[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

loudspeaker

Ðề: Western Digital - HD Media Player

Bác có người đồng bệnh tương lân rồi đây. Cái WD TV của em bị y như của bác, nó cứ scroll loạn cả lên nên mỗi lần muốn xem cái phim mình cần thì cứ phải rình rình như chơi máy đánh bạc Jackspot vậy. Cắm mấy cái USB drive vào thì không bị như vậy. Do đó em nghĩ nguyên nhân là do WD TV xử lý cái ổ HDD rời 1Tb của em không nổi nên gây ra vụ này. Vẫn chưa tìm ra cách khắc phục. ~X(~X(~X(

cái này mình cũng bị như của bạn ,bực hết cả mình . lúc đầu nó ko bị sau vác đi copy thêm phim vào thì nó mới có hiện tượng như vậy. hỏi chỗ bán họ bảo ổ copy đầy quá chỉ copy khoảng 800gb thôi.mình cắm ổ vào máy tính thấy 1 số file ẩn chẳng hiểu ở đâu ra thế là xóa hêt đi và xóa bớt một ít đi thế là lại chạy như bt.bạn thử xem nhé.à mình dùng ổ 1t seagate freeagent pro.

meoxu

Hê hê, cuối cùng cũng có người chia sẻ, ổ mình ko đến 1T chỉ 500GB thôi. Đành sống chung với lũ, rồi tự an ủi luyện 1 thời gian biết đâu có dịp qua bển tới Las Vegas mình sẽ chơi Jackslot cầy tiền của Obama trả thù vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

au280290

Member

Mình muốn chép phim DVD vào ổ cứng xem rồi trả lại cho bạn, nghe nói chỉ cần chép nguyên folder video_ts vào là xem được trên WD, kết quá phim xem tốt nhưng sub lại chẳng chỉnh được (trong DVD có 2 sub), bà con chỉ giúp mình với :(

t2b

Member

CÁc bác cho hỏi:
- Phụ đê VN mình convert xem tốt nhưng lúc hiện to, lúc hiện nhỏ tí.
- Trước đây cái WD nhà mình khi eject HDD xong, tắt nguồn, khi bật xem lại nó vẫn tự động dò HDD. Gần đây nó không tự dò nữa, muốn xem phải chạy ra rút cắm lại dây USB từ HDD vào WD, hoặc tắt điện WD bật lại nó mới dò HDD.
Thaks Bro

hiend07

CÁc bác cho hỏi:
- Phụ đê VN mình convert xem tốt nhưng lúc hiện to, lúc hiện nhỏ tí.
- Trước đây cái WD nhà mình khi eject HDD xong, tắt nguồn, khi bật xem lại nó vẫn tự động dò HDD. Gần đây nó không tự dò nữa, muốn xem phải chạy ra rút cắm lại dây USB từ HDD vào WD, hoặc tắt điện WD bật lại nó mới dò HDD.
Thaks Bro

Bạn đang xem phụ đề dạng .Sub?. WD với version của firmware hiện tại chưa hỗ trợ tự động resize font chữ tiếng việt cho .sub đối với phim có phụ đề không chuẩn, đây là phụ đề dạng image và có kích thước cố định, không phải như .srt (.text) thì linh hoạt hơn . Còn các phim mình xem thì phụ đề đã syn chuẩn nên không bị như bạn.
Còn câu hỏi thứ 2 bạn có thể cắm HDD vào máy, chú ý là trong thư mục gốc sẽ có 2 files *WD*, bạn delete 2 files này đi và máy sẽ detect lại như ban đầu.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhdxt

Member

Còn câu hỏi thứ 2 bạn có thể cắm HDD vào máy, chú ý là trong thư mục gốc sẽ có 2 files *WD*, bạn delete 2 files này đi và máy sẽ detect lại như ban đầu.

nếu xóa đi thì khi cắm HDD vào bạn sẽ không resume lại những phim đang xem dở được, khi đó sẽ phải dùng chức năng FF hoặc xem lại từ đầu, hy vọng FW mới sẽ khắc phục được điểm này

t2b

Member

nếu xóa đi thì khi cắm HDD vào bạn sẽ không resume lại những phim đang xem dở được, khi đó sẽ phải dùng chức năng FF hoặc xem lại từ đầu, hy vọng FW mới sẽ khắc phục được điểm này .
---------------------------
Ối giời, thế thì nên lựa chọn cái nào đây? detect hay resum hả các Bro???

t2b

Member

Mình thấy trong HDD luôn xuất hiên cái folder .wd_tv trong đó có 3 file wdtv.cas;wdtv.cas.md5;ph . Vậy phải làm thế nào?

digiboy08

nếu xóa đi thì khi cắm HDD vào bạn sẽ không resume lại những phim đang xem dở được, khi đó sẽ phải dùng chức năng FF hoặc xem lại từ đầu, hy vọng FW mới sẽ khắc phục được điểm này .
---------------------------
Ối giời, thế thì nên lựa chọn cái nào đây? detect hay resum hả các Bro???

