[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

Denon1080P

Ðề: Những câu hỏi về WD Media Player

Đã có sẳn 1 topic về WD HD Player, các bác hảy tập trung vào 1 thứ vì mở thêm sẽ gây loãng cho diễn đàn.
To mod: xin các bác mod hãy tập trung topic này vào cái WD HD player topic đã có sẵn vì topic củ vẫn đang hoạt động rất sôi nổi.

naminh71

Active Member
Ðề: Những câu hỏi về WD Media Player

Đã có sẳn 1 topic về WD HD Player, các bác hảy tập trung vào 1 thứ vì mở thêm sẽ gây loãng cho diễn đàn.
To mod: xin các bác mod hãy tập trung topic này vào cái WD HD player topic đã có sẵn vì topic củ vẫn đang hoạt động rất sôi nổi.

Là topic nào vậy bác?

naminh71

Active Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player

Có mấy cái để hỏi này

1) Khi bấm nút power tắt, nhưng hình như vẫn còn nguồn vì sờ vào vẫn thấy ấm ấm (để từ sáng đến chiều), chả nhẽ mỗi lần tắt phải ra rút nguồn?
2) Mở TV trước, mở WD sau TV SS 32' không nhận ra WD, phải rút cáp HDMI ra cắm lại thì TV mới nhận được.
3) Sub tiếng việt phim được phim không.
Nhân tiện cho hỏi luôn cách nào chuyển sub srt sang idx & sub vậy, có cần merge vào file mkv luôn không. WD chỉ nhận phụ đề idx & sub thôi hả? không nhận srt?
4) Khi mình convert từ film DTS sang AC3 thì phụ đề có mất luôn theo không?

anhdxt

Member

merge sub vào phim luôn thì không đọc được đâu các bác, cứ chuyến sang idx chạy ngon lành

hoangtuan_neu

Active Member

Có mấy cái để hỏi này
3) Sub tiếng việt phim được phim không.
Nhân tiện cho hỏi luôn cách nào chuyển sub srt sang idx & sub vậy, có cần merge vào file mkv luôn không. WD chỉ nhận phụ đề idx & sub thôi hả? không nhận srt?
4) Khi mình convert từ film DTS sang AC3 thì phụ đề có mất luôn theo không?
3. Xem hướng dẫn tại đây . WD TV chỉ đọc đc phụ đề Việt dạng .idx/sub thôi các bác nhé !

4. Khi convert DTS sang AC3 thì phụ đề ko mất.

MrBo682

Well-Known Member

à, sry các bác, tại cái dây quang của em lỏng, cắm chặt lại thì âm thanh không ngắt quãng nữa rồi. Nhưng phim cứ đang xem 1 đoạn thì lại mất tiếng (màn hình trên ampli cũng không hiện các logo cần thiết) em bấm tua nhanh 10 phút, rồi dừng lại xem tiếp thì lại có tiếng bình thường.???????????????
Cable op lổi hay dỏm:confused:.Cable xịn giải quyết được vấn đề.Mình cũng dùng AVR không thấy vấn đề gì.Cảm giác âm sắc thì thằng này có vẻ trong trẻo thanh thoát hơn Tvix >>> tuyệt vời thằng "Ồ Bá Mà" hehehe.Nhược điểm còn lại :phụ đề xấu hoắc:mad:

manhthang

Huyền Thoại

Cable op lổi hay dỏm:confused:.Cable xịn giải quyết được vấn đề.Mình cũng dùng AVR không thấy vấn đề gì.Cảm giác âm sắc thì thằng này có vẻ trong trẻo thanh thoát hơn Tvix >>> tuyệt vời thằng "Ồ Bá Mà" hehehe.Nhược điểm còn lại :phụ đề xấu hoắc:mad:

