Western Digital firmware: 1.02.00 (beta)

dminh2004

Member
Ðề: Western Digital firmware: 1.02.00 (beta)

Cái WD TV của mình sau khi update firmware mới này xong thì lại không đọc được HDD. Nó có scan HDD nhưng khi vào các thư mục thì toàn báo folder empty. Có ai bị thế không ạ?

dminh2004

Member

Làm thế nào để back lại firmware cũ hả bác?

mới test thử.
1. Chưa có support Viet name encording 1258
2. Lỗi vỡ hình phim 1080p với HIght profile vẫn chưa fixed được
3. Phụ đề sub/idx to hơn và tệ hơn trước nhiều. mỗi lần show lên nó bị slash chớp giựt. dễ thấy rõ khi phụ đề dài.
4. phụ đề srt ngoài giờ play giống srt embed trong mkv. nhìn ko smooth như release 1.01.2
5. mình ko quan tâm đến thumnail nên ko có test. vì tính năng này chậm và xem phim thi khó tìm hơn list

6. đang xem phim twilight giữa chừng bị lấp vấp giống như xài DVD bị vấp do đĩa hỏng. stop rồi play lai thi lại được

mình đã back lại firmware 1.01.2 :(

dminh2004

Member

Hóa ra là phải đợi khoảng 5p nữa thì nó mới đọc được data, chán quá thế là mình cũng chuyển về version cũ rồi.

Cái WD TV của mình sau khi update firmware mới này xong thì lại không đọc được HDD. Nó có scan HDD nhưng khi vào các thư mục thì toàn báo folder empty. Có ai bị thế không ạ?

HDVN-ever

Mình nghĩ bản này chưa ổn định, chưa hỗ trợ srt VN. Nếu mấy bác đang play ngon lành với cái firmware cũ thì k nên vội update giống em... "bỗng dưng muốn khóc" ặcặc

tomi

hihi có đồ mới thử cũng vui nhưng mà scan ổ cứng, slice hình lâu quá, gần như gấp đôi thời gian so với trước,

được cái có mấy cái subtitle trước không work bây giờ thì work, với lại mấy file video quay bằng digital camera trước chỉ có tiềng rè rè bây giờ rất tốt

đành trở về bản cũ thôi.

to dminh2004: Bro. edit file wdtv.ver bằng notepad, thay bằng version mới hơn là được

example:

VERSION='1.03.00' LOCATION='wdtv.bin'

anhdxt

Member

FW beta này lởm quá, lại back về bản cũ roài :mad:

digikni

Well-Known Member

FW beta này lởm quá, lại back về bản cũ roài :mad:

vấn đề xảy ra là em ko lưu lại fw cũ :((, mà google thì ko có link để down, bác nào hảo tâm share giúp. thanks

nhờ chúa em đã google được file này rồi. bác nào muốn thì down ở đây nhé

Mã:
http://download.kasugi.com/

Chỉnh sửa lần cuối:

Chipcon

Mình thấy cũng OK, scan hơi chậm hơn chút, phụ đề hơi bị nhay nháy nhưng quan trọng nhất là mấy film cứ 10s bị lag tiếng bây giờ OK rồi...

dino

Active Member

khuyên các pác đừng up phiên bản này, hôm qua up xem thử 1 phim slumdog, xem được cỡ 2h thì âm thanh bị ngắt quãng, thỉnh thoảng bị mất hình cỡ 1s, điên tiết up lại bản cũ cho lành cho rồi...

ravic

Các bác thử reset lại system sau khi up FW xem. Vì mình cũng làm thế sau khi up và thấy FW mới này cũng ok, nhất là film DTS không còn bị ngắt tiếng nữa.

anhdxt

Member

Các bác thử reset lại system sau khi up FW xem. Vì mình cũng làm thế sau khi up và thấy FW mới này cũng ok, nhất là film DTS không còn bị ngắt tiếng nữa.

up xong nó tự reset rùi mà bác :eek:

phongdang

Active Member

Các bác khoan dùng firmware này vì chưa ổn định đâu. Westen Digital có cảnh báo trước rồi: " Feel free to install it but be aware this is beta firmware so use it at your own risk. If you are not comfortable with this, please wait for the final version."

Chúng ta hãy chờ "final version" đi, đừng gấp làm gì.

Liệu đến bao giờ nó mới ra firmware chơi được DTS mà không cần receiver hỗ trợ DTS các bác nhỉ? Có ra không các bác?

locnp

Well-Known Member

Mình đã update fw 1.02.00 beta này rồi, dùng thấy không ưng ý lắm, một số phim play không được và thường bị treo, mỗi lần thế là remote ko có tác dụng, phải tắt nguồn (cách này có thể gây hại cho HDD) mới khởi động lại được. Mình cũng muốn down fw version nhưng chả biết làm cách nào, vì khi chép fw version cũ nó ko active chức năng update fw.

t2b

Member

mình cũng đã up lên dùng, thấy cũng hay, lạ, vài lỗi lặt vặt kệ nó thôi, có cái vọc là thích rùi.

icq1201

Đã có bản chính thức rồi ^_^

t2b

Member

Sao không down được từ trang web của WD nhỉ?????????

nqtrung

Member

Liệu đến bao giờ nó mới ra firmware chơi được DTS mà không cần receiver hỗ trợ DTS các bác nhỉ? Có ra không các bác?
Chắc chắn là sẽ không bao giờ có. DTS downmix license có giá rất cao, nghe nói cỡ 35USD.

Có thể sẽ có WD HDTV model mới hỗ trợ DTS downmix, nhưng chắc giá sẽ không phải như bây giờ

Bên trên