Bạn xóa đi để giải quyết lổi play file không chạy, khi cắm trở lại sẻ tự tạo ra file mới mà. Những lần sau sẽ resume bình thường thôi

Lâu quá không có FW mới các bác nhỉ, cứ tưởng thằng này Support nhanh .... bao nhiêu vấn đề mong đợi em nó , thế các bác muốn gì ở FW mới
Downmix
Tắt ổ cứng khi tắt điện ( rất hay quên )
Hỗ trợ .srt tiếng việt ( chắc không có đâu ...)
Hỗ trợ tốt hơn .sub ( tôi xem trên Popcorn thấy .sub mà chỉnh được timming,size.position colour .... mà thèm)
...
Obama ơi là Obama

remsouth

Member

Lâu quá không có FW mới các bác nhỉ, cứ tưởng thằng này Support nhanh .... bao nhiêu vấn đề mong đợi em nó , thế các bác muốn gì ở FW mới
Downmix
Tắt ổ cứng khi tắt điện ( rất hay quên )
Hỗ trợ .srt tiếng việt ( chắc không có đâu ...)
Hỗ trợ tốt hơn .sub ( tôi xem trên Popcorn thấy .sub mà chỉnh được timming,size.position colour .... mà thèm)
...
Obama ơi là Obama
Có vẻ "Tiền nào của ấy" thôi bác ơi. Rẽ mà đòi hỏi nhiều thì hơi khó, vậy là khá lắm rồi.

HDVN-ever

CÁc bác cho hỏi:
- Trước đây cái WD nhà mình khi eject HDD xong, tắt nguồn, khi bật xem lại nó vẫn tự động dò HDD. Gần đây nó không tự dò nữa, muốn xem phải chạy ra rút cắm lại dây USB từ HDD vào WD, hoặc tắt điện WD bật lại nó mới dò HDD
Bác mở WD lên, bấm nút SEARCH, đợi chút khoảng 10s là nó nhận ra cái ổ cứng. Enjoy <:p

hiend07

Có vẻ "Tiền nào của ấy" thôi bác ơi. Rẽ mà đòi hỏi nhiều thì hơi khó, vậy là khá lắm rồi.

Chỉ hơi chậm chút thôi bác vì đây là version đầu tiên của WD player nên còn nhiều tính năng cần cập nhật. Em củng nghĩ với giá tiền và chất lượng như em nó hiện tại là rất khá rồi. Còn việc cập nhật thì chịu khó đợi thôi bác :)

anhdxt

Member

hôm qua vừa thử tạo 1 file iso từ nguồn Blueray, xem trên PC với PowerDVD thì ngon lành nhưng copy vào HDD để xem trên WD player thì bị lag, bác nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo giùm mình với, thanks <:p

t2b

Member

Nguyên văn bởi t2b
CÁc bác cho hỏi:
- Trước đây cái WD nhà mình khi eject HDD xong, tắt nguồn, khi bật xem lại nó vẫn tự động dò HDD. Gần đây nó không tự dò nữa, muốn xem phải chạy ra rút cắm lại dây USB từ HDD vào WD, hoặc tắt điện WD bật lại nó mới dò HDD

Bác mở WD lên, bấm nút SEARCH, đợi chút khoảng 10s là nó nhận ra cái ổ cứng. Enjoy
----------------------------------------
Vẫn không đươc bro ạ, mình bấm nút search mà nõ cứ ì ra.

dmyanh

Ban nao o My thi mua o amazon hien gio chi con 105 do, free shipping va tax. Co the dung both FAT32 va NTFS. Phai format NTFS moi xem duoc phim HD voi dung luong lon ma FAT khong support duoc.
Coi phim dang mkv thi decode hoi cham nen hoi bi giut chut. Con neu co dia blue ray, sau khi rip ra dang m2ts (file hoi lon), film chat luong ngon hon mkv va coi smooth hon.
Dung anydvd hd de co the rip ra dang m2ts neu ban thue blue-ray cua netflix hoac blockbuster.
Luc gan external hard drive vao, neu dung luong lon (1tb) thi no load len hoi cham, tuy nhien, dung doi no scan het dia, bam vao Folder trong truong muc Film thi se xem duoc ngay.

digikni

Well-Known Member

có bác nào dùng WD TV với ổ cứng my book 1TB cho em hỏi tí. Thời gian mà WD TV nhận được ổ cứng là bao nhiêu ạh? Của em gần 10p 2 thằng mới nhận ra nhau T_T

hiend07

có bác nào dùng WD TV với ổ cứng my book 1TB cho em hỏi tí. Thời gian mà WD TV nhận được ổ cứng là bao nhiêu ạh? Của em gần 10p 2 thằng mới nhận ra nhau T_T

Mình đã test thử với My book essential và Home 1Tb:Full phim HD,thời gian nhậnn diện là 2 phút cho lần đầu tiền gắn HDD vào WD HD player, và sẽ nhanh hơn cho những lần sau và tùy cách bố trí thu mục trên đĩa cứng
Mình nghĩ là HDD bạn có vấn đề, bạn nên scan lai virus xem có khắc phục được không?

Bên trên