Wifi cho NMT bạn đã làm được chưa vậy ???

nducle

Member
MÌnh thấy dòng NMT có hõ trợ USB Wifi nhưng mãi vẫn không làm sao cho cái Usb Netgear AG111 v2 hoạt động được. Bác nào cái thành công rồi hướng dẫn lại cho anh em với :confused:

vn_soft

Member
Ðề: Wifi cho NMT bạn đã làm được chưa vậy ???

up lên phát, mình set ip mãi cũng chưa được, tức mình cắm dây mạng vào cũng không xong. Chán

hunghugo

Member

Bác thung cẻm trang nầy ko chuyên về mạng [ Kỹ thuật phần cứng cho HD thôi ]
Bác qua diễn đàn [ Quản trị mang.com.vn ] thì đúng hơn Bác Ạ

billtruc

Member

MÌnh thấy dòng NMT có hõ trợ USB Wifi nhưng mãi vẫn không làm sao cho cái Usb Netgear AG111 v2 hoạt động được. Bác nào cái thành công rồi hướng dẫn lại cho anh em với :confused:

có dk bác chụp cái menu đó lên đây, a/e thế nào cũng có người biết mà 8-x

1945

Member

up lên phát, mình set ip mãi cũng chưa được, tức mình cắm dây mạng vào cũng không xong. Chán
Nối NMT vào mạng LAN qua cable đã có bài hướng dẫn chi tiết của bạn hoangtuan_neu rồi mà.
Bạn có thể vào đây để tham khảo thêm
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1629
Mình hiện đang dùng HDX1000 nối với modem wifi bằng cable mạng, sau đó sử dụng laptop để truy cập vào HDX thông qua modem wifi.

arionred

Member

Nối wifi cho NMT dễ lắm, cái chính là phải dùng cái usb wifi tương thích mà thằng NMT hỗ trợ.
Tôi đang dùng con TP-Link TL-WN821N chuẩn N cho NMT Popcorn Hour A110 đây.
Nói chung là rất ổn định.

nducle

Member

Nối wifi cho NMT dễ lắm, cái chính là phải dùng cái usb wifi tương thích mà thằng NMT hỗ trợ.
Tôi đang dùng con TP-Link TL-WN821N chuẩn N cho NMT Popcorn Hour A110 đây.
Nói chung là rất ổn định.

Trả lời như thế này mới là chuẩn. NMT là thiết bị phát HD (bỏng ngô, K200, HDX..) có hỗ trợ dùng USB wifi để kết nối với AP. Chứ nếu dùng wire cắm vào mình chẳng cần làm gì máy tự nhận luôn. Cái khó là dùng con Netgear cắm vào không thấy phản ứng gì.

Bác arinred nói hộ cái là khi cắm USB wifi vào NMT có phải cài đặt hay thiết lặp gì thêm cho con NMT không? hay là chỉ cần vào Setup-Network- chọn dạng wireless là xong? Nếu có hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng thì hay quá.

arionred

Member

Với TP-Link TL-WN821N cắm vào NMT plug and play luôn, bạn chỉ việc vào Setup-Network- chọn dạng wireless auto IP hoặc manual IP rồi cho nó quét tìm AP, lựa chọn mạng là xong (dĩ nhiên nếu wifi bạn nối có cấu hình bảo mật thì phải nhập key).

Mình sẽ chụp hình post lên sau.

Meg2k

Hình như mấy con NMT chỉ hỗ trợ một số các USB Wifi Dongle thôi bác nducle ơi, em đang tính tậu một con K200 và cũng tìm hiểu về vụ Wifi này, đọc "phắc (FAQ)" của Kaiboer thì chỉ thấy nó liệt kê 1 em duy nhất: TL-WN821N (TVix hỗ trợ được 2 con).

@arionred: con TL-WN821N bồ mua ở đâu và giá bi nhiêu vậy bro? Xem trực tiếp từ nguồn share PC có bị giật không bro? Mình cũng đang tính kết nối kiểu này vì cái PC của mình ở một phòng khác, phòng ngủ tính để cái K200 thì không có kéo network vào đấy....

arionred

Member

Mình mua con TL-WN821N từ hồi tháng 12 năm ngoái, mua bán online nên giờ k0 nhớ tên công ty nữa, bây giờ chỉ còn lưu nick yahoo mà mình đã giao dịch là: reddevils1102
Bạn thử chat với bro đó xem.
Hồi đó mình mua giá 585k.

Với điều kiện là AP/Router chuẩn N, khoảng cách k0 quá xa (ở nhà mình là tầm 7m) thì NMT kết nối với NAS hoặc PC phát tốt film HD 720p và 1080p, tuy nhiên 1 số film HD 1080p có bitrate rất cao thì có thể bị giật nhẹ ở những cảnh chuyển động nhanh (thường là những phim của nhóm EuReKa :D )

Bên trên