, bà con vẫn xem ầm âm bác ạh, mình chỉ nghe 1 số rất ít phản ánh và chỉ 1 số phim bị rất ít nhưng chả có bác nào cho em test thử cả,

t2b

Member

à, sry các bác, tại cái dây quang của em lỏng, cắm chặt lại thì âm thanh không ngắt quãng nữa rồi. Nhưng phim cứ đang xem 1 đoạn thì lại mất tiếng (màn hình trên ampli cũng không hiện các logo cần thiết) em bấm tua nhanh 10 phút, rồi dừng lại xem tiếp thì lại có tiếng bình thường.???????????????

t2b

Member

Bác hiend07 cho mình hỏi thêm với:
cai Mybook của mình thì khi tắt WD hoặc eject thì có vẻ nó không đọc đĩa nữa nhưng cái đèn xanh thì vẫn sáng ( bình thường khi đọc đĩa, xem phim, cái đèn xanh nó quay tròn) không hiểu là đã tắt chưa vậy, tại hồi mình xem =HTPC thì khi tắt PC thì cái HDD tắt đen ngòm luôn.

À mà khi dùng nút eject, khi bật lại nó không nhận HDD nữa, lại phải rút cáp usb cắm lại nó mới nhận.
Các bác cho hỏi, đang xem phim, mình bấm home để chỉnh WD, muốn quay lại xem tiếp cái phim đang xem bấm nút gì ạ?

anhdxt

Member

Các bác cho hỏi, đang xem phim, mình bấm home để chỉnh WD, muốn quay lại xem tiếp cái phim đang xem bấm nút gì ạ?

khi muốn xem lại đoạn đang xem dở thì bác cứ chọn vào phim ấy rồi WD sẽ tự hỏi là muốn xem lại từ đầu hay xem tiếp phần đang dở

incubusvn

Mình cũng thấy một số bộ phim cũng bị tình trạng như vậy, chắc lại phải đưa vào Sub Workshop chỉnh sửa.

hiend07

Bác hiend07 cho mình hỏi thêm với:
cai Mybook của mình thì khi tắt WD hoặc eject thì có vẻ nó không đọc đĩa nữa nhưng cái đèn xanh thì vẫn sáng ( bình thường khi đọc đĩa, xem phim, cái đèn xanh nó quay tròn) không hiểu là đã tắt chưa vậy, tại hồi mình xem =HTPC thì khi tắt PC thì cái HDD tắt đen ngòm luôn.

À mà khi dùng nút eject, khi bật lại nó không nhận HDD nữa, lại phải rút cáp usb cắm lại nó mới nhận.
Em nghĩ là vẫn còn nguồn bác ạh, theo em thì hệ thống nên ngắt luôn nguồn thì hay hơn
Nếu bác đang dùng firmware 1.01.02 thì sau khi eject bác dùng Power để restart lại. System sẻ tự dò tìm lại HDD.
WD có chức năng resume, tức là đang xem phim A được 1 lúc rồi qua nghe nhạc rồi chuyển lại xem phim A, thì lúc này hệ thống sẽ hỏi bạn bấm ok để xem tiếp hay là cancel để xem lại từ đầu

MrBo682

Well-Known Member

Cái này chắc phải Mux sub luôn.Làm phụ đề .idx+.sub mình thấy Tvix đọc tốt,WD chẳng thèm đọc...???

Bên trên