[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

meoxu

Ðề: Western Digital - HD Media Player

Cho mình hỏi 1 trường hợp nữa cũng khá là bí hiểm, con wd của mình khi mới on, bấm phím mũi tên, menu sẽ tự động scroll, rất khó chọn đúng, cuộn chán thì nó sẽ dừng và dùng bình thường, tuy cố thì cũng dùng được nhưng khá khó chịu. Mình đã đem bảo hành đổi con khác và vẫn bị tình trạng này. Không rõ có cao thủ nào biết nguyên nhân tại sao ko?

vietky

con WD của em khi play mkv tòan báo: audio chanel 1 no support . ( tất cả các file mkv đều bị ) . các bác giúp em với ạ . em kết nối với dàn home bằng cáp quang . chỉnh trong WD :audio digital rồi cũng không được . em đã up firmware mới rồi . các file .ts , mov thì xem bình thường ạ

hiend07

con WD của em khi play mkv tòan báo: audio chanel 1 no support . ( tất cả các file mkv đều bị ) . các bác giúp em với ạ . em kết nối với dàn home bằng cáp quang . chỉnh trong WD :audio digital rồi cũng không được . em đã up firmware mới rồi . các file .ts , mov thì xem bình thường ạ

Ý bác nói là ko nghe dc tiếng khi xem phim .mkv có âm thanh DTS? hay chỉ là thông báo đó thôi ??

meoxu

Cho mình hỏi 1 trường hợp nữa cũng khá là bí hiểm, con wd của mình khi mới on, bấm phím mũi tên, menu sẽ tự động scroll, rất khó chọn đúng, cuộn chán thì nó sẽ dừng và dùng bình thường, tuy cố thì cũng dùng được nhưng khá khó chịu. Mình đã đem bảo hành đổi con khác và vẫn bị tình trạng này. Không rõ có cao thủ nào biết nguyên nhân tại sao ko?

Ca của mình có lẽ thuộc loại bí hiểm nên mãi ko có giải đáp.

newbieppc

Member

Các bác cho hỏi WD có hiển thị được subtitle tiếng Việt file .srt đã merge vào file .mkv không vậy (giông HDX).

tribao

Phím SEARCH trên remote WD dùng để làm gì vậy các bác ? Em bấm chả thấy tác dụng gì.
------
Nó tìm các files muốn phát theo nhiều tiêu chí khác nhau bạn
------

Sử dụng nó ở menu nào vậy bác ? Ở menu chính em bấm - im re, vào list phim bấm hiện lên vòng tròn gạch chéo màu đỏ - không thực hiện được.

hiend07

Phím SEARCH trên remote WD dùng để làm gì vậy các bác ? Em bấm chả thấy tác dụng gì.
------
Nó tìm các files muốn phát theo nhiều tiêu chí khác nhau bạn
------

Sử dụng nó ở menu nào vậy bác ? Ở menu chính em bấm - im re, vào list phim bấm hiện lên vòng tròn gạch chéo màu đỏ - không thực hiện được.

"Phím SEARCH trên remote WD dùng để làm gì vậy các bác ? Em bấm chả thấy tác dụng gì. "

Phím search dùng để kiếm thông tin theo 2 tiêu chí:
+ Start with(Tìm kiếm nội dung bắt đầu bằng... ): Tất cả những tên file có tên bắt đầu bằng ký tự được nhập vô
Ex: Bạn search chữ Red
thì kqua3 sẽ là: Red cliff
Red alert
Red ...
+ Contain : Tất cả những tên file có tên bao gồm các ký tự được nhập vô
Ex: Search chữ "Ro", kết qủa sẽ là
Rommeo and Juliet
Rome
truyen thuyet Rong tai sinh...........
"Sử dụng nó ở menu nào vậy bác ? Ở menu chính em bấm - im re, vào list phim bấm hiện lên vòng tròn gạch chéo màu đỏ - không thực hiện được."