Tôi có cách khắc phục nhược điểm phụ đề hiển thị xấu và lúc được lúc không rồi <:p

hiend07

Các bác thấy sao chứ em xem thấy âm thanh củng bình thường thậm chí còn rất hay, cái vụ nghe vấp thì phải đợi bác nào cho nghe thử đả. Chứ em thì chưa thấy.
Còn cái phụ đề Tiếng Việt(.sub) coi ko đẹp là do cái phụ đề. Sub là dạng image nên không đẹp và khó thay đổi, không như .srt(text). thì thay đổi dễ dàng hơn. Về cái khoản này thì cái bác WD này tệ quá, release firmware bửa giờ mà ko chịu thêm cái phụ đề .srt hỗ trợ Tiếng Việt, bắt anh em phải dùng dạng image hehe
Chúc cả nhà ăn tết dzui zẽ

t2b

Member

1) Khi bấm nút power tắt, nhưng hình như vẫn còn nguồn vì sờ vào vẫn thấy ấm ấm (để từ sáng đến chiều), chả nhẽ mỗi lần tắt phải ra rút nguồn?
------------
Chính xác. Mình cũng bị vậy.Tắt hết power nhưng sờ vẫn ấm.

manhthang

Huyền Thoại

Mạnh Thắng chỉ giáo thêm vụ phụ đề , Thanks=D>

:D:D:D:D:D:D:D
Cách 1 là mình dùng phim đã mux hardsub vào để xem, ở nhà làm rất nhiều để xem bằng PS3 mà, chữ cực đẹp và nét :D
Cách 2 là không cần phụ đề, nghe bo cho nó máu. Luyện tiếng Anh luôn :cool:

MrBo682

Well-Known Member

:D:D:D:D:D:D:D
Cách 1 là mình dùng phim đã mux hardsub vào để xem, ở nhà làm rất nhiều để xem bằng PS3 mà, chữ cực đẹp và nét :D
Cách 2 là không cần phụ đề, nghe bo cho nó máu. Luyện tiếng Anh luôn :cool:

Hihihi "u như cỹ" dù sao cũng thanks hihihi:cool:

dnghi

Member

Sao mấy bác phức tạp nhỉ, chuyển sub từ srt sang idx/sub, đổi tên y chang tên film, vậy là mở coi ngon lành cành đào chứ có gì mà rối thế?!

T

theone

Guest

Sao mấy bác phức tạp nhỉ, chuyển sub từ srt sang idx/sub, đổi tên y chang tên film, vậy là mở coi ngon lành cành đào chứ có gì mà rối thế?!

Heheh Tôi cũng thấy như bác, các bác có vẽ thích phức tạp vấn đề, az dùng Subtitlecreator convert sang idx, xem ngon lành... có gì mà lăng tăng hoài, chữ nó có không đẹp tí thì cũng ảnh hưởng gì nhỉ... tôi thì không hài lòng là chức năng seek chapter không có, mỗi lần coi lại ff quá lâu, còn lại quá good (với mức giá của em WD).. keke... sống ở đời không nên đòi hỏi quá !!! :D

hiend07

Chào bác và các anh em năm mới,
Mình đồng ý với bác dnghi ở điểm này, em vẫn xem ngon lành mà, riêng bác nào kén quá thì đành chịu thôi, thật sự phụ đề dạng .Sub(image) không đẹp bằng .srt(text) nhưng với em chả có vấn đề gì, firmware kế bác WD củng sẽ cải thiện thôi các bác. Xem mặt yếu của em nó củng phải nên cân đối những mặt mạnh chứ lị :) có như vậy bỏ đồng tiền ra mới không bị bứt rứt
Chúc cả nhà ngủ ngon

t2b

Member

Các bạn cho hỏi: mình có mấy phim HD bị chia ra làm 2-3 phần nhỏ , muốn xem phụ đề thì phải dùng 2-3 phụ đề với tên tương ứng với từng phần à ? loại phụ đề này tìm khó quá, chẳng biết lấy ở đâu?

tdhvn

Active Member

Các bạn cho hỏi: mình có mấy phim HD bị chia ra làm 2-3 phần nhỏ , muốn xem phụ đề thì phải dùng 2-3 phụ đề với tên tương ứng với từng phần à ? loại phụ đề này tìm khó quá, chẳng biết lấy ở đâu?

Sao bác không dùng MKV merger để nối thành 1 file?

hiend07

Bác có thể dùng MKVMerger để merge lại thành 1 file cho tiện

Bên trên