XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

smallgent

Well-Known Member
XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4 có dts passthrough

Bản XBMC 13 - Gotham Alpha7 mới release khoảng tuần trước như được giới thiệu trong vài này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/678413-xbmc-13-cho-android-ho-tro.html

Bản mod để dùng trên các thiết bị Android box/stick để có thể xuất dts passthrough trên cả 2 cổng optical hoặc hdmi các bạn có thể down tại đây

Bản mirror trên fshare có thể down tại đây

À há....dzị là X5/X5mini/X7/X7mini xem được "ba đê" (3D) + dts passthru hả tròi :D ....chắc phải chạy đi mua kính đây ...bác nào bán kính nhớ chờ e mua roài tăng giá nhé.

Chúc các bạn vọc vui.

===================================================================================

27.09.2013 == Mod để tăng tốc cho XBMC

Anh em ai đang xài xbmc bản mod ngày 05.09.2013 đã có dts passthrough hoặc bản mod Gotham 13 thì down file tương ứng với thiết bị như link dưới đây rồi chép vào thư mục Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata

File cho X5 down ở đây

File cho X7 down ở đây

Nếu không thấy thư mục trên thì trên trình duyệt file vào cài đặt chọn hiện tất cả các thư mục ẩn là sẽ thấy.
Bạn nên play xbmc trước và sau khi làm để thấy sự khác biệt rất lớn cho việc này.
Mình thì chưa thử cho X5 nhưng trên X7 đêm qua play file bluray iso 27.2 GB chạy êm ả.

===================================================================================

30.09.2013 == Mod để tăng siêu tốc cho XBMC
Đảm bảo X5/X7 đã cài file mod libmedia.so rồi thì làm tiếp các bước sau:

a. Gỡ cài đặt bản xbmc cũ đang trên X5/X7 ra rồi down bản xbmc như link phía dưới cài vào máy
b. Down tiếp file advancedsettings.xml như link dưới rồi chép vào thư mục Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata [Nếu không thấy thư mục trên thì trên trình duyệt file vào cài đặt chọn hiện tất cả các thư mục ẩn là sẽ thấy và phải chạy xbmc 1 lần thoát ra thì nó mới tạo cái thư mục kia]

XBMC

advancedsettings.xml [dùng chung cho cả X5 và X7]

===============================================================================
05.10.2013
XBMC cho dòng máy họ Minix mới có bản mod xbmc Alpha8 mới nhất. Phần dts passthrough đã nhúng trong XBMC luôn rồi nha pà kon. Pà kon down ở đây về cài mà thưởng thức nhé :D

Giờ thì ngược lại là ai không muốn nó ra dts passthrough thì mình sẽ chỉ cách nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4 có dts passthrough

Đỉnh cao công nghệ hội tụ rồi đó

Bản XBMC 13 - Gotham Alpha7 mới release khoảng tuần trước như được giới thiệu trong vài này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/678413-xbmc-13-cho-android-ho-tro.html

Bản mod để dùng trên các thiết bị Android box/stick để có thể xuất dts passthrough trên cả 2 cổng optical hoặc hdmi các bạn có thể down tại đây

Mình sẽ tạo 1 bản mirror và up lên fshare cho anh em vào tối nay. Nếu chưa máu lắm có thể chờ tối nay vọc nhé.

À há....dzị là X5/X5mini/X7/X7mini xem được "ba đê" (3D) + dts passthru hả tròi :D ....chắc phải chạy đi mua kính đây ...bác nào bán kính nhớ chờ e mua roài tăng giá nhé.

Chúc các bạn vọc vui.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Các bác phân phối MiniX muốn phát triển sản phẩm thì phải ưu ái những người như anh smallgent, bác ziczacymail.... nhờ những người như vậy các sản phẩm của MiniX mới đứng vững trên thị trường VN.

smallgent

Well-Known Member

Các bác phân phối MiniX muốn phát triển sản phẩm thì phải ưu ái những người như anh smallgent, bác ziczacymail.... nhờ những người như vậy các sản phẩm của MiniX mới đứng vững trên thị trường VN.
Công việc riêng của a cũng phê roài...ba cái này để relax :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Công việc riêng của a cũng phê roài...ba cái này để relax :)

ưu ái là cứ ra sản phẩm mới thì tặng bác 1 cái để review, đây là hình thức giới thiệu sản phẩm tốt nhất hiện nay :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

ưu ái là cứ ra sản phẩm mới thì tặng bác 1 cái để review, đây là hình thức giới thiệu sản phẩm tốt nhất hiện nay :D

Tặng thì chơi thoai...mà hàng nào ngon ngon...mình khó lúm ;)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4

Tặng thì chơi thoai...mà hàng nào ngon ngon...mình khó lúm ;)
Sao người khác tặng anh ko lấy? Đâu cần anh tung hô nó, chỉ cần anh nói sự thật về nó thôi mà. Có gì nói đó, hay nói hay, dở chỗ nào nói chỗ đó. Bình đẳng mà. Tặng em mà nói em tung hô nó thì em cũng từ chối. Em chỉ muốn đứng về cái hay, cái đẹp, không đứng về phía ông tay to nào cả. :D

smallgent

Well-Known Member

1 số anh em down nói là cái link gốc bị lỗi...xác nhận lại là không lỗi nha :) ...nếu nó báo lỗi thì thì nhìn phía dưới vẫn có link đó ;)

còn không thì có mirror của fshare đã cập nhật post #1 luôn roài nha pà kon :D

AC_Khanh03

Bác smallgent là dân vọc chính công rồi đó, nhưng cho em hỏi bác có phải là dân lập trình không nhỉ? :D

smallgent

Well-Known Member

Bác smallgent là dân vọc chính công rồi đó, nhưng cho em hỏi bác có phải là dân lập trình không nhỉ? :D
dạ e code là "tay trái" ạ...có cái giải cấp "city" bé tí 22 năm roài :) [tự học thời trai trẻ :)]... giờ vọc với ae cho vui ;) ...nghề chính của e lại chả liên can tí nào...giờ tóc múi tiu nên spam teen teen tí cho nó dzui =)) ...bác nào đú lên tới cỡ SAP thì hú em **==

avnlevent

vậy là hồi đó chỉ có Assembly với Pascal thôi, làm gì có Linux.

rockloccoc

Well-Known Member

Hi vọng bản này ngon hơn hẳn các bản mod khác ! Trăm sự đúng nhờ bác "MÔN" :)

rockloccoc

Well-Known Member

Bản này vưỡn phải dùng thêm cái lib gì đó đúng bác nhể?

smallgent

Well-Known Member

Bản này vưỡn phải dùng thêm cái lib gì đó đúng bác nhể?

X5 đã mod xong rồi thì cứ cài vào thôi...mình chưa thử vì cuối tuần này mới đi chép lại phim "ba đê"

rockloccoc

Well-Known Member

Bản này lỗi không có âm thanh, xèn xẹt bác ợ ! :(

vậy bản chính thức chỉ có cho chip Amlogic thôi

huapro

Member
Re: XBMC 13 - Gotham Alpha7 - Bản mod cho MINIX NEO X5/X5mini/X7/X7mini/G4 có dts passthrough

Bản mirror trên fshare có thể down tại đây

Chúc các bạn vọc vui.
Ý của bác là xem trên tivi 3d hay tivi thường vậy?
P/s em cũng chưa xem phim 3d bao giờ cả!

Bên trên