Để phím search hoạt động bạn phải vô Enable chức năng Media library lên bằng cách:
Home-> Setting ->Media Library Complation-Enter->On

Chúc bạn thành công :)
Cheer

hiend07

Các bác cho hỏi WD có hiển thị được subtitle tiếng Việt file .srt đã merge vào file .mkv không vậy (giông HDX).
Chưa bạn, hy vọng firmware sau sẽ cho phép hiển thị phụ đề tiếng Việt dưới dạng .srt, hiện tại đã hỗ trợ PDT Việt dạng .sub nhưng Subtitle dạng .Srt sẽ linh hoạt và đẹp hơn

hiend07

Nếu thực sự đổi những con khác vẫn bị y như vậy thì là lỗi mà nhà SX chưa phát hiện. Mình đã test lại theo như bác nói trên nhiều em mà không thấy bị như vậy. Như vậy có thể nói em của bác là cá biệt , hehe
Trường hợp thường thấy nhất là bị remote, sao bác ko thay Pin, Remote để xác định nguyên nhân từ đâu.
Có thể do HDD đã bị nhiễm Virus, trường hợp HDD bị nhiễm virus thì khi đang xem phim sẽ tự động nhảy ra và chỉ nhìn thấy thư mục chứ ko access dc. hay có thể bị như của bác
Nếu thay remote và quét Virus HDD mà vẫn bị thì do cái đầu rồi nên đem bảo hành.
Bác rảnh thì ghé qua chổ mình sẽ xem cho :)

kijuto161

em xem phụ đề tiếng việt dạng sub hay idx đều thấy được 1 lúc sau đó mất phụ đề rồi sau đó 1 lúc mới hiển thị lại được.nếu lúc bị mất vào option tắt phụ đề đi rồi bất thì lại được.phụ đề tiếng Anh thì không sao,hầu hết các phim đều thế,k hiểu tại sao?1 số phim thì lại có hiện tượng lệch hình và phụ đề nữa

t2b

Member

Không biết bao giờ WD HD mới downmix dts được, xử lí việc này bằng phần mềm hay phải thay đổi phần cứng hả các bác????????????

Lâu quá nhỉ, chờ đợi FW mới lâu quá .... bao nhiêu là vấn đề trông chờ vào FW mới ... Obama không chỉ đạo gì vụ này các bác nhỉ ????

hiend07

Không biết bao giờ WD HD mới downmix dts được, xử lí việc này bằng phần mềm hay phải thay đổi phần cứng hả các bác????????????

Ko biết các bác thì sao chứ việc down mix là không cần thiết đối với các bác ở US (bác WD) vì theo em thì một khi đã chơi HD thì ít nhiều ai củng có cái bộ dàn 5.1 có decode DTS để phát huy tối đa sức mạnh DTS. Nếu chưa thì giá cả để tậu em nó về hiện nay củng chấp nhận được. Nghe DTS mà cho về stereo thì đâu còn gì hay nữa. Còn muốn nghe nhạc Stereo thì đả có HDMI hay day composite rồi , hiện nay đã có hỗ trợ roài.
Bác và các bác khác nghỉ sao nhỉ ? Dù sao thì cứ đợi vậy, mình củng chỉ nghe vài thông tin từ AVs là nó sẽ cho phép thôi chứ ko biết chính xác.

meoxu

Nếu thực sự đổi những con khác vẫn bị y như vậy thì là lỗi mà nhà SX chưa phát hiện. Mình đã test lại theo như bác nói trên nhiều em mà không thấy bị như vậy. Như vậy có thể nói em của bác là cá biệt , hehe
Trường hợp thường thấy nhất là bị remote, sao bác ko thay Pin, Remote để xác định nguyên nhân từ đâu.
Có thể do HDD đã bị nhiễm Virus, trường hợp HDD bị nhiễm virus thì khi đang xem phim sẽ tự động nhảy ra và chỉ nhìn thấy thư mục chứ ko access dc. hay có thể bị như của bác
Nếu thay remote và quét Virus HDD mà vẫn bị thì do cái đầu rồi nên đem bảo hành.
Bác rảnh thì ghé qua chổ mình sẽ xem cho :)

Mình đã kiểm tra bằng remote khác của bạn mình, vẫn y như thế :D. Còn trường hợp "xem phim sẽ tự động nhảy ra và chỉ nhìn thấy thư mục chứ ko access dc" mình lại ko bị, chắc sẽ quét lại lần nữa xem sao. Đầu mình được bảo hành đổi cái mới 1 lần rồi mà vẫn bị, chẳng lẽ xác xuất xui xẻo rơi vào mình dày đặc như thế sao ~X(. À thêm 1 chuyện nữa là cái đầu lần trước vác ra hàng họ cắm vào LCD máy tính qua 1 box thì lại ko bị. Liệu có khả năng cái WD cãi nhau với cái TV ko nhỉ?

t2b

Member

Vấn đề downmix thật ra là có fải lúc nào cũng có điều kiện xem qua ampli dts đâu, làm gì có thời gian, mình cũng có 1 bộ home theat đầy đủ ampli dts... nhưng vẫn muốn xem phim = tiếng lcd vì hay xem muộn, với lại những phim tình cảm, hài lãng mạncũng đâu cần âm thanh hoành tráng

hiend07

Vấn đề downmix thật ra là có fải lúc nào cũng có điều kiện xem qua ampli dts đâu, làm gì có thời gian, mình cũng có 1 bộ home theat đầy đủ ampli dts... nhưng vẫn muốn xem phim = tiếng lcd vì hay xem muộn, với lại những phim tình cảm, hài lãng mạncũng đâu cần âm thanh hoành tráng
Hehe, cái này thì em đồng ý :)

naminh71

Active Member

Cái này tôi đồng ý,

hơn nữa có phải mình ngồi xem 1 chỗ cố định đâu, nhiều khi vác cái đầu WD từ phòng khách sang sang phòng khác xem chả nhẽ mỗi phòng gắn 1 bộ DTS àh hay lại phải bê cái ampli theo àh?

em down film tu dia goc bluray co nhieu file m2ts gio lam sao de join hoac play voi WD HD-PLAYER bay gio

teddythanh

Mình đã kiểm tra bằng remote khác của bạn mình, vẫn y như thế :D. Còn trường hợp "xem phim sẽ tự động nhảy ra và chỉ nhìn thấy thư mục chứ ko access dc" mình lại ko bị, chắc sẽ quét lại lần nữa xem sao. Đầu mình được bảo hành đổi cái mới 1 lần rồi mà vẫn bị, chẳng lẽ xác xuất xui xẻo rơi vào mình dày đặc như thế sao ~X(. À thêm 1 chuyện nữa là cái đầu lần trước vác ra hàng họ cắm vào LCD máy tính qua 1 box thì lại ko bị. Liệu có khả năng cái WD cãi nhau với cái TV ko nhỉ?

Bác có người đồng bệnh tương lân rồi đây. Cái WD TV của em bị y như của bác, nó cứ scroll loạn cả lên nên mỗi lần muốn xem cái phim mình cần thì cứ phải rình rình như chơi máy đánh bạc Jackspot vậy. Cắm mấy cái USB drive vào thì không bị như vậy. Do đó em nghĩ nguyên nhân là do WD TV xử lý cái ổ HDD rời 1Tb của em không nổi nên gây ra vụ này. Vẫn chưa tìm ra cách khắc phục. ~X(~X(~X(

HDSaiGon

Super Moderators

Bác có người đồng bệnh tương lân rồi đây. Cái WD TV của em bị y như của bác, nó cứ scroll loạn cả lên nên mỗi lần muốn xem cái phim mình cần thì cứ phải rình rình như chơi máy đánh bạc Jackspot vậy. Cắm mấy cái USB drive vào thì không bị như vậy. Do đó em nghĩ nguyên nhân là do WD TV xử lý cái ổ HDD rời 1Tb của em không nổi nên gây ra vụ này. Vẫn chưa tìm ra cách khắc phục. ~X(~X(~X(

Trường hợp này em đã bị một lần với cái TV LCD 52" hiệu PhiLip của ông khách bên CMT8. Thay 5 sợi dây HDMI + WD Player mà nó vẫn bị. Mặc dù cái đó test ở nhà vẫn ngon lành. Đành mang cái HDM2 chữa cháy cho khách. Vì theo suy đoán của em thì cái HD WD TV "kén" LCD TV....Không biết có ai cao kiến hơn không??!

Bên trên